• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC PHẦN MỀM DÙNG TỐT CHO HTC LEO (HD2)

Mình đang xài Mdict 3.1.Tìm mãi mà ko thấy cái search all ở đâu hết!Mình cũng chép vào My Document của SDcard mà vẫn ko thể nào xài từ điển đc!Bạn có thể cho mình link down dữ liệu và chỉ mình cụ thể hơn đc ko?Mình cần dữ liệu anh-việt,anh-anh,việt-anh.Thanks bạn nhìu lắm!!!

mình cũng mới cài Mdich 3.1 lúc trước có cài Mdict 3.0 vô vẫn add được dữ liệu mà giờ cài Mdict 3.1 đớ lun hix.không thất phần add đâu hết mặc dù mình đã chép vô My Document hay Data Mdict.

Đẹp quá ...Thanks bạn thêm lần nửa nha...

Last edited by a moderator:
có ai biết cách import file html của CSMI dùng để thay đổi icon ko nhỉ. mỗi lần cài lại rom muốn import mà import mãi ko đc.

bạn nào chỉ mình cách add dữ liệu cho Mdict 3.1 với mãi mà không add được dữ liệu.vô Library=>Advanced Search=>??? rồi làm thế nào nữa mình không add được

bạn nào chỉ mình cách add dữ liệu cho Mdict 3.1 với mãi mà không add được dữ liệu.vô Library=>Advanced Search=>??? rồi làm thế nào nữa mình không add được

Dùng thử 3.0 đi! Mình dùng 3.1 cũng bị như vậy! lỗi không add được từ điển qua library Manager!

Dùng thử 3.0 đi! Mình dùng 3.1 cũng bị như vậy! lỗi không add được từ điển qua library Manager!

mình dùng Mdict 3.0 rồi mà nó bé quá chọn hơi khó so với cái màn hình bự của HD2.không biết biết bản 3.1 mình không biết cách add hay là nó bị lỗi như bạn nói

các bạn sử dụng phần mềm gõ tiếng việt nào thế.share mình với nha.lâu lâu mún đánh tiếng việt mà không được hix

các bạn sử dụng phần mềm gõ tiếng việt nào thế.share mình với nha.lâu lâu mún đánh tiếng việt mà không được hix

nếu chỉ chat và comment trên mạng xã hội
mình chân thành khuyên nên dùng swype rất nhanh đấy
còn soạn văn bản :)) thì thôi ngồi máy tính cho nhanh nhé ;)

swype gõ tiếng việt có dấu được à bạn??? ko có dấu comment là banned liền :))

thêm cái nữa là bác nào bảo swype nhanh hơn tuyệt kỹ 2 ngón tay cái, mời bước ra đây, lướt wa nó toàn nhận nhầm lúc thì đâu, lúc thì đây, thanh thang... swype nói chung là tiện hơn 1 tý thui, ứng dụng vào tiếng việt thì chưa gọi gì là nhanh cả, tiếng anh thì có thể

thêm cái nữa là bác nào bảo swype nhanh hơn tuyệt kỹ 2 ngón tay cái, mời bước ra đây, lướt wa nó toàn nhận nhầm lúc thì đâu, lúc thì đây, thanh thang... swype nói chung là tiện hơn 1 tý thui, ứng dụng vào tiếng việt thì chưa gọi gì là nhanh cả, tiếng anh thì có thể

:)) cũng không tranh cãi làm j
vì bạn dùng 2 ngón tay thành tuyệt kĩ rồi
nhưng chắc cậu chưa tìm hiểu hết swype rồi, swype ko phải chỉ tiện hơn 1 tí thui đâu ;)
có thể vào box ứng dụng hệ thống windows tìm mục swype của bác hanoiwap có hướng dẫn tiếng việt đầy đủ

có gõ đc tiếng việt, nhưng là add kí tự có dấu (từ tiếng việt) thêm vào chứ chưa hỗ trợ gõ

Vậy bác cho e cái link tải Mdict 3.0 với được ko?Thanks bác!!!

mình chat yahoo hay sms hoặc đánh văn bản cần đến phần mềm nào gõ tiếng việt mà không biết chứ đánh bàng máy tính thì nói làm gì.ai biết phần mềm nào sử dụng tốt share link hay up lên với nha.nếu mà đánh tiếng việt được như dạng iphone thì quá ok

mình chat yahoo hay sms hoặc đánh văn bản cần đến phần mềm nào gõ tiếng việt mà không biết chứ đánh bàng máy tính thì nói làm gì.ai biết phần mềm nào sử dụng tốt share link hay up lên với nha.nếu mà đánh tiếng việt được như dạng iphone thì quá ok

Giống iPhone thì có

1-PocketCM Keyboard

2-Euro Keyboard

3-Bàn phím nguyên bản của HTC TouchInput được sửa lại

Ez_VieT9_266_63.cab

Auto rotation home screen, all tab, all app

Với file cab này bạn có thể cho điện thoại của mình tự động xoay 4 chiều bằng GSensor.
Các Bác thông cảm vi e chưa kèm hình minh họa.

Với file cab này bạn có thể cho điện thoại của mình tự động xoay 4 chiều bằng GSensor.
Các Bác thông cảm vi e chưa kèm hình minh họa.

Quay tự động có cái hay là để nghịch và thử khả năng G-Sensor của HD2 cũng tốt, tuy nhiên để sử dụng sẽ hơi bực mình.
Máy mà cứ xoay loạn xạ khi đọc, khi gọi điện,... sẽ rất bất tiện đấy.
Cái reg. và chức năng này đã có từ lâu rồi mà. Nếu ai muốn dùng để có thể tắt, bật thì cài Home của Maxycy, sẽ thú vị hơn.

Back