• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

Vậy bây h mình phải làm sao hã anh hihixihx!!!Hum qua tới h em gọi hẽm có đc hihixhixixh!!!!!

Mò 1 tí ra liền đấy bạn, dễ lắm. Sao bạn ko xài bản của Chú Quang đi, mượt mà + CHT Editor theo mình thì chỉ có hơn chứ ko kém Max Manila đâu.
Hì, mình thử mấy bản của Mr Quang rùi, và hay gặp lỗi lắm, nên giờ chuyển sang dùng ROM của Joskkoss thấy everything is okie, stably lắm.
Anyway, mình đã giải quyết được vấn đề trên rùi.
Thanks bạn!!

Bạn thử vào option của contact, xóa area code và kiểm tra lại xem.
Em đã vào xóa hết code òi mặc đinh của nó là 3 số 0!!!Nhưng xóa xong gọi vẫn bi hxihxix:(:(
Bạn vào cái dial pad đó rồi chọn menu của nó chọn options rồi có country rùi chọn Vietnam thử xem đc không
Vào dial pad là ở đâu vậy bro chỉ dzùm mình nhé thanx
Bạn vào setting/clock&alarm. chọn giờ GMT+7 Bangkok-Hanoi để cho máy cài lại phân vùng cho máy xem có được không.

Mình đã vào chỉnh luôn rồi nhưng vẫn ko đc hihixhixihx!!!!!!!

bạn dùng TP2verizon à, trên màn hình, kích vào phone, sau đó mày mò (mình ko nholawms, bỏ dấu tích tự động thêm mã khi gọi là được

bạn nhấn nút gọi thì sẽ vào dial pad rồi tìm trong menu có cái phần đó vì của bạn nó để theo mã nước mỹ nên bị +1 lúc trước mình cũng bị vậy

bạn dùng TP2verizon à, trên màn hình, kích vào phone, sau đó mày mò (mình ko nholawms, bỏ dấu tích tự động thêm mã khi gọi là được

bạn nhấn nút gọi thì sẽ vào dial pad rồi tìm trong menu có cái phần đó vì của bạn nó để theo mã nước mỹ nên bị +1 lúc trước mình cũng bị vậy

Thanx 2 bro nhiu nhen!!!!Mình đã tìm đc cách khắc phục òi nà!!gióng như ban tungspirou chỉ là vào phan phone chọn menu kéo xuống chọn Asisted Dialing Setting bỏ dzấu tích Enable Asisted Dialing.Xong phần Rẻence Country chon Viet Nam!!!Bấm Done là ok!!!!Hehehehehe

hôm bữa chơi dại, lấy kim thọt mấy cái lỗ loa trên nắp lưng cho nó to ra một tí, kết quả ngoài mong đợi, loa phát ra rõ hơn, lớn hơn và. . . rách một đường nhỏ xíu(2 lỗ thành 1), đau lòng quá! em tưởng nắp lưng làm bằng kim loại ai ngờ chỉ là 1mảnh gì đó dán lên miếng nhựa cho đẹp thôi, buồn 5h, có ai bán nắp lưng zin hay có cách nào chữa cháy dùm không!hic
ngoài "chọt lỗ loa" em còn mod miếng mika mỏng che camera chống bụi, bây giờ chẳng biết sao nó tự động ngả vàng thấy gớm???

Các cao thủ cho em hỏi là với S/N của máy em là 99hll008, vạy nó thuộc khu vực nào vậy các bác.... Em đang tìm hiểu để up room ship 6.5 cho ngon đấy ạ.
Em đã thử vào trang của HTC (tráng đính kèm trong topic của HD2 ý) nhưng cũng ko có thông số gì cả ạ.

Mong các Bác giúp 1 tay.
Cám ơn Các Bác trước

hôm bữa chơi dại, lấy kim thọt mấy cái lỗ loa trên nắp lưng cho nó to ra một tí, kết quả ngoài mong đợi, loa phát ra rõ hơn, lớn hơn và. . . rách một đường nhỏ xíu(2 lỗ thành 1), đau lòng quá! em tưởng nắp lưng làm bằng kim loại ai ngờ chỉ là 1mảnh gì đó dán lên miếng nhựa cho đẹp thôi, buồn 5h, có ai bán nắp lưng zin hay có cách nào chữa cháy dùm không!hic
ngoài "chọt lỗ loa" em còn mod miếng mika mỏng che camera chống bụi, bây giờ chẳng biết sao nó tự động ngả vàng thấy gớm???

=))Bác này công nhận vọc za man thiệt thế thì chỉ có nước đem ra các của hàng chính hảng coi nó co hàng thay ko thôi

Có Pro nào không giúp mình với : Mình đang dùng Rom 6.5 . Cái biểu tượng Windows Star màu trắng toát vậy. Làm thế nào để có màu đúng biểu tượng của WM

Gửi các bác Mình dùng bản room ship 6.5, cho mình hỏi là để search contact bình thường được, nó cứ hiện bàn phím số có 3 chữa cái mỗi phím, mình không biế`t search ra sao hết.
Các bác giúp mình nhé.
Thanks

[ NEED HELP ] Touch Pro2

Em là newbie nên có gì các bro bỏ qua cho em :(
Em có 1 số câu hỏi mong các anh giúp em ...
1 ) Em có ý định mua 1 em HTC touch pro2 ..nhưng có nhiều hãng như : Verzion , Sprint , T-mobile... em ko biết chọn hãng nào cho tốt :(
< em tìm trên mạng thì nh` người bảo Verzion , Sprint dùng mạng CDMA nên sóng ở VN hơi yếu [ 1 SỐ ng` bảo là Verzion dùng dc cả GSM vì vậy ổn định nhất >

2) Khi mua hàng sach tay mình có thể mua luôn Code unlock phải ko ạ . :(

-----Thanks các bro nhiều ^^!

1 mấy con đó chạy cả cdam và gsm, nếu có thể thì cứ htc touch pro 2 mà muác bạn ạ
2. code thi đơn giản vì trên mạng có nhiều người bán và giá cũng rất tôt

em đang xài Pro2 bản cho Verizon Wireless này, xài đc cả CDMA và GSM, sóng gió bao la, thậm chí em nghi ngờ sóng nó còn tốt hơn vài con Nokia ấy chớ, nên bác khỏi lo, với Pro2 em xài là bản Global (Trên hộp ghi là Global Smartphone) nên hông cần phải bẻ khoá gì cả
nhưng bác cũng nên suy nghĩ kĩ, bản cho Verizon Wireless thì không có Camera trước nên bác sẽ không thể gọi Video call đc, nhưng bù lại nó lại sở hữu jack 3.5 nên thoải mái hơn cho bác trong việc chọn tai nghe
còn lại thì Pro2 dành cho các nhà mạng không khác nhau là mấy (1 vài phím trên bàn phím, vị trí đặt logo nhà mạng, blah blah, ... )

em cũng hông chắc, tại hàng xách tay mà đâu phải ra tiệm bảo đem ra là có hàng đâu, tuỳ mình chạy lòng vòng đi kiếm thôi :D

Xin giúp đỡ về TP2 !

Em có một mong muốn là đổi pím power của TP2 thành bất cứ 1 phím nào khác cũng được ạ. Bác nào rành về TP2 xin giúp đỡ em với. Phím power máy em đang có vấn đề, rất khó bấm ạ. Chân thành cảm ơn các bác đã quan tâm. Em xem trên youtube thấy người ta test Anroid trên TP2, ấn phím End là bật màn hình luôn. Mình có thể làm thế đc không các bac?

Back