• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Soft

Status
Không mở trả lời sau này.
dow cái bên dưới giải nén xong chép và !/Patches vào Rompatcher apply 2 patch open4all và intallsever lên là đã hack thành công!
Lúc này có thể delete helloox đi đc rồi đó bạn!

Vẫn khá mù,
ow cái bên dưới giải nén xong chép và !/Patches
đó là gì? Hic! tìm mãi trên 4rum không có hướng dẫn cụ thể?

Sau khi cài Xong thì bạn vào RomPatcher apply cái open4all đấy, rồi dùng X-plore copy file bên dưới vào C:\sys\bin, chọn một trong 2 cái bên dưới thử cái nào cài dc ứng dụng nha bạn.

x-plore mình phải cài hay là cái Mono trong thư mục Leftup vì cái đó có vẻ giống quản lý tập tin.

Mọi người đọc kỹ nhưng điều mình hỏi vậy là được rồi, thanks

Và có gửi file cũng chú thích giùm nó là cái gì chức năng sao :(

Vẫn khá mù, đó là gì? Hic! tìm mãi trên 4rum không có hướng dẫn cụ thể?

x-plore mình phải cài hay là cái Mono trong thư mục Leftup vì cái đó có vẻ giống quản lý tập tin.

Mọi người đọc kỹ nhưng điều mình hỏi vậy là được rồi, thanks

Và có gửi file cũng chú thích giùm nó là cái gì chức năng sao :(

Dúng rồi đó bạn,nếu bạn chưa cài x-plore thì cài cái Mono đó rồi vào đó copy cái mình up ở trên vào C:\sys\bin là hackphone xong rồi đó.

Vẫn khá mù, đó là gì? Hic! tìm mãi trên 4rum không có hướng dẫn cụ thể?
dow file đính kèm về!
Nếu cài rompatche ở đâu thì giải nén chép vào đó.
Trong folder patches đó bạn.
Vậy bạn hiểu chưa?

Theo như bác bạn thì đó là cách hack khác à? vì theo như mọi người hay như trên 4rum nói ko có đề cập đến mấy cái đó. Họ nói sơ xài là singin oxhello rồi chạy cài dặt nó, xong thì dùng rompatch thế là xong. Qúa mịt mù! ko hình ảnh ko hướng dẫn.
Vào đây thì nói chèn thêm vào thì là hack được.
Những hướng dẫn này chỉ đề cập đến vậy!
Có vài điều cần hỏi:
1.Có ai có hướng dẫn cụ thể hack phone ko?
2. Sao khi cài oxhello có rompatch+ vào trong chỉ có mỗi open4all, trong khi có vài hướng dẫn nói có 2 mục open4all và Installserver_FP2. Dùng như nào khi vào đây. Có khác nau với bản trên 4rum? Chức năng từng cái.
3. Và nếu khi hack xong có thể xóa hết những gì mà vừa hack cài như oxhello, rompatch và folder Leftup có cái Mono?
Đã tìm đỏ con mắt nhưng không có một hướng dẫn cụ thể cho người mới chỉ nói chạy oxhello rồi thôi. Mọi người đọc kỹ hộ mình.
Lan man quá! :(

Theo như bác bạn thì đó là cách hack khác à? vì theo như mọi người hay như trên 4rum nói ko có đề cập đến mấy cái đó. Họ nói sơ xài là singin oxhello rồi chạy cài dặt nó, xong thì dùng rompatch thế là xong. Qúa mịt mù! ko hình ảnh ko hướng dẫn.
Vào đây thì nói chèn thêm vào thì là hack được.
Những hướng dẫn này chỉ đề cập đến vậy!

Lan man quá! :(

Hackphone là thuật ngữ để chỉ việc cài đặt ứng dụng mà k cần sign.
Hack thì từng dòng máy và firmware khác nhau sẽ có những cách hack khác nhau.
Việc cài HelloOx là để nó làm gì trong hệ thống mình k biết nhưng cuối cùng là để cài RomPatcher. Sau khi cài RomPatcher và apply cái Open4all nhằm đề bạn có thể truy cập vào các thư mục hệ thống mà bình thường k thể truy cập vào dc.
Sau khi truy cập dc rồi thì bạn có thể chép file installserver.exe vào thư mục C:\sys\bin.
Sau khi chép xong thì coi như b ạn đã hack thành công, cài ứng dụng vô tư=> Đây là một cách hack.
Còn cái file Installserver_FP2 này cũng là một cách hackphone khác, bạn chỉ cần chép nó vào !:\Patches rồi vào RomPatcher apply nó là xong =>đây là một cách khác mà như nãy giờ mình và TrungHuy đã hướng dẫn cho bạn.

Hackphone là thuật ngữ để chỉ việc cài đặt ứng dụng mà k cần sign.
Hack thì từng dòng máy và firmware khác nhau sẽ có những cách hack khác nhau.
Việc cài HelloOx là để nó làm gì trong hệ thống mình k biết nhưng cuối cùng là để cài RomPatcher. Sau khi cài RomPatcher và apply cái Open4all nhằm đề bạn có thể truy cập vào các thư mục hệ thống mà bình thường k thể truy cập vào dc.
Sau khi truy cập dc rồi thì bạn có thể chép file installserver.exe vào thư mục C:\sys\bin.
Sau khi chép xong thì coi như b ạn đã hack thành công, cài ứng dụng vô tư=> Đây là một cách hack.
Còn cái file Installserver_FP2 này cũng là một cách hackphone khác, bạn chỉ cần chép nó vào !:\Patches rồi vào RomPatcher apply nó là xong =>đây là một cách khác mà như nãy giờ mình và TrungHuy đã hướng dẫn cho bạn.

Nhưng cái Installserver_FP2 ko phải mặc định trong bộ cài nó có mà phải cài thêm có đúng ko? Có hướng dẫn nói cài xong oxhello là nó có. hay nó chỉ hiện với dòng máy tương ứng.
giả dụ hack xong thì xóa tất cả các phần mềm đi cả rompath có được ko?

Chỉnh sửa cuối:
Nhưng cái Installserver_FP2 ko phải mặc định trong bộ cài nó có mà phải cài thêm có đúng ko? Có hướng dẫn nói cài xong oxhello là nó có. hay nó chỉ hiện với dòng máy tương ứng.
giả dụ hack xong thì xóa tất cả các phần mềm đi cả rompath có được ko?

Nếu hack xong rồi thì xóa cái helloOx di thôi bạn, còn RomPatcher thì đề lại. Cái Installserver_FP2 không có thì bạn down thêm rồi chép vào !:\patches mà FP2 thì tức là máy bạn thuộc dòng FT2 thì mới dùng dc.

em xài trình duệt nghe nhạc có sẳn cua máy nokia! tối tôí thường cắm phone nghe nhạc cho dể ngu! Có cach naò hẹn giờ tắt nhạc duoc ko ạ! Thank all

cảm ơn anh! Chuc anh buoi toi tot lanh!

anh! Nó cứ kêu là dùng thủ! Có full ko anh???! Or cho em cái mã kick hoat đi! Hihi

Hjx..ai bít cách hack con N93 h0k..giúp mìng di.

Bác pro nào có pm nudescanner cho v3 hok.hjx

Mình có người quen bên Úc, mình thấy có chương trình Friendcaller dành cho Iphone gội Quốc tế rất rẻ. Mình chỉ có em Nokia E 63 vậy ko biết có soft nào dùng gọi QT giá rẻ cho dòng S60 V3 ko nhỉ các bro????
Mình đang rất cần PM này, thanks các bro trước!!!

máy mình mới format lại, nhưng lần này lại khác với những lần trước đó là khi mình cài lại ovi maps thì khởi động báo lỗi hệ thống, cùng với đó là mình cài lại xong Gmaps thì ko mở lên đc như lần trước và PowerMP3 thi ko dùng đc 2 núp back next trên đt, mong mọi người giúp đỡ nhé, Thanks!

Viết 2 bài hỏi rồi mà bị del chẳng biết hỏi ở đâu nữa. Các bác cho em hỏi mới mua con N900 mà hđh của nó lạ quá chẳng biết hack cũng chẳng tìm được trong diễn đàn giờ chẳng biết cài pm kiểu gì có ai biết chỉ giúp với.

cho mình hỏi S60V3 có pm nào giúp xem được tivi analog qua sóng vô tuyến từ anten ko nhĩ...cái này mấy cái đt TQ hay có......

Mình nghĩ là không đâu bạn ạ.
Phần cứng các máy S60v3 đâu bắt được sóng vô tuyến.
Các máy TQ nó đều có ăng ten, bộ phận bắt sóng mới xem được.

Viết 2 bài hỏi rồi mà bị del chẳng biết hỏi ở đâu nữa. Các bác cho em hỏi mới mua con N900 mà hđh của nó lạ quá chẳng biết hack cũng chẳng tìm được trong diễn đàn giờ chẳng biết cài pm kiểu gì có ai biết chỉ giúp với.

N900 là HĐH meego không phải Symbian nhé!

Thật ra thì bạn hơi lười đó, theo mình nghĩ là như vậy. Trước tiên bạn hãy hiểu về cái máy đt của mình có. Rồi sau đó hãy tìm. Ví dụ bạn vào google gõ HDH N900 sẽ biết nó chạy Sybian hay WMobile ...
Khi biết được rồi thì bạn vào các HDH trong PDA để tìm và hỏi nếu ko tìm đc cái mình cần.
Chúc bạn kiên nhẫn hơn trong công cuộc tìm hiểu và khám phá của mình! :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back