• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC PHẦN MỀM DÙNG TỐT CHO HTC LEO (HD2)

1-Ví dụ bạn vừa cài PM TeamStats (theo dõi bảng xếp hạng các giải bóng đá) vào Storage Card,phần mềm sẽ được cài lên Storage Card/Programs Files/TeamStats.
2-Tạo 1 thư mục để chứa shortcut của các PM trên STORAGE CARD,đặt tên là PM THÔNG DỤNG chẳng hạn.
3-Vào thư mục Storage Card/Programs Files/TeamStats và copy file TeamStats.exe rồi chuyển sang thư mục STORAGE CARD/PM THÔNG DỤNG và ấn giữ lâu vào màn hình rồi chọn Paste shortcut là được.
4-Lần sau có up lại ROM hoặc HR thì chỉ cần copy cả cái thư mục PM THÔNG DỤNG rồi thả vào Device/Windows/Start Menu/Programs là xong.

Bạn ơi cho mình hỏi, làm xong như bạn nói thì các shotcut tronh programfile trong thanh start còn có các biểu tượng như mình cài bình thường không?

Bạn ơi cho mình hỏi, làm xong như bạn nói thì các shotcut tronh programfile trong thanh start còn có các biểu tượng như mình cài bình thường không?

Dĩ nhiên là các biểu tượng vẵn y nguyên giống như khi mình cài vậy,trường hợp này cũng tương tự như bạn tạo shortcut trên Destop của máy tính thôi mà.Miễn sao đừng di chuyển file gốc khỏi thư mục ban đầu là được.

1-Ví dụ bạn vừa cài PM TeamStats (theo dõi bảng xếp hạng các giải bóng đá) vào Storage Card,phần mềm sẽ được cài lên Storage Card/Programs Files/TeamStats.
2-Tạo 1 thư mục để chứa shortcut của các PM trên STORAGE CARD,đặt tên là PM THÔNG DỤNG chẳng hạn.
3-Vào thư mục Storage Card/Programs Files/TeamStats và copy file TeamStats.exe rồi chuyển sang thư mục STORAGE CARD/PM THÔNG DỤNG và ấn giữ lâu vào màn hình rồi chọn Paste shortcut là được.
4-Lần sau có up lại ROM hoặc HR thì chỉ cần copy cả cái thư mục PM THÔNG DỤNG rồi thả vào Device/Windows/Start Menu/Programs là xong.
Cách này chưa chắc đã chạy đâu nhé, vì phần mềm cần cài file .DLL vào Windows và cả Registry nữa, không phải cứ để ở thẻ nhớ rồi tạo sortcut là chạy đâu.

Cách này chưa chắc đã chạy đâu nhé, vì phần mềm cần cài file .DLL vào Windows và cả Registry nữa, không phải cứ để ở thẻ nhớ rồi tạo sortcut là chạy đâu.

Thế bạn đã thử chưa mà bảo ko chạy được?Hay bạn hiểu sai ý của tôi???Tôi nói tạo shortcut ở đây là cho nhưng PM cài trên thẻ nhớ chứ ko phải là cài trên máy.
Tôi làm theo cách này dùng 2,3 năm rồi phần mềm nào cũng chạy ngon lành chả vấn đề gì cả,bời đây chỉ là cách tạo đường dẫn đến file gốc của PM thôi nên chẳng có lý do gì mà ko chạy được cả.
Cũng đơn giản như các biểu tượng trên DESTOP ở PC thôi,nó cũng chỉ là các shortcut dẫn đến file gốc trong thư mục ở ổ C/Programs Files !

Vô đây mà down về dùng:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?79326-POWER-OFF-Nhấp-cái-tắt-ngay-không-dùng-phím-cứng
Muốn di chuyển các icons của mỗi phần mềm thì vào Device/Windows/Start Menu/Programs là tìm thấy hết các loại.
Kinh nghiệm dùng PPC lâu năm của mình là tốt nhất tạo 1 cái FOLDER trong thẻ nhớ,sau đó bỏ hết các phần mềm đã cài vào đó(chú ý nên để dạng shortcut cho nhẹ).Nếu mỗi lần up lại ROM hoặc phải Hard Reset máy thì chỉ việc copy cái FOLDER đó thả vào trong Device/Windows/Start Menu/Programs là có thể dùng được rồi,khỏi mất công cài lại hoặc lôi từng phần mềm cho vào :D

có một số phần mềm không sử dụng được kiểu này mà bắt buộc phải cài lại

có một số phần mềm không sử dụng được kiểu này mà bắt buộc phải cài lại

Chính xác,ví dụ như VietMap hoặc Pocket Music.Nói chung những PM cần nhập K E Y hoặc cài từ Marketplace thì hầu như phải cài lại!

Các bác cho mình hỏi là có cái phần mềm nào khóa máy giống như của maxmanila ko? (tức là lộn ngược máy lại thì nó khóa)

Các bác có cái ứng dụng dùng đèn flash làm đèn pin giống trong Rom của bác phamquang không cho em xin với, máy e cứ uprom của bá ấy vào dùng được 30p là treo đành phải uprom của HTC

Trước tiên tôi cám ơn anh về phần mềm nầy , tiên thể anh cho tôi hỏi tại sao khi cai xong chay phần mềm rất tốt nhưng nếu xem phim thì không được vi cứ vài giây là nó đã tắt ( trước đây tôi cũng đã cài 1 số phần mềm giống như cài nầy và cũng đã bị lổi tương tự tôi buộc long phai tháo ra ). Xin anh chỉ cách khắc phục.Cam ơn nhiều.

Các bác có cái ứng dụng dùng đèn flash làm đèn pin giống trong Rom của bác phamquang không cho em xin với, máy e cứ uprom của bá ấy vào dùng được 30p là treo đành phải uprom của HTC

Bạn up rom xong nhớ HardReset là Ok thôi.

Bác dùng trực tiếp từ tính năng máy ảnh. Bật chế độ máy ảnh, chuyển chế độ flash sang chủ động (chế độ bật suốt) là ok mà.

Bác dùng trực tiếp từ tính năng máy ảnh. Bật chế độ máy ảnh, chuyển chế độ flash sang chủ động (chế độ bật suốt) là ok mà.

Giờ đa số các bản rom nó ko cho tự bật flash khi chụp ảnh nữa đâu ^^

metal Detector for HTC HD2 v0.2

metal Detector là phần mềm có khả năng biến máy HD2 thành máy dò kim loại. Vừa ra phiên bản mới có giao diện rất đẹp. Cho phép điều chỉnh âm thanh và mức độ rung khi dò

Lưu ý: Sau khi kích hoạt chương trình, bạn nên lắc máy theo hình số 8 để cân chỉnh cho bộ phận điện từ hoạt động chính xác. Xem video hướng dẫn lắc máy tại đây

Chỉnh sửa cuối:
cho mình hỏi phần mềm của HD1 có caì được cho HD2 ko ? thanks
Hầu hết các phần mềm ứng dụng hỗ trợ màn WVGA chạy được trên HD2 thì sẽ chạy được trên HD1.
Còn các phần mềm hệ thống cũng chưa thấy cái nào mà không cài được cho cả hai>:)

Back