• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

Link Chú Quang đưa thấy ghi là WWE, chắc nhầm rồi...:-? Máy bạn đã HSPL chưa ?
Dạ em không biết HSPL là làm thế nào. bác hướng dẫn cụ thể từ đầu giúp em được không, trước máy em vẫn tiếng anh rồi em tải Rom như bác nói rồi kết nối điện thoại vào PC rồi chạy thôi bác à, em gà về up rom quá, bác có thể hướng dẫn cụ thể cho em không? mà cái HSPL là gì vậy bác

Dạ em không biết HSPL là làm thế nào. bác hướng dẫn cụ thể từ đầu giúp em được không, trước máy em vẫn tiếng anh rồi em tải Rom như bác nói rồi kết nối điện thoại vào PC rồi chạy thôi bác à, em gà về up rom quá, bác có thể hướng dẫn cụ thể cho em không? mà cái HSPL là gì vậy bác
HSPL nói nôm na là UnlockCID của máy để úp được các bản rom Ship khác và rom cook dành cho TP2 ấy mà... Bạn sang đây tham khảo và làm theo hướng dẫn nhé...

HSPL nói nôm na là UnlockCID của máy để úp được các bản rom Ship khác và rom cook dành cho TP2 ấy mà... Bạn sang đây tham khảo và làm theo hướng dẫn nhé...

bác ơi, em đã làm y như hướng dẫn, cài cả HSPL, rồi lại up lại ROm mà vẫn tiếng đức bác à, mà khi cài trên máy tính thì cũng toàn hiện tiếng đức(không phải tiếng anh). bác có link nào tiếng anh cho em với bác ơi

Cảm ơn bác nhiều nhé, em đã tìm được bản Rom tiếng anh rồi bác à, đúng là bản Rom của bác cho em link là bản tiếng đức(chắc bác quang nhầm), em cảm ơn nhé, mà không biết em cài lại ROM rồi không biết một vài tiếng có tự mất LOA không nữa.

Last edited by a moderator:
Touch Pro 2 chết cảm ứng xin giúp đỡ

Hiện tại máy em không thể dùng cảm ứng được nữa (lâu lâu có thể dùng được tí rồi lại bị lại). Lúc trước cài bản rom V32 của Bác Quang dùng ổn định sau đó hay bị đứng(thực ra là cảm ứng kô touch được dùgn fím cứng vẫn bình thường mà cứ tưởng máy đơ nên uproom V42) sau đó không dùng được cảm ứng luôn (vào đến màn hình Using keyboard là chịu thua luôn).
Có cao thủ nào chỉ giúp e cách khắc phục với ạ. E kô nghĩ là cáp nối của HTC bị lỗi vì e thấy cáp nó làm rất là chắc chắn e nghĩ có thể do lúc cài cái bản rom cook có thể driver nó không phù hợp nên bị lỗi (& khi cài lại bản rom ship nó vẫn chưa xóa hết nên chưa khăc phục được cảm ứng).
Bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ giúp em với nha. Máy này em mua ở mypda 26 Hoàng Diệu Đà Nẵng tháng 08-2009 còn bảo hành, nhưng em thấy trên tem mypda dùng tem giấy bóng không có để ngày tháng bán (lúc mua không để ý nên không biết gửi bác Bình có lằng nhằn về vụ bảo hành không?) Hi vọng pà con có cách khắc phục chỉ giúp em.
Thanks pà con nhiềiu

Bạn nên up về bản ROM SHIP nào coi thử,nếu cảm ứng vẩn còn vấn đề thì chắc là do cảm ứng của máy bạn có vấn đề,còn nếu không có gì thì là do bản ROM bạn up có vấn đề.

Touch đc 2 ngón ko. Hay là 1 ngón cố định và 1 ngón kia di chuyển?

Touch trên xuống OK ko? Touch trái sang fải và ngược lại đc ko? Cho ý kiến nhé. Thanks

Đả thử trên WM6.5 không có gì khác biệt mai mình rảnh up lại w6 hoặc 6.1 trả lời sau.

bác ơi, em đã làm y như hướng dẫn, cài cả HSPL, rồi lại up lại ROm mà vẫn tiếng đức bác à, mà khi cài trên máy tính thì cũng toàn hiện tiếng đức(không phải tiếng anh). bác có link nào tiếng anh cho em với bác ơi

Cảm ơn bác nhiều nhé, em đã tìm được bản Rom tiếng anh rồi bác à, đúng là bản Rom của bác cho em link là bản tiếng đức(chắc bác quang nhầm), em cảm ơn nhé, mà không biết em cài lại ROM rồi không biết một vài tiếng có tự mất LOA không nữa.

Sao em đã up lại ROM rồi mà dùng khoảng vài tiếng lại mất loa bác à. và thỉnh thoàng lại khởi động lại, cứ khởi động lại thì lại có loa bình thường. có bác nào giúp em với

Radio cho TP2.

Mình đang dùng TP2 Tmobile với rom ship HTC ver 2.07.707.1 (80303) có sẵn radio FM nhưng ko tài nào bắt được sóng để nghe đài. Liệu đây có fai do cấu hình của ứng dụng cài sẵn này ko tương thích với hệ sóng radio VN ko? Bạn nào biết nguyên nhân và cách xử lý vui lòng chỉ giúp, mình rất thích nghe radio khi đi đường.
Tks all.

Đương nhiên là phải cắm tai nghe vào chứ bạn, vấn đề là cắm vào mà ko dò được sóng ấy chứ (chính xác là nhập đúng tần số nhưng ko nghe đc đài phát mà chỉ nghe thấy tiếng sôi ù ù lạo xạo).

digital compass HTC touch pro 2

bác nào có phần mềm digital compass này dùng cho HTC touch Pro 2 share em với thanks

Các bác cho em hỏi làm sao để bỏ cái giao diện Manila của TP2 WM 6.5 đi cho nó về cái màn hình nguyên thủy của WM nhỉ? Em mới mua TP2 nên chả biết gì mong các bác giúp phát :D

Các bác cho em hỏi làm sao để bỏ cái giao diện Manila của TP2 WM 6.5 đi cho nó về cái màn hình nguyên thủy của WM nhỉ? Em mới mua TP2 nên chả biết gì mong các bác giúp phát :D

Bạn vào Start/Settings/Today=> Item và bỏ chọn cái HTC Sense=>OK

Back