• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
cũng đang chở mỏi cổ mà trưa thấy fw mới ji.không lẽ nó lên symbian^3 cho x6 sao mà lâu quá vậy? hay là fw cuối cùng rùi không lên nữa?hix giá mà có cao thủ mod cho cái đa điểm vảo con này thỉ đỡ chán nó không.chứ không cứ thế này chán quá.có điều kiện chuyển sang htc cho sướng

Làm gì có chuyện ra FW cuối cùng hả bác. 5800 ra trước mà hình như sắp tới lại có FW mới hay sao ý, đằng này X6 ra sau mà lại ra FW cuối thì Nokia định kết liễu em này à? Huhu em bắt đầu thấy chán X6 kể từ khi có tin C6-01, C7 bắt đầu bán rồi :(( :(( :((

16/11 là 5800 có fw mới rùi! Hic 5800 đã ra 2 fw rùi mà x6 chưa thấy gì pùn thật!

Mọi người cho em hỏi gấp : Vừa wa mình có mua 1 chiếc x6 32GB hàng Hungary , đã up date phiên bản 21.0.004 nhưng sao khi vào bluetooth thì không thể bật dc ( máy báo : Không thể kết nối Bluetooth ) Theo mọi người mình nên cài lại firm hay reset máy hay là bung máy sửa :| ..

Mọi người cho em hỏi gấp : Vừa wa mình có mua 1 chiếc x6 32GB hàng Hungary , đã up date phiên bản 21.0.004 nhưng sao khi vào bluetooth thì không thể bật dc ( máy báo : Không thể kết nối Bluetooth ) Theo mọi người mình nên cài lại firm hay reset máy hay là bung máy sửa :| ..

bung máy sửa gấp , hé hé ;;)

Làm từng bước một: Reset lại máy, ko đươc -> cài fw vẫn ko đc thi phải nhờ thợ thôi.

Mọi ng` cho e hỏi ạ

Lần trc' camera của e bị hỏng nên e đã format cái mass memory

Rồi đâu lại vào đấy

Cơ mà xong r` thì lúc e vào phần Music, nó lại báo 1 cái M.card:Card unavailable

Cho e hỏi cái này lại là cái gì ạ :((

Mọi ng` cho e hỏi ạ

Lần trc' camera của e bị hỏng nên e đã format cái mass memory

Rồi đâu lại vào đấy

Cơ mà xong r` thì lúc e vào phần Music, nó lại báo 1 cái M.card:Card unavailable

Cho e hỏi cái này lại là cái gì ạ :((
M.card chắc nó ám chỉ cái ổ E (memory card) mặc dù X6 ko có thẻ nhớ. Chắc nó hỏng phần cứng rồi, bạn nên đem ra Care nếu còn bao hành.

:((((((

cái này e mua cũng là hàng của Hung ạ :(((

thật sự là máy dùng thì cũng đang là bt, chỉ có mỗi cái unavai đấy là e ko hiểu thôi ạ

dù sao thì e cảm ơn ạ :)

Có bác nào biết cách tắt những ứng dụng ko cần thiết trong x6 ko ạ. Dạo này thấy nó chậm hẳn.

Có bác nào biết cách tắt những ứng dụng ko cần thiết trong x6 ko ạ. Dạo này thấy nó chậm hẳn.

Ai bảo bác cài nhiều soft làm chi :D. Bác kiếm cái Handy Taskman với cái Swiss Manager Pro cài vào máy. Taskman hiển thị và cho tắt gần hết các ứng dụng chạy ngầm, Swiss thì giải phóng ram. Em thấy hai cái này kết hợp cũng đc phết. Nhưng cái swiss chưa có ATM để trả tiền bản quyền nên xài tạm bản cr, lâu lâu nó lại dở chứng.

Những anh em nào đang xài X6 vui lòng đọc cái này giúp mình rồi cho nhận xét xem thế nào nhé. Thanks!

Giúp mình Nokia X6 Korea

Tình hình là cái X6 ông anh mình mang bên Hàn về nhưng không dùng được, mình đã tìm nhưng không thấy bài nào về vấn đề này chỉ có các bài nói về flash hay hack. Mình cũng có chút ít kiến thức về điện thoại:( nên đọc hướng dẫn của các pro chắc có thể làm theo được:D nhưng mình không biết nên dùng cách nào.
Cho mình hỏi bây giờ mình nên làm gì để dùng được nó, có phải chỉ cần Flash máy là dùng được không hay phải làm gì để dùng được.
Mà nếu mình mang ra các cửa hàng sửa điện thoại thì hết bao tiền nhỉ.
Mong các bạn giúp đỡ.
Thanks

Vậy con X6-8G của em còn bảo hành 8 tháng ko phụ kiện thì bán đc bao nhiêu các bác nhỉ?

6300 của mình lúc trước bán ở tgdd còn được 1,3m, ko phụ kiện, chưa bung, đã xài 2 năm giá máy mới lúc đó là 2,6m! Làm gì có chuyện x6 16bg còn bảo hành mà 2m nhỉ!

xài o được là như thế nào......bạn phải nói rõ ra chứ gắn sim vô xài o được hay là cài pm o được...nói chung chung vậy ai biết

Hàng trong SG bán thì vô đối rồi :|
2 triệu 16GB, BH còn 12 tháng :|

chắc bọn giao trên mấy cái trang giao vặt chứ j, trước hồi m định mua x6 cũng xem suốt, nhưng mà chắc là hàng dựng thôi, xách tay cũng chẳng có giá đấy. Lại còn bảo hành 12 tháng. thế thì hàng chính hãng có bán vào mắt :D

các bạn chơi game gì hay hay giới thiệu m mấy trò, đến lớp chán chỉ ngồi óanh bia. tìm cũng ko thấy trò nào hay lắm. thanks !!!

Là nắp sim vào không dùng được đó bạn, mình nghe nói phải unlock mới dùng được. Bây giờ mình dùng một Firmware VN để flash thì có dùng được không.

Là nắp sim vào không dùng được đó bạn, mình nghe nói phải unlock mới dùng được. Bây giờ mình dùng một Firmware VN để flash thì có dùng được không.
X6 hiện tại chỉ unlock phần cứng đc thôi bạn ơi.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back