• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
Jack cho hỏi thêm nhé,khi mình dùng omina và organ và vodafone mình muốn omina làm mặc định nhưng nó vẫn là vodafone làm mặc định.
và trong trang biểu tượng dùng 6page jo muốn xóa làm cách nào?thanks

cái này phải chịu, chưa ai mod được vừa xài voda vừa đổi hs, theme default

Jack có thể hướng dẫn cụ thể cách thêm ứng dụng khi CFW ko? ví dụ như tích hợp rompatcher khi flash xong sẽ có lun. sẵn tiện cho mình hỏi khi down rompatcher về giải nén có kèm 2 file patcher.lld và patcherShadow.lld, 2 file này sử dụng ra sao vậy bạn

chép vào sys\bin

Last edited by a moderator:
Adobe Flash Lite v.4.01

Bản Adobe Flash Lite v.4.01 cho các bạn cook vào rom.
(Giải nén copy hết vào rofs2)

Các tính năng cải thiện:

* Hỗ trợ các chuẩn video H.264
* Cải thiện trình duyệt web
* Hỗ trợ Flash 9
* Hỗ trợ cho tăng tốc phần cứng
* Hỗ trợ cho OpenVG 1,1
* Khắc phục hiển thị hình ảnh
* Hỗ trợ cho nghe mp3

CFW#5.2
Bản CFW #5.2 by Jack đã cập nhật bản Adobe Flash Lite v.4.01
Các bạn vào trình duyệt web của máy sẽ thấy cải thiện rõ nhất.

Chỉnh sửa cuối:
sao trên DM tụi nó đang lùm xùm là chỉ support cho 5800 v11,v20,v31 nhỉ, còn v50 thì phải chờ moders ... :-?

Quote from: sahil01 on Today at 04:00
hi everyone this flash lite 4.01 only support nokia 5800 v11,v20,31. Its does'nt work on any other 5800 version and any other nokia symbian v5 phone. Nokia 5800 v40,v50,other symbian v5 support very soon. Some great moders working on it. So plz wait

Quote from: sahil01 on 25 May 2010, 14:48
Hi Every I have Moded Flash Lite 4.01 its fully support Flash Player 10
Its 100% working on my hack(cfw) Nokia 5800 V50.0.005 by PNHT.Its only work on hack phone or cfw Phone.

you said you have Moded Flash Lite 4.01 and 100% working on your hack(cfw) Nokia 5800 V50.0.005, and now you said Some great moders working on V50.0.005 Huh

Cho mình hỏi là cái Mod tăng chất lượng ảnh chụp đâu ấy nhỉ ?????
Nó nằm sẵn trong FW v50 rồi bạn =.=

Btw, hơi ác cảm với mấy bạn khoái xài mod này > It's the photographer, not the device.

Nó nằm sẵn trong FW v50 rồi bạn =.=

Btw, hơi ác cảm với mấy bạn khoái xài mod này > It's the photographer, not the device.

Đừng ác cảm với mình. Mình chỉ cần cái bộ đếm ảnh gần chính xác trong mod này thôi. Chưa có mod này thì lúc nào cũng thấy 9999 kiểu. Chụp mãi mà chẳng thấy tụt kiểu nào.

Mọi người xem tấm hình này cho hào hứng nào: ;;)

mấy pro cho mình hỏi sao mình dùng nokia editor extra CFW thì đ.c. còn FW khi extra trong mục rofs2 ko có j hết là sao?:-? zới file quy định độ mượt Kinetic Scrolling của menu?
THANKS

Chỉnh sửa cuối:
Cho mình hỏi là FLASH nhiều có ảnh hưởng gì tới máy không,và ảnh hưởng như thế nào,có lớn không ạ.?

Sao mod chuyển cache từ c sang e trên v50 không có tác dung thì phải. Anh em xem lại có đúng không ?

Back