• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
Để mình tắt chuông điện thoại khi có cuộc gọi đến hoặc chuông báo thức bằng cách vỗ vào điện thoại. Nếu bạn ko muốn vỗ thì có thể lắt cũng được ;;)

zậy Tapping Control còn có tính năng nào nửa ko pro?

lúc trước có thấy cái tắt rung khi mở khóa , ai còn nhớ nó ở đâu cho mình xin

Để mình tắt chuông điện thoại khi có cuộc gọi đến hoặc chuông báo thức bằng cách vỗ vào điện thoại. Nếu bạn ko muốn vỗ thì có thể lắt cũng được ;;)

Quay ngược đầu đt xuống thì tự động tắt luôn ko cần vỗ :( Đang đi bộ chuông phát lên 1s rồi im ru. Kết quả 1 ngày test là bị chúng chửi :D 1 đóng cuộc gọi nhỡ. (test trên N97, 5800 có như vậy ko mình hong biết)

mình cần add tiếng Nga vào điện thoại 5530, mình đã đọc hướng dẫn ở trên nhưng k hiểu lắm
bạn nào có thể hướng dẫn mình cụ thể hơn được k?
thanks nhiều

Chỉ định đọc ảnh ở 1 thư mục nhất định thì chỉnh sữa làm sao? Mấy bác cho e xin tí ý kiến :D

Trời ơi! bị banned 6 nick bên DM rồi. Móa ơi, cái nick cuối ko tải ko post gì hết trơn, xem chưa được 1 tiếng cũng bị banned. :( Rốt cục nguyên tắc bên đó là gì:mad:)

Cho em hỏi ... Ví dụ có 1 cái Cook do các anh làm sẵn và up lên mạng ... Sau khi down về cả thư mục có dạng .dcp, .vpl v.v...E đã dùng NSU để up 5530 lên 30. rồi ... làm sao để chèn cái Cook đó vào ?! Có cần phải flash lại toàn bộ máy kô ?!

Cho em hỏi ... Ví dụ có 1 cái Cook do các anh làm sẵn và up lên mạng ... Sau khi down về cả thư mục có dạng .dcp, .vpl v.v...E đã dùng NSU để up 5530 lên 30. rồi ... làm sao để chèn cái Cook đó vào ?! Có cần phải flash lại toàn bộ máy kô ?!

down FW đã được cook đó về rồi qua đây để biết thêm chi tiết.

chỉ gúp dùm mình canh chỉnh-Kinetic Scrolling- với,mình đao lác ở trên đầu bài về không có kết quả,mình cám ơn:O

Àh cho e hỏi !! Sau khi cập nhật phiên bản 30. ... Lâu lâu nó cứ báo là Lỗi Hệ Thống ... Bật ctrình đang chạy thì thấy có 1 tập tin gì đó [e quên tên gòy] chạy mà tắt hoài kô đc ... A c nào giúp e với ... Cứ hiện bảng Lỗi Hệ Thống hoài àh :(( !!!

Àh cho e hỏi !! Sau khi cập nhật phiên bản 30. ... Lâu lâu nó cứ báo là Lỗi Hệ Thống ... Bật ctrình đang chạy thì thấy có 1 tập tin gì đó [e quên tên gòy] chạy mà tắt hoài kô đc ... A c nào giúp e với ... Cứ hiện bảng Lỗi Hệ Thống hoài àh :(( !!!

nhanh nhất thì *#7370# pass mặc định là 12345 (4mat máy)
nếu ko được thì chạy J.A.F flash lại dế yêu.:p

Trời ơi! bị banned 6 nick bên DM rồi. Móa ơi, cái nick cuối ko tải ko post gì hết trơn, xem chưa được 1 tiếng cũng bị banned. :( Rốt cục nguyên tắc bên đó là gì:mad:)
Reset modem thử xem. Chắc bị ban IP rồi đó >:)
các anh cho em hỏi làm thế nào để chỉnh sửa ah!em dung X-Pl nhưng kick vào ko chỉnh đc!
Trong ổ C: thì dùng X-Plore là chỉnh đc. Còn trong Z: thì phải cook vào FW rồi flash lại.

jin cho hỏi tui down fw ở navi nhưng hình như nó đã bị cooked rồi thì phải
lúc tui copy mấy cái txt mod vào 10202be9 thì nó báo là đã có file trong đấy và replace lại ? có cách nào down fw gốc từ nokia ko bạn
tức là fw chưa mod gì đó
nữa là file Cache Increase Mod và Heap Size Mod hình như ko phải nhét vào 10202be9 lúc giải nén ra tui thấy nó nói nhét vào sys/Data và 10202D56

sao jinsk8r k trả lời tui vậy :(
Xem chữ ký :(

jin cho hỏi tui down fw ở navi nhưng hình như nó đã bị cooked rồi thì phải
lúc tui copy mấy cái txt mod vào 10202be9 thì nó báo là đã có file trong đấy và replace lại ? có cách nào down fw gốc từ nokia ko bạn
tức là fw chưa mod gì đó
nữa là file Cache Increase Mod và Heap Size Mod hình như ko phải nhét vào 10202be9 lúc giải nén ra tui thấy nó nói nhét vào sys/Data và 10202D56

Ngay cả FW gốc thì lúc flash xong cũng có 1 số file nằm sẵn trong c:\private\10202be9 mà

Back