• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
hỏi về FW SPB Mobile Shell !!!!

mình vừa mới down SPB mobile shell cho X6,sau khi cài xg chạy ứng dụng thì máy báo:"application can not be run",thử lại phiên bản khác cũng y như vậy.có ai biết tại sao ko? giúp mình với:(

mình và nhìu người khác cũng bị giống bạn, chắc tại bản beta nên lỗi. Mà cái clip la cái X6 mới đau chứ

X6 xài qwerty mini làm gì chứ điểm chạm nhỏ xiú làm sao mà dùng đc.

mình vừa mới down SPB mobile shell cho X6,sau khi cài xg chạy ứng dụng thì máy báo:"application can not be run",thử lại phiên bản khác cũng y như vậy.có ai biết tại sao ko? giúp mình với:(

Chuyển máy sang chế độ ngôn ngữ english đi bạn hoặc tìmbản tương thích ngôn ngữ Việt.

Chỉnh sửa cuối:
Các bác xem máy của em nó bị làm sao cái! Em dùng 3G vinaphone, tổng đài trả về tin nhắn còn bao nhiêu lưu lượng miễn phí thì X6 của em không tài nào mở được, cứ click vào tin nhắn đó thì nó báo "Không thể mở. Dạng tin không được hỗ trợ". Em đành phải kết nối PC suite cho em nó để mở tin nhắn bằng máy tính mới xem được còn bao nhiêu MB miễn phí. Vậy thì X6 của em nó bị làm sao ấy nhỉ?

không biết hiện tại đã có cách nào unlock mở mạng nokia x6 chưa ạ, em tìm trên mạng mà toàn thấy bảo là ra hàng trong khi em không ở việt nam thì bó tay rồi à

không biết hiện tại đã có cách nào unlock mở mạng nokia x6 chưa ạ, em tìm trên mạng mà toàn thấy bảo là ra hàng trong khi em không ở việt nam thì bó tay rồi à
Bạn có thể mua code online đc mà.

Các bác xem máy của em nó bị làm sao cái! Em dùng 3G vinaphone, tổng đài trả về tin nhắn còn bao nhiêu lưu lượng miễn phí thì X6 của em không tài nào mở được, cứ click vào tin nhắn đó thì nó báo "Không thể mở. Dạng tin không được hỗ trợ". Em đành phải kết nối PC suite cho em nó để mở tin nhắn bằng máy tính mới xem được còn bao nhiêu MB miễn phí. Vậy thì X6 của em nó bị làm sao ấy nhỉ?
Thì đúng là nó ko hỗ trợ mở trên X6 đấy bạn & máy của bạn ko có vấn đề gì cả. Mình gặp 1 tin nhắn của Viettel.

CHo mình hởi muốn gửi flie từ X6 sang Laptop = bluetooth thì làm thế nào, từ Laptop sang X6 thì dễ nhưng ngược lại thi ko đc

Cho mình hỏi hơi ngoài lề tí:làm thế nào để down được các ứng dụng từ trang Ovi về PC vậy?

Cho mình hỏi hơi ngoài lề tí:làm thế nào để down được các ứng dụng từ trang Ovi về PC vậy?

Mình nghĩ là không được đâu. Ovi cũng tương tự như waptrick.com vậy, chỉ có thể down ứng dụng từ điện thoại thôi. Lúc đầu mình cũng có ý định như bạn nhưng đành chịu, không thấy bài viết nào trên mạng nói về cái này. Chỉ biết mỗi cách tải game từ waptrick bằng PC thôi.

Mình nghĩ là không được đâu. Ovi cũng tương tự như waptrick.com vậy, chỉ có thể down ứng dụng từ điện thoại thôi. Lúc đầu mình cũng có ý định như bạn nhưng đành chịu, không thấy bài viết nào trên mạng nói về cái này. Chỉ biết mỗi cách tải game từ waptrick bằng PC thôi.

Được chứ,trước mình có hướng dẫn cách tải app,game từ OviStore về PC ở ĐÂY,với lại cách NÀY nữa,mà giờ không biết có còn tải được nữa hay không

giúp em với

cảm ứng của máy điện thoại x6 không nhạy,bị lệch thì phải.mấy bác giúp em khắc phục.thank

cảm ứng của máy điện thoại x6 không nhạy,bị lệch thì phải.mấy bác giúp em khắc phục.thank

bạn vào cài đặt,cài đặt màn hình cảm ứng rồi cân chỉnh màn hình,dùng bút ấn ngay vị trí giửa khi nó chớp.xong 4 góc là ok

Không nhạy là nó như thế nào hả bác? bấm mấy cái mới đc à? bị lệnh tức là bấm nút ở đây thì nó lại ra chỗ khác hử? E chưa gặp vụ này bao giờ.
bạn vào cài đặt,cài đặt màn hình cảm ứng rồi cân chỉnh màn hình,dùng bút ấn ngay vị trí giửa khi nó chớp.xong 4 góc là ok
E chưa nghe thấy X6 dùng bút bao giờ cả.:D với lại cũng ko có cả chế độ cân chỉnh màn hình nữa.:D

X6 xài cảm ứng điện dung thì làm gì có cân chỉnh màn cảm ứng hả bạn?.:O.

nhiều khi bấm mấy lần thì nó mới có tác dụng.nói chung là cảm ứng không tốt như lúc mới mua

nhiều khi bấm mấy lần thì nó mới có tác dụng.nói chung là cảm ứng không tốt như lúc mới mua

Lâu lâu xảy ra vấn đề này hoàn toàn bt .retset(*#7780#)là hết àh! hoặc format vệ sinh cho em nó là đc àh! chứ đthoại Nokia ít khi lệch cảm ứng lắm!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back