• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

Không thể dùng Reg được. Bạn phải thay 2 file xxx_manila sau mới trở về nguyên mẫu (Bạn có dùng CHT ? Nếu có thì quá đơn giản). Nếu ko thì chép đè 2 file sau vào thư mục windows nhé (xem thế nào). Ko được tính sau. Báo làm lại.
Thank pác Anhphe nghe.Mình lam theo hướng dẫn của Pác lo OK rồi sướng quá ha!\-/

Em mới tậu một chú HTC T-Mobile Rhodium Touch Pro2, hàng xách tay, ROM mới nhất từ T-Mobile WWE 6.5 1.91.531.4 (74508), dùng Google Maps thì GPS ngon lành, bắt tín hiệu <1 phút, nhưng dùng Vietmap R12 thì máy báo "Đang dò" hoài mà không ra vị trí, dù thấy có nhiều vệ tinh đỏ đỏ ở trên, em gửi hình lên dưới đây, mong các cao thủ cho em lời khuyên, em đã cày nát mấy cái diễn đàn mà không được.

Trước mình cũng dùng thử Vietmap thấy chạy chậm lắm nên lại remove đi rồi.chưa tim thấy soft nào về map của Hanoi phù hợp nên bỏ.nêúu Pác nào biết thì chỉ giúp đệ mới:-?

xin giúp với HTC touch pro 2

chào mọi người
mình có cái HTC touch pro 2
máy của mình voi verizon
mình được 1 mình bạn o usa cho, nhưng khi mình cho sim vo thì gọi được nhưng lại gọi quốc tế, mình sài mobifone gọi cho bạn mình cũng là mobifone nhưng là mình gọi quốc tế cho bạn minh
có ai biết cach sửa sao chỉ mình với nha
cám ơn các bạn nhiều

Máy e đang xài ngon, em up ROM mới thì nhấn nút power nó k tự tắt màn hình (em cứ nghĩ là do bản ROM) nên từ từ em đổi sau.
Nhưng bi giờ, sau khi lên tàu về quê, trên tàu ráng tắt máy nhưng không nhấn đc nút power nên phải chờ cho e nó hết pin mới tháo sim ra được.

Sau khi tới nhà cắm sạc ngon lành thì giờ không cách nào làm cho e nó lên nguồn cả :((, thử cả bootloader, nút reset nhưng đều k tác dụng :((.
Giờ e phải làm sao đây? Tự nhiên củ chuối quá :((

Máy e đang xài ngon, em up ROM mới thì nhấn nút power nó k tự tắt màn hình (em cứ nghĩ là do bản ROM) nên từ từ em đổi sau.
Nhưng bi giờ, sau khi lên tàu về quê, trên tàu ráng tắt máy nhưng không nhấn đc nút power nên phải chờ cho e nó hết pin mới tháo sim ra được.

Sau khi tới nhà cắm sạc ngon lành thì giờ không cách nào làm cho e nó lên nguồn cả :((, thử cả bootloader, nút reset nhưng đều k tác dụng :((.
Bạn phải nhấn và giữ nút Power vài giây sau đó chọn PowerOff là sẽ tắt máy... Còn cắm sạc mà bật không lên nguồn là do bạn để kiệt pin quá thôi mà, bạn cứ cắm sạc để lâu lâu một tý hay kích pin bằng sạc đa năng thì sẽ bật nguồn được...

chào mọi người
mình có cái HTC touch pro 2
máy của mình voi verizon
mình được 1 mình bạn o usa cho, nhưng khi mình cho sim vo thì gọi được nhưng lại gọi quốc tế, mình sài mobifone gọi cho bạn mình cũng là mobifone nhưng là mình gọi quốc tế cho bạn minh
có ai biết cach sửa sao chỉ mình với nha
cám ơn các bạn nhiều

Gọi quốc tế là sao bạn, có phải phía trước số điện thoại nó hiện dấu cộng ví dụ: +84 phải không? Cái này là bình thường thôi. Nhà mạng nó tự nhận diện vùng thuê bao để tính cước mà, không sợ bị tính nhầm đâu.

Bạn phải nhấn và giữ nút Power vài giây sau đó chọn PowerOff là sẽ tắt máy... Còn cắm sạc mà bật không lên nguồn là do bạn để kiệt pin quá thôi mà, bạn cứ cắm sạc để lâu lâu một tý hay kích pin bằng sạc đa năng thì sẽ bật nguồn được...
Mình để sạc từ lúc 12h cho tới bi giờ vẫn vậy:((
Nghi là bị hư nút power ở trên đầu mà h cũng k bít cách bật máy :(

Mình để sạc từ lúc 12h cho tới bi giờ vẫn vậy:((
Nghi là bị hư nút power ở trên đầu mà h cũng k bít cách bật máy :(
Kick pin bằng sạc đa năng đi bạn... Hư nút Power thì toi đấy bạn, nhấn mạnh xem sao...

trường hợp của mình cũng giông bạn nhưn sau khi sac phai bấm nut reset thì tự nó khởi đọng lại được mà. check lia xem nhé:))

Mượn pin máy khác lắp vào mở nắp chọt lổ Reset xem
hoặc tháo pin ra sạc bằng đa năng xem nhiều lúc bộ sạc của bạn bị hỏng củng nên.

Mượn pin máy khác lắp vào mở nắp chọt lổ Reset xem
hoặc tháo pin ra sạc bằng đa năng xem nhiều lúc bộ sạc của bạn bị hỏng củng nên.
đo pin thì pin đầy, lấy ra gắm bằng cái nguồn của mấy ông thợ(có 2 cực để găm vào) cũng k lên được :((.
Máy e bị j thế này :((

đo pin thì pin đầy, lấy ra gắm bằng cái nguồn của mấy ông thợ(có 2 cực để găm vào) cũng k lên được :((.
Máy e bị j thế này :((

:pBán rẻ mình đi mình mua =)) !Nói chơi thôi bạn thử đem ra cửa hàng của BatKid nhờ coi hộ coi sao!
M&D 1465A 3/2 - Phường 16 - Quận 11 - Tp HCM

Uhm, mình mua máy ở đó nên chắc mình qua chỗ đó nhờ a kĩ thuật koi lại thử. Có điều hình như e nó vừa mới qua thời điểm bảo hành hay sao đó, nhớ là mua tháng 10 hay 11 j đó, mà nhìn trên máy thấy số 23 nên mình đoán đại 23/11. Vừa qua thời gian bảo hành mới đau :((

seniors ơi, cho em hỏi làm cách nào để remove hay uninstalled cái HTC Sense (touchflo3D) của HTC TP2 ạ? tình hình là em thấy cái phiên bản mới của HTC sense này chạy không nhanh bằng cái cũ em sài trên Diamond 2.

cám ơn các anh các chị trước.

mình có 1 cái HTC pro 2 mạng verizon của USA, ko hiểu sao khi mình đẻ sim vô gọi cho người khác thì máy báo là đang gọi quốc tế nhưng mà minh sài sim mobifone và gọi cho bạn mình cũng sài mobifone nhưng lai hiện là mình đang gọi quốc tế, có ai biết cái phone mình bị làm sao chỉ mình dùm nha mình cám ơn nhiều

set lại vùng của vietnam là được mà

seniors ơi, cho em hỏi làm cách nào để remove hay uninstalled cái HTC Sense (touchflo3D) của HTC TP2 ạ? tình hình là em thấy cái phiên bản mới của HTC sense này chạy không nhanh bằng cái cũ em sài trên Diamond 2.

cám ơn các anh các chị trước.

vậy vào settings/home để tắt sense đi hoặc kiếm bản rom nào không có sense up mà dùng.

Thank pác Anhphe nghe.Mình lam theo hướng dẫn của Pác lo OK rồi sướng quá ha!\-/
Lâu Lâu Lại làm phiền mấy Pác tí cho vui đây. Chả là hôm trước E đi chơi cùng mấy thăng bạn thấy chúng có icon notice , cột báo sóng, pin chề độ rung/chuông trên thanks taskbar trông phê quá. về mấy mò tìm cách thay thế chỉnh sửa mấy ngày rồi mãi không raX-( .có Pác nào biết cách chỉnh sửa trong registry hoạc copy file thay thế xin mách E vài nước ( ý E là không muốn cài thêm soft thứ 3 vào). Mong nhận được sự hỗ trợ tù các Pác. Thanks nhiều nghe!=D>

Lâu Lâu Lại làm phiền mấy Pác tí cho vui đây. Chả là hôm trước E đi chơi cùng mấy thăng bạn thấy chúng có icon notice , cột báo sóng, pin chề độ rung/chuông trên thanks taskbar trông phê quá. về mấy mò tìm cách thay thế chỉnh sửa mấy ngày rồi mãi không raX-( .có Pác nào biết cách chỉnh sửa trong registry hoạc copy file thay thế xin mách E vài nước ( ý E là không muốn cài thêm soft thứ 3 vào). Mong nhận được sự hỗ trợ tù các Pác. Thanks nhiều nghe!=D>
Đó là thay đổi các Icon của thanh Taskbar thôi, bạn sang topic Tổng hợp Taskbar Icon dành cho WM6.1 và WM6.5 tham khảo và cài nhé...;;)

Các bác cho em hỏi tí: em mới dung con HTC touch fro 2 verizon nhưnng ko biết sạc pin như nào là full charging, em mới sạc đc 2 lần mỗi lần 10h, em vào phần "POWER/INFORMAYION" phần "Last full charge" thì thấy là "Not applicable" còn phần "Since last full chargre" có các mục dưới như "standby time", "talk time ".. đều hiển thị là 0h 0m. Như thế là con Htc của em có vấn đề gì ah? mong các bác giúp em.

Back