• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[10.MAR.11][CWM] RAFDROID HD 4.0.2|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Rafpigna 1.8 OC]

toi chỉ dùng ban miui nhưng mới đổi qua bản này thấy hay quá, pin hao ít còn đâu mọi thứ đêu ổn ( Thanks stone0_0heart )

Sao cái ông tác giả Rafpigna gì đó toàn upload ROM lên hotfile nhỉ? Em down bản ROM (SD) RAFDROID HD 3.2.2 mà từ 09h sáng đến 17h chiều mà được có 65%, nản quá!
Có bác nào có bản 3.2.2 SD không up giùm em lên MF or 4Share với.

Cho mình hỏi sao ver 4.0.1 mình vô phần camera để chụp hình là bị freeze liền ah, có cách nào khắc phục ko bạn??

Sao em vào trắng trơn vậy?

Cáp quang biển đứt nên kết nối quốc tế chậm! Tối qua mình up đến 80% thì rớt mạng!
Do up bằng ADSL nên cũng rất chậm, giờ đang up lại, bạn chờ thêm chút nhé!

Đã có hàng rồi đấy!

Chỉnh sửa cuối:
không biết bản 4.x so với 3.2 cái nào hơn nhỉ ai sài so sánh với

Bạn cứ so sánh là biết ngay [
Mã:
3.2 - 25.FEB.11
Some improvements and fixes to radio/audio driver, 
this "should" fix phone freeze in some setups, also if I was not able to replicate the issues
Tweaked for more battery life on some sd cards usage
Updated hosts file with last one
Mã:
4.0.2 - 10 MAR 11
Reverted the weather fix. If you weather doesnt work apply the fix in post 2

4.0.1 - 9 MAR 11
Reverted to radio drivers from 3.2 for better data stability
Fixed a typo in init causing some issues with data and booting
Fixed some drivers dependencies
Fixed PPP: working again
Included WeatherSync fix
Reverted to camera app with working preview
Some fixes on some parts of the system to improve stability and speed.
Some other small fixes

4.0 - 6.MAR.11
New base TELUS 1.84.661.1
new kernel rafpigna 1.8 OC
updated gmail
updated market
updated flash player so you will have no more erros
modified camera app: disabled review to not show the "share" menu (credit cmylxgo)
updated busybox to 1.18 stable
added custom wifi possibility
added ppp possibility again using a separate radio lib to not "touch" the rmnet radio lib so battery drain will not be affected.
modified init and init.log to have better debug informations
zip align of all apps on boot to improve speed, ram, and battery drain
updated some driver and libs for better stability
updated all languages including Serbian and handwriting languages
MMS sizes 300kb, 600kb, 1024kb (default 300kb, choose size in the sms settings)
reduced freeze a bit when installing apps from the market
some other small fixes and tweaks I forgot

Bạn thì không biết thê nào chứ mình cứ fix nhiều là thích rùi và nếu là thay đổi về giao diện thì có thể chưa up ngay, chứ nếu kernel mới up ngay!

Chào cả nhà, mình đang thử update từ 3.2 lên 4.0.1 nhưng không thành công. Sau khi isntall file Zip xong và bôt lại thì nó cứ đứng hoài ở logo Android và chữ RafDroid, chờ đến cả tiếng đồng hồ vẫn vậy. Bực quá làm lại với 4.0.2 cũng không cải thiện gì hơn. Mình dùng Leo 512 và cũng đã phân vùng SD đúng như hướng dẫn. Nhờ các bác chỉ giáo gỡ rối vụ này giùm.

Thanks!

4.0 va 4.02 khác nhau như thế nao(AdobeReader.apk
Facebook.apk
GoogleMaps.apk
Quickoffice.apk
SoundHound_freemium.apk
Street.apk
Talk.apk
Twitter.apk
VoiceCommander.apk
YouTube.apk) nếu thêm những thư nay thì mình co hết rồi có cần phải nâng cấp lên không

Chào cả nhà, mình đang thử update từ 3.2 lên 4.0.1 nhưng không thành công. Sau khi isntall file Zip xong và bôt lại thì nó cứ đứng hoài ở logo Android và chữ RafDroid, chờ đến cả tiếng đồng hồ vẫn vậy. Bực quá làm lại với 4.0.2 cũng không cải thiện gì hơn. Mình dùng Leo 512 và cũng đã phân vùng SD đúng như hướng dẫn. Nhờ các bác chỉ giáo gỡ rối vụ này giùm.

Thanks!

Update: Đã pass được rồi.
Lý do: Phải install lại cả MAGLDR mặc dù vẫn thấy MAGLDR cũ hoạt động bình thường.

Sao cái ông tác giả Rafpigna gì đó toàn upload ROM lên hotfile nhỉ? Em down bản ROM (SD) RAFDROID HD 3.2.2 mà từ 09h sáng đến 17h chiều mà được có 65%, nản quá!
Có bác nào có bản 3.2.2 SD không up giùm em lên MF or 4Share với.

Không biết các bạn down làm sao chứ mình down cũng rất nhanh mà cả ADSL và Dcom 3G đền chỉ mất khoảng hơn 30 phút.

Bản rom này công nhận là good nhất.......mặc dù free ram ko dc cao lắm bù lại cái time dùng pin trâu bò dã man.bt mình dùng bản rom khác là ngày sạc 2 lần.....mà h dùng hết ngày đến đêm vẫn còn hơn 10%.........chắc dùng lâu dài.......còn mấy bản rom khác xài vọc vài ngày lại mò về bản rom này thôi

đã xài qua mấy bản rom nhưng rốt cuộc cũng phải quay về với bản này vì độ ổn định và giờ lượng pin của nó. Nhưng đã có bác nào gặp vấn đề với GPS chưa nhỉ? Em chờ mãi mà nó ko fix được GPS location :(

GPS bình thường mà bạn, lần đầu mình fix mất chừng 10' mấy lần sau thì nhanh hơn nhiều.

Back