• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

Làm sao để cài 3G cho Verizon HTC touch pro 2 ?

em mới tậu dc 1 em verizon HTC touch pro 2
em đã đăng kí 3g rồi
mà giờ kô biết cài đặt = tay làm sao cho chạy dc internet trên phone
có ai giúp tớ với
thanks!

Các bác cho em hỏi cách sao lưu dử liệu của mình để khi up room có thể khôi phục lại được. Và cho hỏi là khi up room có ảnh hưởng gì đến thẻ nhớ ngoài không ạ? cám ơn các bác nhiều.

Các bác cho em hỏi cách sao lưu dử liệu của mình để khi up room có thể khôi phục lại được. Và cho hỏi là khi up room có ảnh hưởng gì đến thẻ nhớ ngoài không ạ? cám ơn các bác nhiều.
Để sao lưu dữ liệu bạn có thể dùng PM backup nhưu PIM Backup, SPB Backup,... để backup dữ liệu ra thẻ nhớ. Khi úp rom không ảnh hưởng gì đến thẻ nhớ và dữ liệu ở thẻ nhớ cả...

Nếu được bạn có thể cho mình đường dẫn phần mềm đó được không ạ? Mình đi lục mấy phần mềm trên diễn đàn nhưng không thấy đâu hết. Khi backup mình muốn giử lại nội dung danh bạn như hiện tại, tin nhắn...liệu phần mềm đó có làm đc ko? WM 6.5 có kết nối với PC thông qua mobile center, liệu có backup dựa vào mobile center đc ko? Như back up bằng out look chẳng hạn?

Nếu được bạn có thể cho mình đường dẫn phần mềm đó được không ạ? Mình đi lục mấy phần mềm trên diễn đàn nhưng không thấy đâu hết. Khi backup mình muốn giử lại nội dung danh bạn như hiện tại, tin nhắn...liệu phần mềm đó có làm đc ko? WM 6.5 có kết nối với PC thông qua mobile center, liệu có backup dựa vào mobile center đc ko? Như back up bằng out look chẳng hạn?

PIM BackUp v2.8 đây:

em mới tậu dc 1 em verizon HTC touch pro 2
em đã đăng kí 3g rồi
mà giờ kô biết cài đặt = tay làm sao cho chạy dc internet trên phone
có ai giúp tớ với
thanks!
vô wireless control bật cái 3G dưới cùng lên là okie ùi. e thấy nó tự nhận hết:-??

Các bro ơi cho em hỏi gấp với máy em sau khi up rom mới,xài 1 thời gian giờ cắm cáp vào(từ sau khi up rom tới giờ ko xài cap) thì nó chỉ nhận là đang sạc ko kết nố với pci đc ji` hết.Giúp em với

Các bro ơi cho em hỏi gấp với máy em sau khi up rom mới,xài 1 thời gian giờ cắm cáp vào(từ sau khi up rom tới giờ ko xài cap) thì nó chỉ nhận là đang sạc ko kết nố với pci đc ji` hết.Giúp em với
Bạn cắm cab nối với máy tính rồi hard reset lại máy khi bạn cài đặt xong hai máy sẽ tự nhận ra nhau, nếu làm như vậy mà máy không nhận diện được thì up rom khác.

Bạn cắm cab nối với máy tính rồi hard reset lại máy khi bạn cài đặt xong hai máy sẽ tự nhận ra nhau, nếu làm như vậy mà máy không nhận diện được thì up rom khác.

Dạ để em thử, thank bác nhìu lắm lắm lun ;;)

Chương trình gặp lỗi, không chạy được, xin giúp!!!.

Mình tên Khoa, cũng xài TP2 hàng của AT&T,sau khi cài một số phần mềm bất kỳ, thì sau khi sử dụng một vài lần là một số phần mềm không chạy được, Window bào lỗi như sau : 'The file '<tên phần mềm>' cannot be opened. Either it is not signed with a trusted certificate, or one of its components cannot be found. If the problem persists, try reinstalling or restoring this file'.
Mình có gỡ ra và cài lại nhưng tình hình vẫn vậy. Mong được anh em giúp đỡ nhiều!.

Mình tên Khoa, cũng xài TP2 hàng của AT&T,sau khi cài một số phần mềm bất kỳ, thì sau khi sử dụng một vài lần là một số phần mềm không chạy được, Window bào lỗi như sau : 'The file '<tên phần mềm>' cannot be opened. Either it is not signed with a trusted certificate, or one of its components cannot be found. If the problem persists, try reinstalling or restoring this file'.
Mình có gỡ ra và cài lại nhưng tình hình vẫn vậy. Mong được anh em giúp đỡ nhiều!.

Đây là cảnh báo mặc định chung chung của WM đối với ctr gặp lỗi thôi bạn. Khả năng lỗi bạn gặp là:
- File Cab cài đặt bị lỗi
- File cài đặt ko tương thích với dòng máy bạn đang dùng. VD: ctr này chì support dòng QVGA, nhưng bạn cài cho Rhodium là dòng WVGA nên ko chạy.
- ...
Kiểm tra kỹ lại xem bạn nhé!

@ lần sau những thắc mắc khi sử dụng có thể hỏi tại đây, ko nhất thiết phải mở chủ đề riêng bạn nhé!

Các bác giúp em con TP2 tự dưng hay mất tiếng!

các bác cho em hỏi là sao con TP2 của em dạo này tự dưng hay mất loa(nghe nhạc cũng ko được, mà người gọi đến em cũng ko nghe được), nhưng cứ khởi động lại thì lại được, nhưng luẩn quẩn loanh quanh một vài tiếng lại mất tiêu. em đang dùng WM6.5. Bác nào biết giúp em với, em dùng hàng T-Mobile

các bác cho em hỏi là sao con TP2 của em dạo này tự dưng hay mất loa(nghe nhạc cũng ko được, mà người gọi đến em cũng ko nghe được), nhưng cứ khởi động lại thì lại được, nhưng luẩn quẩn loanh quanh một vài tiếng lại mất tiêu. em đang dùng WM6.5. Bác nào biết giúp em với, em dùng hàng T-Mobile

Bác thử Hard Reset lại thử xem sao :-? Nếu ko được thì úp một rom mới xem có hết không.

Đây là cảnh báo mặc định chung chung của WM đối với ctr gặp lỗi thôi bạn. Khả năng lỗi bạn gặp là:
- File Cab cài đặt bị lỗi
- File cài đặt ko tương thích với dòng máy bạn đang dùng. VD: ctr này chì support dòng QVGA, nhưng bạn cài cho Rhodium là dòng WVGA nên ko chạy.
- ...
Kiểm tra kỹ lại xem bạn nhé!

@ lần sau những thắc mắc khi sử dụng có thể hỏi tại đây, ko nhất thiết phải mở chủ đề riêng bạn nhé!

Mình đã cài đặt rất nhiều phần mềm, như Resco Explorer, skyfire, SPB English card... tất cả những phần mềm thông dụng đó đều báo lỗi, chỉ có một số phần mềm đơn giản như sổ tay nấu ăn, TMS uninstaller thì vẫn xài được. Mong bạn giúp đỡ dùm.

Cho em hỏi là máy em máy T-Mobile thì em phải up Rom nào hả bác ơi, em chưa up Rom bao giờ, mong bác giúp đỡ em nhé, có link thì cho em nữa nhé(em hơi gà về up Rom)
Bạn úp bản này nhé... Cách úp là bạn kết nối máy với PC hoàn chỉnh (sync hoàn chỉnh), sau đó chạy file rom .exe, nhớ tháo Sim ra nhé...

* T-Mobile MDA VARIO-V ROM:
Phiên bản ROM Update cho MDA Vario-V, ngôn ngữ WWE.
Link tải:
CLICK HERE TO DOWNLOAD

Bạn úp bản này nhé... Cách úp là bạn kết nối máy với PC hoàn chỉnh (sync hoàn chỉnh), sau đó chạy file rom .exe, nhớ tháo Sim ra nhé...

* T-Mobile MDA VARIO-V ROM:
Phiên bản ROM Update cho MDA Vario-V, ngôn ngữ WWE.
Link tải:
CLICK HERE TO DOWNLOAD

Bác ơi, em vừa làm theo bác nhưng khi up rom xong thì máy toàn tiếng gì ấy, ko có tiếng anh hả bác ơi

Back