• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
bạn hướng dẫn kỹ chút. 2 file đó nằm ở đâu bạn? mình chỉ mới kiếm đ.c profileeng.r96. r01 mình ko thấy

1. Search = Nhấp chuột phải vào folder > bấm vào "SEARCH", chức năng này windows bản nào cũng có (trừ khi bạn ko xài Windows >:)

2. Bản FW nào có tiếng Anh là có R01 :)

kaka. hồi sáng mình cũng làm như bạn. mà hình như r01 là file nén phải ko bạn? mình thấy để biểu tương của winrar:-?

các bác cho e hỏi e dùng con 5530, sao e cài cái lịch âm mà ko đc vậy, bác nào giải thích dùm e đc ko, thank các bác !

Cập nhật file sửa lỗi mod "Tăng chất lượng ghi âm lên mp4 và thời gian ghi âm lên 3 tiếng":
_ Sửa lỗi ghi âm cuộc gọi
_ Tăng thời gian ghi âm lên 12 tiếng
Download

Kinetic Scroll tự động tắt trong các list ngắn
Download

Tăng chất lượng trình chiếu video
Download

Ẩn đồng hồ trong menu Ứng dụng
Download
Giải thích: Các bạn có thể thêm chương trình muốn ẩn bằng cách nhập thêm UID của chương trình đó vào dòng 0x8. Một chương trình bị giấu có thể sẽ ko hoạt động (như Lịch chẳng hạn)

Mod cài hình nền mặc định. Cũng cùng trong file quy định theme mặc định, ở dòng 0x9, các bạn nhập đường dẫn hình nền mặc định trong rofs vào giữa cặp dấu ngoặc kép. Ví dụ:
0x9 string "Z:\\back.jpg" 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData

Thêm tùy chọn Tapping Control vào Cảm biến trọng lực
Download

Giải thích mod "Tăng âm lượng cuộc gọi lên nấc 9":
_ Dòng 0x1 là âm lượng của loa điện thoại khi để sát tai (Giá trị từ 0-10)
_ Dòng 0x2 là âm lượng của loa ngoài khi gọi điện (Giá trị từ 0-10)

Thời gian tự khóa mặc định là 30 giây
Download

Tăng cache trình duyệt web từ 4 MB lên 10 Mb và chuyển cache trình duyệt vào thẻ nhớ
Download

Xóa file FOTA
Download
Tất cả đều cho vào private\10202be9.

Chỉnh sửa cuối:
Tiết kiệm thêm 5 MB nhờ xóa file của FOTA => Bộ nhớ điện thoại sau khi flash khoảng 81 MB

Network switcher (chuyển đổi qua lại giữ 2,5G và 3G chỉ với 1 cú chạm)

pác Anther1991 chỉ mình cái mod này được không?

bạn nào giúp mình cách add HS Tsunami vào Rof2 với. mình dùng siscontent giải nén xong chép mấy file trong 2 thư mục resource và sys vào đúng resource, sys trong rof2 nhưng flash xong thì chẳng thấy cái HS đó đâu cả, ko biết có làm sai gì ko? thanks

mấy pa.n cho mình hỏi sao mình dùng nokia editor bung FW down từ navi về ko đ.c. mà bung CFW lại đ.c??

bạn nào giúp mình cách add HS Tsunami vào Rof2 với. mình dùng siscontent giải nén xong chép mấy file trong 2 thư mục resource và sys vào đúng resource, sys trong rof2 nhưng flash xong thì chẳng thấy cái HS đó đâu cả, ko biết có làm sai gì ko? thanks
Bạn phải cook lun bản HS orgran + thêm 2 file bổ sung bên bài NEW Vison orgran vào là dc thui.;;)

File FOTA có tác dụng như thế nào vậy mấy bro? xóa đi thì có tác dụng như thế nào vậy mấy pác?:-??

Nó liên quan tới việc cập nhật firmware qua sóng wifi, 3G đó bạn. Mà mình vào kiểm tra thấy nó vẫn bình thường, ko thấy ảnh hưởng gì.

Cái mod chuyển cache Ram vào C mặc định của Nokia có sẵn rồi. Mod này để chỉnh sửa lại các bản CFW nếu có thôi

Chỉnh sửa cuối:
Nếu có dịp mình mong dc làm wen vớ Anther để học hỏi thêm:D

Để mình tắt chuông điện thoại khi có cuộc gọi đến hoặc chuông báo thức bằng cách vỗ vào điện thoại. Nếu bạn ko muốn vỗ thì có thể lắt cũng được ;;)

Back