• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

Mình đang xài Touch pro 2 T-mobile, ban đầu ROM mặc định là 1.91.531.4 Radio_4.49.25.57 , sau đó mình Hard SPL rồi up ROM ship HTC_Europe_2.07.401.1_Radio_Rhodium_4.49.25.91 , trc khi up ROM thì bàn phím Qwenty xài phím Caps,Shift và Alt và các phím khác rất ok, nhưng không hiểu sau khi up ROM ship mới thì không thể sử dụng phím Atl được (phím Caps,Shift dùng bình thường,sáng đèn,còn phím Alt ko sáng) . Mình có tim trên mạng và thấy 1 bài hướng dẫn chỉnh sửa regedit :
""""Hướng dẫn khắc phục lỗi phím số và phím Fn khi sử dụng bàn phím QWERTY cho HTC trên Windows Mobile 6.5

Khi uprom lên hệ điều hành WM 6.5 cho HTC Touch Pro (HTC Raphael), bạn có thể sẽ gặp phải một số lỗi về keyboard như không sử dụng được các phím số hoặc không thể sử dụng các phím chức năng đi kèm với phím Fn. Cách khắc phục như sau:

Bạn hãy dùng 1 phần mềm chỉnh sửa registry và theo đường dẫn sau:
1/ HKEY LOCAL MACHINE -> HARDWARE -> DEVICEMAP -> KEYBD -> 3PartyIME chỉnh 0x00000000(1) trong Value Data thành 0x00000000(0) -> Done
2/ HKEY LOCAL MACHINE -> HARDWARE -> DEVICEMAP -> KEYBD -> CWSLayout chỉnh 0x00000000(1) trong Value Data thành 0x00000000(0) -> Done

Sau đó soft - reset lại máy. Vậy là OK rồi đó"""

Cho mình hỏi, bài này có thể khắc phục tình trạng bàn phím Qwenty của mình không?? Hay ai có cách khắc phục khác xin chỉ giúp,mình cảm ơn rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:
Mình đang xài Touch pro 2 T-mobile, ban đầu ROM mặc định là 1.91.531.4 Radio_4.49.25.57 , sau đó mình Hard SPL rồi up ROM ship HTC_Europe_2.07.401.1_Radio_Rhodium_4.49.25.91 , trc khi up ROM thì bàn phím Qwenty xài phím Caps,Shift và Alt và các phím khác rất ok, nhưng không hiểu sau khi up ROM ship mới thì không thể sử dụng phím Atl được (phím Caps,Shift dùng bình thường,sáng đèn,còn phím Alt ko sáng) . Mình có tim trên mạng và thấy 1 bài hướng dẫn chỉnh sửa regedit :
""""Hướng dẫn khắc phục lỗi phím số và phím Fn khi sử dụng bàn phím QWERTY cho HTC trên Windows Mobile 6.5

Khi uprom lên hệ điều hành WM 6.5 cho HTC Touch Pro (HTC Raphael), bạn có thể sẽ gặp phải một số lỗi về keyboard như không sử dụng được các phím số hoặc không thể sử dụng các phím chức năng đi kèm với phím Fn. Cách khắc phục như sau:

Bạn hãy dùng 1 phần mềm chỉnh sửa registry và theo đường dẫn sau:
1/ HKEY LOCAL MACHINE -> HARDWARE -> DEVICEMAP -> KEYBD -> 3PartyIME chỉnh 0x00000000(1) trong Value Data thành 0x00000000(0) -> Done
2/ HKEY LOCAL MACHINE -> HARDWARE -> DEVICEMAP -> KEYBD -> CWSLayout chỉnh 0x00000000(1) trong Value Data thành 0x00000000(0) -> Done

Sau đó soft - reset lại máy. Vậy là OK rồi đó"""

Cho mình hỏi, bài này có thể khắc phục tình trạng bàn phím Qwenty của mình không?? Hay ai có cách khắc phục khác xin chỉ giúp,mình cảm ơn rất nhiều

Có hướng dẫn rồi tai sao ko thử nhỉ.theo minh Bạn cứ thử lam thoe hương dẫn nếu ko được lúc đây moi hỏi các quân sư. Minh cung đã up ROM bản EURo rồi nhưng ko thấy ván đề như bạn hỏi. Vứ thử đi nhe

Cảm ơn các bác, nhưng vấn đề chính của em là đồng bộ cái outlook trên PC với em TP2 để chia sẻ dữ liệu? Có bác nào bị giống e chỉ e với...

nếu bạn up bản rom khác mà vẫn bị như vậy thì mình nghĩ bạn nên xem xét lại cab kết nối hoặc chân usb.

Vấn đề của bạn rất đơn giản,up lại SHIP ROM đi rồi cắm cáp vào PC soi sync được không là biết tại ROM hay tại cáp hoặc chân cắm cáp của máy!
ROM SHIP file exe giải nén ra mà lấy RUU_signed.nbh rồi tiến hành up bằng thẻ nhớ mọi người đả hướng dẫn ở trên!

Cảm ơn các bác, nhưng vấn đề chính của em là đồng bộ cái outlook trên PC với em TP2 để chia sẻ dữ liệu? Có bác nào bị giống e chỉ e với...

đơn giản hơn, bạn thay cap USB khác xem có đồng bộ được không? có thể do cáp bị hư hoặc chưa đứt hẳn nên lúc được lúc không.

à cho cháu hỏi cái này nữa, bữa định sửa lại cái giao diện unlock của TP2, định xài cái s2u2 gì đó, mà hiện thì bản nào mới nhất ạ, trước khi dùng bản đó thì có cần sử dụng thêm chương trình gì ko? Cũng định sửa lại cái icon hình viên Pin lúc mình cắm sạc giống như IP nữa, mà chỉ cần 2 thứ đó thôi thì cái S2U2 này là ok phải ko ?

Cho e reup lại cái câu hỏi tí, chưa có ai giúp hết :(

Không cần cài gì hết hiện tại S2U2 v2.43 là mới nhất! Có phiên bản Việt hóa ở đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?59219-Việt-Hóa-Phần-mềm-S2U2-v2.43-và-Skin-S2U2

Vào S2U2 Settings mà cấu hình nhé! Tiếng Việt dể hiểu mà!
Bac Phe Cho E hoi 1 chut la S2U2 chức năng & công dụng của nó dung để làm gì vậy? E chua dung f nó mà chi nghe nói thôi .bac vui long giai thich giup E với nghe!.Thanks Pác

Bac Phe Cho E hoi 1 chut la S2U2 chức năng & công dụng của nó dung để làm gì vậy? E chua dung f nó mà chi nghe nói thôi .bac vui long giai thich giup E với nghe!.Thanks Pác

Chức năng S2U2 là khóa bàn phím, màn hình PDA kiểu vuốt trượt mở khóa giống Iphone, ngoài ra còn tích hợp, mã bảo vệ màn hình (password), và chức năng Dialer giống Iphone Bạn có thể trượt để nhận cuộc gọi hoặc từ chối cuôc gọi bằng S2U2 mà ko cần DialerPad của HTC, Tính năng đặt biệt là Bạn có thể xem, đọc SMS, thông tin cuôc gọi nhở, lịch hẹn, thời tiết nghe nhạc, điều khiển bằng S2P ngoài màn hình khóa của S2U2 mà không cần mở khóa..........! và nhiều hơn thế nửa....!

Chức năng S2U2 là khóa bàn phím, màn hình PDA kiểu vuốt trượt mở khóa giống Iphone, ngoài ra còn tích hợp, mã bảo vệ màn hình (password), và chức năng Dialer giống Iphone Bạn có thể trượt để nhận cuộc gọi hoặc từ chối cuôc gọi bằng S2U2 mà ko cần DialerPad của HTC, Tính năng đặt biệt là Bạn có thể xem, đọc SMS, thông tin cuôc gọi nhở, lịch hẹn, thời tiết nghe nhạc, điều khiển bằng S2P ngoài màn hình khóa của S2U2 mà không cần mở khóa..........! và nhiều hơn thế nửa....!

Thnaks Pác .Vậy nếu dùng nó thi máy chay sẽ chay chậm tương đối đấy Pác nhỉ!

Thnaks Pác .Vậy nếu dùng nó thi máy chay sẽ chay chậm tương đối đấy Pác nhỉ!

S2U2 chỉ ngốn RAM khỏang 4MB thôi, không có chậm vì đâu, vẫn bình thường mà! Nếu muốn nhanh thì dùng bản v1.62 nhé! Còn máy free RAM cao như con này dùng bản v2.43 được mà!

S2U2 chỉ ngốn RAM khỏang 4MB thôi, không có chậm vì đâu, vẫn bình thường mà! Nếu muốn nhanh thì dùng bản v1.62 nhé! Còn máy free RAM cao như con này dùng bản v2.43 được mà!

Pác cho E xin dg link down ve với E stest thử xem .Thanks Pác=D>

Chào tất cả các bác, em cảm ơn các bác đã lo lắng cho bệnh tình con TP2 của em.

Đến thời điểm này em đã uprom bằng thẻ nhớ, từ rom ship đến rom của các bác mà TP2 vẫn không đồng bộ được với PC.

- Vấn đề cáp không phải vì em đem con HTC khác cắm vô, vẫn đồng bộ bình thường...

- Vấn đề chân cắm USB và chân cắm của TP2 cũng không phải, vì khi cắm vào vẫn hiện lên các lựa chọn kết nối cho mình, nếu chọn Disk Drive thì vẫn chép dữ liệu thoải mái giữa PC và PPC... Chỉ đồng bộ với outlook là không được (con HTC khác vẫn ok).

Vấn đề này hóc búa quá, em định đem lên hãng mà muốn nhờ anh em nhà mình trước đã. Chắc gì trên đó ngon hơn anh em mình.

Bác nào có thêm thông tin gì chia sẻ với em nhé. Thanks các bác nhiều lắm.

Vậy thì không phải tại ROM,không phải tại cáp và chân cắm cáp,thế thì coi lại Driver Windows Mobile Device Center bạn cài trên PC đi!

Xin hướng dẫn cách nghe FM trên touch pro 2 bản Tmobile.

Mình dùng TP2 bản Tmobile, sau khi cài file cab HTC FM theo hướng dẫn trên xda.developers vào máy, để nguyên code file MUI theo code mặc định của USA là 0409, khởi động chương trình chạy nhưng ko dò được tần số FM, kể cả khi dò bằng tay về tần số FM Vietnam cũng chỉ nghe đc tiếng sôi ù ù chứ ko nghe đc radio. Mình đổi tên file MUI theo hương dẫn trên xda.developers thì chương trình ko chạy được. Các bạn cao thủ có cao kiến gì giải quyết vấn đề này thì làm ơn hướng dẫn mình xử lý với nhé.
Tks All.

Kô có cao thủ nào giúp mình cái nhỉ. Helppppppppppppppppppppppppppp Plsssssssssssssssssssssssss

Mình dùng TP2 bản Tmobile, sau khi cài file cab HTC FM theo hướng dẫn trên xda.developers vào máy, để nguyên code file MUI theo code mặc định của USA là 0409, khởi động chương trình chạy nhưng ko dò được tần số FM, kể cả khi dò bằng tay về tần số FM Vietnam cũng chỉ nghe đc tiếng sôi ù ù chứ ko nghe đc radio. Mình đổi tên file MUI theo hương dẫn trên xda.developers thì chương trình ko chạy được. Các bạn cao thủ có cao kiến gì giải quyết vấn đề này thì làm ơn hướng dẫn mình xử lý với nhé.
Tks All.

File *.mui và file có dạng 0409 (Ngôn ngữ WWE) là OEM mà đâu phải file CAB đâu mà cài! Dẫn link tham khảo mới biết đường trả lời....!

Back