• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp & Giải đáp các thắc mắc cho người mới sử dụng iPhone

Sau khi TSS Server đã chạy bạn bật iTunes lên và shift+restore tới fw 4.1 cần restore mà đã được cache shsh ở trên nhé. Nếu là hạ firmware thì bạn cần đưa máy về chế độ DFU mode rồi mới shift+restore. ( cái bước này mình không hiểu lắm ...mình chạy được TSS Server rồi ... nhưng cũng chả thấy nó báo gì cả?)

mình làm thứ tự như vậy có đúng ko nhe

sửa file hot xong
cắm ip vào máy tính ..
chạy TinyUmbrella
xong kick vào TSS Server
xong để nguyên cái TinyUmbrella
vào itune shift+restore tới fw 4.1 cần restore là xong ak ???
( máy mình vẫn đang treo quả táo ỏ giữa màn hình hix )

Sau khi TSS Server đã chạy bạn bật iTunes lên và shift+restore tới fw 4.1 cần restore mà đã được cache shsh ở trên nhé. Nếu là hạ firmware thì bạn cần đưa máy về chế độ DFU mode rồi mới shift+restore. ( cái bước này mình không hiểu lắm ...mình chạy được TSS Server rồi ... nhưng cũng chả thấy nó báo gì cả?)

mình làm thứ tự như vậy có đúng ko nhe

sửa file hot xong
cắm ip vào máy tính ..
chạy TinyUmbrella
xong kick vào TSS Server
xong để nguyên cái TinyUmbrella
vào itune shift+restore tới fw 4.1 cần restore là xong ak ???
( máy mình vẫn đang treo quả táo ỏ giữa màn hình hix )

Vào Start/Run gõ Cmd trong cữa sổ Doc gõ: netstat -aon | find ":80" Enter kiểm tra thông số giống hình kèm:

Dùng iREB RC4 đua IP về DFU Mod bật iTunes lên nhấn Shift +Restore chỉ đến FW 4.1 Custom1 rồi đợi.

Chỉnh sửa cuối:
Ngày 19/03 vừa qua mình đập heo gom được 1 ít kha khá tiền ra tiệm tậu 1 bé 3gs về vọc cho thỏa niềm mơ ước.
Mình thì thích màu trắng nên ông chủ tiệm còn đúng 1 cây 3gs 16G wold màu trắng mình lấy luôn là hàng "mới" nha,nguyên hộp đầy đủ phụ kiện sách vở,nhưng cái hộp là làm giả không trùng seria,ông chủ cũng nói mình biết rồi.
Còn cái máy thì mới cáu,khay sim trùng imei voi máy,miếng dán bảo vệ chưa bị lột (tự tay mình lột),ốc vít còn zin và đẹp.
Về nhà mình sài update vô tư mình đã restore lên 4.3 và iphone tự active (vậy là mình rất yên tâm 90% rồi).
Khi check bảo hành apple thì còn 1 tháng nữa là hết hạn (bảo hành đến 26/04/2011) cái này mình không quan tâm nên bỏ qua.
Nhưng vấn đề là ở đây:
3gs 16g world (new) còn miếng dán niêm phong.(tự tay mình lột ra nhé)
Model: MB716LL
Seria Number: 5K1055L73NQ
Mình đã Check rõ là hàng AT&T thì làm sao có chuyện nó bán Iphone World được chứ thật vô lí.
Mình không hiểu nổi,các AE ai có kinh nghiệm chia sẻ.
Cám ơn đã đọc!

Ngày 19/03 vừa qua mình đập heo gom được 1 ít kha khá tiền ra tiệm tậu 1 bé 3gs về vọc cho thỏa niềm mơ ước.
Mình thì thích màu trắng nên ông chủ tiệm còn đúng 1 cây 3gs 16G wold màu trắng mình lấy luôn là hàng "mới" nha,nguyên hộp đầy đủ phụ kiện sách vở,nhưng cái hộp là làm giả không trùng seria,ông chủ cũng nói mình biết rồi.
Còn cái máy thì mới cáu,khay sim trùng imei voi máy,miếng dán bảo vệ chưa bị lột (tự tay mình lột),ốc vít còn zin và đẹp.
Về nhà mình sài update vô tư mình đã restore lên 4.3 và iphone tự active (vậy là mình rất yên tâm 90% rồi).
Khi check bảo hành apple thì còn 1 tháng nữa là hết hạn (bảo hành đến 26/04/2011) cái này mình không quan tâm nên bỏ qua.
Nhưng vấn đề là ở đây:
Mình đã Check rõ là hàng AT&T thì làm sao có chuyện nó bán Iphone World được chứ thật vô lí.
Cám ơn đã đọc!

xài hết hợp đồng thì nó active thành world thôi!

Nhưng vấn đề là ở đây:
Cám ơn đã đọc!
Một là do máy đó đã hết hạn hợp đồng với AT&T nên sẽ không bị Lock bởi AT&T nữa.

Hai là chủ trước của máy đã trả tiền mở mạng cho AT&T và iPhone đó đã thành bản World.

Cám ơn đã đọc!

Mode: XXXXXLL và Số Serial Number bắt đầu 5Kxxxxxxxxxx là hàng bảo hành (Hàng bị lỗi có thể W hoặc Lock) của Apple. Hàng này được Apple bảo hành xong đem ra dán nhãn mới lấy Số Serial bắt đâu là 5K, Số Mode XXXXLL check thường là Lock hoặc W.

Giờ hàng Iphone lẫn lộn tùm lum...
Mong các AE nào muốn cưới ẻ về thì nên tìm hiểu thật kỹ và am hiểu 1 chút về ẻ nha!
Mình đi mua 4 tiệm mới được 1 e 3sg white đó.
Tiệm thứ 1: Viễn Minh (hết màu trắng)
Tiệm thứ 2: Máy mới nhưng không nhận SIM (ông chủ mở máy ra nâng tiếp xúc SIM vẫn ko hết,ổng thay khay sim khác cũ hơn và nó nhận SIM,nhưng ở chỗ 2 con ốc có vết nức,mình ko lấy vì hàng NEW có phải OLD đâu mà bung máy từa lưa).
Tiệm thứ 3: Máy mới nhưng mình thấy hơi trầy và cái này mới độc nè (có sẵn danh bạ mấy trăm số của ai đó đã sài máy này rồi,bà chủ ú ớ luôn).
Tiệm thứ 4: là máy mình đang sài nè thấy nó cũng tốt nhưng world mà lại AT&T.
Chúc AE nào có ý định mua Iphone được may mắn!

em mới sử dụng iphone hôn trước cắm vào itunes thì nó kêu update 4.3.1 máy em hiện tại là fw 4.1 ko biết lock hay world nửa, lỡ em up có bị mất sóng không mấy anh. em 3gs MODEL: MB715LL MODELFW: 5.12.01 A NÀO GIÚP EM VỚI:(

em mới sử dụng iphone hôn trước cắm vào itunes thì nó kêu update 4.3.1 máy em hiện tại là fw 4.1 ko biết lock hay world nửa, lỡ em up có bị mất sóng không mấy anh. em 3gs MODEL: MB715LL MODELFW: 5.12.01 A NÀO GIÚP EM VỚI:(

iPhone của Bạn là bản Lock (3G hoặc 3Gs) với BB = 5.12 nếu Update lên FW gốc 4.1 (BB nâng lên 5.14), FW 4.2.1 (BB nâng lên 5.15), FW 4.3 và FW 4.3.1 gốc (BB nâng lên 5.16) với BB này ko Unlock được bắt buộc nâng BB lên 6.15 (BB của iPad) mới Unlock được, Ở BB này nếu là 3Gs chức năng GPS ko hoạt động tốt. Nên 3G, 3Gs, từ FW 4.1, 4.2.1, 4.3, 4.3.1 trở lên phải Restore với FW Custom để giử BB. Kể cả iP4 (BB = 1.59) cũng phải dùng FW Custom để giữ BB mà Unlock, ko thì dùng SIM ghép.

Cho mình hỏi mình được người nhà gửi cho cái 3gs và 3g thường đã trả tiền cho at&t để xài mạng khác tại US. Như vậy vẫn là bản lock hay trở thành quốc tế, khi up len FW mới có bị lock lại kg? cho mình hỏi luôn là 3g thường giờ up FW nào tốt nhất và 3GS thì FW nào? thanks các bro, mình còn gà quá..mới xai ip ah,đang nghiên cứu tập tành up rom giống winmobile lúc trước ^^

Cho mình hỏi mình được người nhà gửi cho cái 3gs và 3g thường đã trả tiền cho at&t để xài mạng khác tại US. Như vậy vẫn là bản lock hay trở thành quốc tế, khi up len FW mới có bị lock lại kg? cho mình hỏi luôn là 3g thường giờ up FW nào tốt nhất và 3GS thì FW nào? thanks các bro, mình còn gà quá..mới xai ip ah,đang nghiên cứu tập tành up rom giống winmobile lúc trước ^^

Máy của bạn nếu đã xài được mạng khác at&t bên USA thì đã được người nhà bạn trả tiền kết thúc hợp đồng và đã trở thành world có thể up vô tư các IOS mới.

Nếu bạn chưa rành cách up các ios nên thực hành trên 3G thường trước khi thực hành trên 3Gs.

3G và 3Gs hiện nay đều đang chạy tốt với ios 4.2.1

Bạn có thể nghiên cứu cách up rom trên PV có rất nhiều. (máy bạn đã là world thì không còn có khái niệm unlock nữa)

Mọi người ơi, cho mình hỏi 1 chút: mình đang xài iPod Touch Gen3 32GB & cũng đang có ý định lấy iPhone để dùng. Mình muốn hỏi là sau khi sync nhạc, hình ảnh & video vào iPod or iPhone mà muốn xóa đi = iTunes thì thực hiện như thế nào? Ai biết trả lời giúp mình nhé. Có hình ảnh minh họa thì càng tốt. Thanks rất nhiều!.... Chưa dùng iOS bao giờ nên gà quá.:).

Mọi người ơi, cho mình hỏi 1 chút: mình đang xài iPod Touch Gen3 32GB & cũng đang có ý định lấy iPhone để dùng. Mình muốn hỏi là sau khi sync nhạc, hình ảnh & video vào iPod or iPhone mà muốn xóa đi = iTunes thì thực hiện như thế nào? Ai biết trả lời giúp mình nhé. Có hình ảnh minh họa thì càng tốt. Thanks rất nhiều!.... Chưa dùng iOS bao giờ nên gà quá.:).

Nếu bạn syn vào = itunes, thì vào app của itunes xóa những apps cần xóa rồi syn lại tự động itunes sẽ remove app đó trên thiết bị của bạn.

Nếu bạn đã JB hoàn toàn thiết bị của bạn rồi, có thể dùng các chương trình hổ trợ can thiệp vào file hệ thống của thiết bị để xóa apps hoặc dùng IP PC suite để xóa cũng rất OK.

cho e hỏi là muốn cài CFW thì chỉ cần IREb + Snowfreeze + itune + bản CFW cần cài là xong phải ko ạ.

Mọi người giúp với!

Ai giúp e với.trước đây em vẫn chạy được file ipa bằng AppstoreVN va Instalous.Nhưng giờ e bị lỗi không chạy được.Nó hiện là:Installation Failed "Ten game.ung fung"  is not a valid Ipa file. 
Em đã dùng nhiều cách như chạy lại Appsync va AppVN.Ai giúp em với!
Máy em là Iphone3 GS OS 4.1,Ban Quốc tế,đã jailb
Em chân thành cám ơn!

Ai giúp e với.trước đây em vẫn chạy được file ipa bằng AppstoreVN va Instalous.Nhưng giờ e bị lỗi không chạy được.Nó hiện là:Installation Failed "Ten game.ung fung"  is not a valid Ipa file. 
Em đã dùng nhiều cách như chạy lại Appsync va AppVN.Ai giúp em với!
Máy em là Iphone3 GS OS 4.1,Ban Quốc tế,đã jailb
Em chân thành cám ơn!

trong quá trình download file = appvn hay installous gặp lỗi file, bạn thực hiện lại đi, với nhiều khi games hay apps mà bạn chọn không thích hợp cho iphone mà là cho ipad đó.

Giúp em với, máy bị treo không tắt được

Em cài ứng dụng trong cydia, máy bắt restar lại cái tới màn hình đen xoay xoay rồi đứng yên luôn.
Có ai chỉ caaaaaach cuu với
Iphone 3GS chạy 3.1.3
Cảm ơn nhiều nhiều lắm

Em cài ứng dụng trong cydia, máy bắt restar lại cái tới màn hình đen xoay xoay rồi đứng yên luôn.
Có ai chỉ caaaaaach cuu với
Iphone 3GS chạy 3.1.3
Cảm ơn nhiều nhiều lắm

Nếu máy bị ăn táo chỉ có nước restore lại thôi bạn ah, tham khảo trong mục frimware 3.x và 4.x

Mấy bác làm ơn cho em hỏi là sao em không thể cài app từ Appstore trên Iphone, mỗi lần instatll nó báo nhập account, nhập vào nó báo không connect to Appstore được, muh đăng nhập trên Itunes thì vào được. Trong máy em thấy có cài AppstoreVN muh vào thì thấy trống không có gi hết. Máy em là IP4 lock 4.1 mới up lên 4.3.1 . Em cài mấy phần mềm như Sách Việt,Kindle vào IP bằng phần mềm Iphone PC Suite nhưng mỗi lần mở app trên IP là nó năng ra ngoài.
EM mới sử dụng nên ko rành,làm phiền mấy bác chỉ giúp em với. Cám ơn các bác.

Back