• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

Help!!!: Ko tắt được chương trình

Mình vừa Up con TP2 của mình lên phiên bản ROM 6.5 version:2.07.707.1 (nguồn từ trang chủ HTC). Bi giờ khi đóng chương trình bằng phím Close ("x" hoặc "ok" trên góc phải) thì chương trình chuyển sang chạy ngầm chứ không tắt đi hẳn được. Mình toàn phải tắt bằng cách sử dụng chức năng "End Task" trong Task Manager. Các chuyên gia tư vấn cách sửa giúp với!!!
Cảm ơn các bác.

Cái đó là đương nhiên vì trong ROm SHIP version:2.07.707.1 không có ct tắt nhanh các ứng dụng nên phải vậy thôi,bạn có thể kiếm HTC task manager cài thêm sẻ ok.

Mình mới dùng máy TP2,các bạn cho mình hỏi mình muốn ghi âm cuộc gọi đến và đi thì làm như thế nào ạ.mình thấy máy có chức năng voice recorder nhưng khi mình gọi và chạy chương trình đó thì nó báo không recorder được.nếu không có chức năng đó thì mình có thể dùng phần mềm nào để có thể ghi âm được ạ?Thanks

mình up nhiều bản rom thấy rất hay nhưng lại thấy có quá nhiều ứng dụng mà bản thân mình thấy ko cần thiể , có bác nào biết cách remote những soft trong bản rom đi ko vậy ????

Cái đó thì phải cook lại ROM thôi chứ làm sao remove được nhửng ct đả nhúng vào ROM được bạn!

Cái đó thì phải cook lại ROM thôi chứ làm sao remove được nhửng ct đả nhúng vào ROM được bạn!

cái đó mình bít , có điều vẫn hỏi xem có cách khác không
cook rom cũng ok có điều không có nhiều bản kitchen ...

mà giờ bác ko dùng tp2 nữa à , nếu dùng bác làm 1 bản cọm đi ( trước dùng bản rom của bác rất hay nhưng bất tiện vì nó là com 2 )

Mình mới dùng máy TP2,các bạn cho mình hỏi mình muốn ghi âm cuộc gọi đến và đi thì làm như thế nào ạ.mình thấy máy có chức năng voice recorder nhưng khi mình gọi và chạy chương trình đó thì nó báo không recorder được.nếu không có chức năng đó thì mình có thể dùng phần mềm nào để có thể ghi âm được ạ?Thanks

hix hix,không ai trả lời giúp mình vấn đề này à?

mình muốn hỏi thêm là sao con TP2 của mình nó bắt wifi yếu quá,cái router wireless trong phòng mình mà mình cầm TP2 đi xa khỏi router khoảng 4 or 5 mét là sóng nó xuống còn có 1 vạch hà,còn vào quán caphe thì lúc nào cũng 1 vạch hoặc là không bắt được sóng luôn,mình sài bản room WM 6.5 mới nhất down trên trang chủ của HTC đó,không biết máy của các bạn có giống mình không?

cho mình hỏi thêm là cái miếng đen đen nằm phía trong nắp pin,gần cái chỗ sạc pin,gần chỗ gắn bút và mấy cái chân tiếp xúc pin đó (giống như băng keo điện) nó có ghi số trên đó : 0518,máy mình bị tróc và bị đứt cái miếng đó ra luôn,không biết đó là cái gì?và nếu bị đứt thì có ảnh hưởng gì không mấy pác?

Có ai bị như vậy không ? Lâu lâu ( chứ không thường xuyên ) thực hiện cuộc gọi thì mình nghe được đầu dây bên kia nhưng bên kia không nghe được mình . Không biết tình trạng này là do mạng , sim hay do máy ? mình dùng HTC Touch Pro 2 . khi reset máy ( khởi động máy )lại thì OK .Xin nói thêm là mình có ĐK 3G Viettel

Chỉnh sửa cuối:
Có ai bị như vậy không ? Lâu lâu ( chứ không thường xuyên ) thực hiện cuộc gọi thì mình nghe được đầu dây bên kia nhưng bên kia không nghe được mình . Không biết tình trạng này là do mạng , sim hay do máy ? mình dùng HTC Touch Pro 2 . khi reset máy ( khởi động máy )lại thì OK .Xin nói thêm là mình có ĐK 3G Viettel

Chắc tại ROM đó bro. Máy e cũng bị như vậy.

Tôi mua lại máy của người khác nên làm sao biết máy này đã được up room chưa ? Và làm sao biết máy mình đang dùng room nào ?

Tôi mua lại máy của người khác nên làm sao biết máy này đã được up room chưa ? Và làm sao biết máy mình đang dùng room nào ?
Muốn biết Up Rom chưa thì phải xem máy có Hard-SPL, Vào Bootloarder xem nhé!! Thứ hai xem HĐH máy đang xài WM6.1 hay WM6.5 nếu là WM6.5 100% là có UP ROM.

Mình mới dùng TouchPro 2, cho mình hỏi máy này có thể cài Android được ko vậy. Thank!

Bạn coi trên mục hướng dẩn sử dụng rồi đưa máy về botloader xem coi có giòng chử SPL: .....OliNex không nếu có thì chắc là chủ trước đả up ROM rồi.

Theo em biết thì cứ lên 6.5 là đã uprom rồi mà, đâu nhất thiết phải SPL :D

các bro cho em hỏi gấp :((. cài đặt GPRS < 3G > VIettel cho TP2 VERIZON thế nào ạ T_____T... em update weather ko dc. dùng ở E71 thì update bt >.< . mong các anh giúp em :((

Back