• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu thảo luận thắc mắc về Soft

Status
Không mở trả lời sau này.
mấy pro có pm hay ứng dụng Accelerometer dòng OS9.3 (N86..) em tìm mãi mà chỉ có dc 3 game Accelerometer thôi,còn mấy game OS9.2 thì pó tay rồi, máy không chịu chạy....nếu có thì cho em xin cái link nha :D:Dthank

FreeCallSprite_v1.06_dev0819 sao mình xài CT này chỉnh chế độ kết nối thì báo rung ko đc nó báo là request rejected gì đó . còn rùng lúc thưc hiện cuộc gọi thì đc ko biết tại sao

Bạn nào có phần mềm lột quần áo giống như iphone post lên cho mình với

em kiếm bên s60v5 mãi mà ko thấy cái hacking kit cho n5530 và ko thấy chỗ yêu cầu như bên s60v3 nên đành post bên này.xin giúp dùm em .Thanks

Mấy bạn có phần mềm nào khôi phục tin nhắn đã xóa (bao gồm tin đên, tin đi, tin nháp) thì cho mình xin nha! Thanks!

Mấy bạn có phần mềm nào khôi phục tin nhắn đã xóa (bao gồm tin đên, tin đi, tin nháp) thì cho mình xin nha! Thanks!

Đã xóa thì ko có cách nào khôi phục cả, bạn có thể xem lại dạng hex (hên xui nếu chưa 4mat máy)

Chỉ cho em link download phần mền SIGN chạy trên PC với. xin được file cer mà chẳng thấy cách SIGN

Xem lại dạng hex ntn vậy anh, em có 1số dữ liệu quan trọng giờ mất rồi uổng quá. Em vì cho thằng bạn mượn máy nên mới xóa hết tn, đã sao lưu bằn pc suite nhưng ko hiểu sao giờ khôi phục lại thì ko thấy tin nào cả

này làm theo yêu cầu nha. FW mới của N95, N82 có thêm cái search ngoài Standby nhảy 2 dòng nhìn phát chán mà không biết làm cách nào bỏ. Đây là cách bỏ cái search nhé, có thể làm thêm mấy cái kia. Cách này dựa trên UID của các PM đó.

Cái này hồi đó cũng có up rồi (dùng RomPatcher) nhưng lần này hướng dẫn tỉ mỉ hơn.

Xem ảnh (trước và sau khi làm nhé)

Click here to enlarge Click here to enlarge

Tiến hành
1. Tắt cái Standby đi.

2. Vào ổ Z copy cái file AIPluginDefinition.rsc tại z:\resource\AIPluginDefinition.rsc vào c:\resoucre

3. Chỉnh file này bằng cách:
Chọn File/Edit hoặc nhấn phím 8.

Làm theo hình, chọn Find hex, tìm dòng 527d0020. Cái này điều khiển cái search á.

Sửa theo dạng xxxxxx20 thành xxxxxx21

Click here to enlarge

Sửa xong bấm back, hỏi lưu hay không, nhấn Yes.

Click here to enlarge

Chỉnh lại Standby cho hiện lên, là thấy ngay kết quả.

Muốn hiện lại như cũ thì chỉ cần vào C xóa cái file này đi là xong.

Tương tự nếu muốn xóa 1 vài cái nữa thì theo các UID dưới đây mà làm nha:
Code:

05871f10 - Shortcut
527d0020 - search
07871f10 - organizer (e90 02000150 01100000)
09871f10 - todo
18871f10 - mplayer
0d871f10 - aioperatorplugin (e90 sim service)
d61c2810 - wlan
7fa70020 - share
898a2010 - radio
c7090020 - printintent

------------------

Anh em nào thấy khó khăn trong việc thự hiện thì có cách này đơn giản hơn nè: Down file bên dưới về. File 1 thì chỉ còn 2 dòng: shortcut và calendar. Nếu muốn hiện thêm WLAn thì down file thứ 2 nha. Chép vào đường dẫn của ổ C đã ướng được hướng dẫn bên trên.

Tập tin đính kèm

* Dạng tập tin: zip 1_ActiveStandby.zip‎ (23.9 KB, 159 lần tải)
* Dạng tập tin: zip 2_Search&Share_disabled_AIPluginDefinition.zip‎ (23.9 KB, 170 lần tải)

Sống trên đời sống, cần có một tấm lòng, làm gì em biết không...

EM ĐÃ DOWN 2 TẬP TIN TRÊN VỀ VÀ CÀI VÀO MÁY NHƯ HƯỚNG DẪN NHƯNG BÂY GIỜ GỠ RA KO ĐƯỢC.NÓ THÔNG BÁO LÀ TẬP TIN KO THỂ XÓA.XIN CÁC ANH GIÚP ĐỠ EM!EM XIN CẢM ƠN.

...

EM ĐÃ DOWN 2 TẬP TIN TRÊN VỀ VÀ CÀI VÀO MÁY NHƯ HƯỚNG DẪN NHƯNG BÂY GIỜ GỠ RA KO ĐƯỢC.NÓ THÔNG BÁO LÀ TẬP TIN KO THỂ XÓA.XIN CÁC ANH GIÚP ĐỠ EM!EM XIN CẢM ƠN.

Lần sau đừng post bài in hoa cả bài nhé!
Trước khi xóa bạn đã tắt chế độ hiển thị noài standby chưa, ko sử dụng thì mới gỡ ra được chứ, thử lại nhé :)

có ai giúp mình tim key smartMovie v4.01 im của mình là 356995010767540 mình cám ơn nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.
Back