• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

sau khi đã đổi 1 thẻ nhớ khác, cắm vào máy format, xong đút vào điện thoại, rồi lại cắm cáp usb vào máy tính chép 1 file film vào thì nó lên cái này :(

sau khi đã đổi 1 thẻ nhớ khác, cắm vào máy format, xong đút vào điện thoại, rồi lại cắm cáp usb vào máy tính chép 1 file film vào thì nó lên cái này :(
Bạn copy qua ổ đọc thẻ nhớ xem sao. Rất có thể do điện thoại của bạn đấy...

à, sau khi format rồi đút vào điện thoại thì lấy ra cắm vào đầu đọc thẻ nhớ, trong máy tính ko nhận thẻ nha. KHông biết tại sao, cắm vào thì nó bảo là "please insert disk .... blah blah" rồi nếu có vào dc thì dung lượng = 0. Không biết bị sao nữa :( . Lưu ý là nếu cắm thẻ vào điện thoại rồi dùng cáp usb nối trực tiếp với máy thì dùng bt

Không thể dùng Reg được. Bạn phải thay 2 file xxx_manila sau mới trở về nguyên mẫu (Bạn có dùng CHT ? Nếu có thì quá đơn giản). Nếu ko thì chép đè 2 file sau vào thư mục windows nhé (xem thế nào). Ko được tính sau. Báo làm lại.

Pác Phe oi cho e xin hỏi 1 chut là E muon thay 1 số icon tren thanh toolbar của thẻ "people" " massage","internet","stock",Music".nhưng E không biết tên file của những thẻ đó là gì.Pác giup E mới nghe! thnaks Pac nhiều

TP2 không nhận PC, làm sao để đồng bộ dữ liệu?

Chào các bác,

Con TP2 của em đang xài ROM của bác Tú, 5 tháng nay em không động chạm vào nó và vẫn chạy ngon lành.

Giờ tự nhiên nó không nhận cáp, không đồng bộ dữ liệu được (em cắm vào con khác vẫn nhận)... Chọn chế độ Disk Drive thì laptop vẫn nhận bình thường... Cho em hỏi có cách nào không đồng bộ được mà up ROM được ko ạ?

Thanks tất cả các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Về cơ bản KITCHEN để là ROM đó do chú Quang cung cấp,trước đó chú Quang củng build khá nhiều ROM từ KITCHEN đó chạy rất là tốt,mình củng sử dụng KITCHEN đó để build 1 số ROM chạy củng tốt không có vấn đề!Nên mình có thể khẳng định bạn nên coi lại PC hoặc cáp kết nối với PC!
Hoặc có thể bạn cho HR lại PPC rồi cho kết nối lại coi sao!

Chỉnh sửa cuối:
Đúng, mình đồng ý với bác anhtuhntl là bạn HR lại máy xem, còn việc bạn nói cắm ở chế độ Disk Drive máy tính vẫn nhận thì nếu đưa máy vào Bootloader để up ROM chắc là vẫn OK. Nếu mà vẫn không được chắc là bạn qua bên mục chuyên đề Up ROM cho TP2, hình như có thể up bằng Thẻ nhớ (mình nhớ mang máng như thế vì ngày xưa cũng sài TP2)

Có gì feedback nhá!

Thân ái

format the nho dang fat32, chep file nbh vao the nho, doi ten thanh rhodimg.nbh, vao bootloader thi may tu dong up rom.
(em post bang TP2, ko go tieng viet duoc)

Dear Các Bac làm ơn cho E hỏi 1 chút nhé .E đang tét thử bản Rom . sau khi tét thu chạy rất tốt & nhanh nhưng E co 1 lỗi nhỏ la khi minh cắm headset vào máy thi nó cứ tự động quay goi lại số liên lạc gần nhất.nếu mình bấm kết thúc ko liên lạc nữa thì sau khoảng 1 phút nó lại tự động quay lại. nều mình để ĐT lên mặt bàn ( ở vị trí cố định ko dung ,lắc hay di chuyển) thì nó không thấy gì nhưng nếu mình cầm lên thì nó lại tự quay.Các Bác đã gặp trường hợp này chưa ? mặc dù đã up thử lại Rom khác vẫn thấy vậy giờ bực qua không biết làm sao . Nếu pác nào biết xin chia sẻ kinh nghiêm. Thánh Các pác nhiều

Cảm ơn các bác đã giúp đỡ em. Em đã HR lại, máy và phần mềm vẫn chạy ngon lành, không bị lỗi gì cả. Chỉ mỗi cái cắm cáp vô để đồng bộ dữ liệu với PC thì vẫn không được, em lấy con HD2 cắm vào cáp và PC thì nó vẫn nhận và vẫn đồng bộ được...

Em sẽ cố gắng tìm giải pháp, bác nào biết thì chỉ em thêm nhé.

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.

Bạn hãy làm như mtrungctu hướng dẫn: định dạng thẻ nhớ Fat32,copy file rom *nbh vào thẻ (chú ý không để trong bất kỳ thư mục nào) và đổi tên thành RHODIMG.nbh; đưa máy vào bootloader và up rom bình thường.chúc thành công.

à mấy a cho e hỏi, cái âm báo tin nhắn đó mình set chuông cho nó thì mỗi lần có tin nhắn nó replay 3 lần + lần đầu là 4 là, e muốn chỉnh sao cho nó chỉ báo 1 lần âm thanh chuông tin nhắn thôi thì như thế nào ? Chỉnh ở đâu hay là vao registry mà chỉnh ? Nếu vào reg chỉnh thì chỉnh như thế nào ? Tại chuông e định cho nó báo nếu lập lại sẽ mất hay đi . E cảm ơn trước . !

à mấy a cho e hỏi, cái âm báo tin nhắn đó mình set chuông cho nó thì mỗi lần có tin nhắn nó replay 3 lần + lần đầu là 4 là, e muốn chỉnh sao cho nó chỉ báo 1 lần âm thanh chuông tin nhắn thôi thì như thế nào ? Chỉnh ở đâu hay là vao registry mà chỉnh ? Nếu vào reg chỉnh thì chỉnh như thế nào ? Tại chuông e định cho nó báo nếu lập lại sẽ mất hay đi . E cảm ơn trước . !

Bạn vào Start/Settings/Sounds & Notifications/Notifications/Messaging: New text message ko check vào Ô Repeat/Ok là được.
Nếu Ô Repeat bị mờ Bạn Active nó lên bằng dòng Reg sau:

[HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Notifications\{A877D65A-239C-47a7-9304-0D347F580408}]
"AvailableOptions"=dword:0000000f (0000000f : Hex , 15 (Dec))
"Options"=dword:4000000D ghi chú: (4000000D (HEX) nếu chữ số là: 1073741837 (DEC))

Rồi tiến hành như trên tương tự cho các Âm báo còn lại, Khi cần lặp đi lặp lại Âm báo chỉ cần chọn vào Ô Repeat là xong.

à cho cháu hỏi cái này nữa, bữa định sửa lại cái giao diện unlock của TP2, định xài cái s2u2 gì đó, mà hiện thì bản nào mới nhất ạ, trước khi dùng bản đó thì có cần sử dụng thêm chương trình gì ko? Cũng định sửa lại cái icon hình viên Pin lúc mình cắm sạc giống như IP nữa, mà chỉ cần 2 thứ đó thôi thì cái S2U2 này là ok phải ko ?

Back