• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[10.MAR.11][CWM] RAFDROID HD 4.0.2|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Rafpigna 1.8 OC]

bản 4.0.2 sau khi cài thame thì không sử dụng được phím tắt - setting (hình tròn có 6 chấm cạnh phím fone)? chủ thớt fix lại dùm với. thanks!

bản 4.0.2 sau khi cài thame thì không sử dụng được phím tắt - setting (hình tròn có 6 chấm cạnh phím fone)? chủ thớt fix lại dùm với. thanks!

Bản này mình mới cài sáng đến giờ thấy bình thường mượt và cũng không thấy lỗi như bạn nói nữa chỉ ăn pin một tí

E là chủ thớt ko fix đc đâu, mấy bản trước cũng bị vậy khi dùng themes mà, chịu khó ấn setting qua phím menu vậy bạn ah.

không phải lỗi đâu bạn,do có ứng dụng launchkey đó,bạn vào menu và chọn lauchkey để cài đặt phím tắt mong muốn

Update: Đã pass được rồi.
Lý do: Phải install lại cả MAGLDR mặc dù vẫn thấy MAGLDR cũ hoạt động bình thường.

Mình cũng bị như bạn này, đã thử làm theo bạn nhưng vẫn không được..hix. Có ai biết cách chỉ dùm. thanks nhiều

Bản rom này công nhận là good nhất.......mặc dù free ram ko dc cao lắm bù lại cái time dùng pin trâu bò dã man.bt mình dùng bản rom khác là ngày sạc 2 lần.....mà h dùng hết ngày đến đêm vẫn còn hơn 10%.........chắc dùng lâu dài.......còn mấy bản rom khác xài vọc vài ngày lại mò về bản rom này thôi
bác nói sao chứ, mình dùng tas killer thấy ram free được 250 đến 270M cơ đấy.

Mình dùng cái config.txt, fix mãi ko đc cái đèn phím cứng, điên mất, để 0 cũng ko đc để = 1 cũng ko xong.
Đang dùng 4.02, theme, font fix, ko biết có đánh nhau gì ko?

Mình dùng cái config.txt, fix mãi ko đc cái đèn phím cứng, điên mất, để 0 cũng ko đc để = 1 cũng ko xong.

mình mới cài thử bản này cũng bị giống bác. làm theo hướng dẫn của mọi người một phát được ngay, để 0 nhé.

Minh cung vay de 0 hay 1 deu the ca!ko phai loi phan. Cung vi minh da upp win7 ko bi hien tuong nay !e dung dt ko go tieng viet co dau dc sorry all

Làm theo cách này bạn nhé!!! Ok đó!

old_light_driver=[1 hoặc 0]
0 để dùng light driver mới ( đèn LED báo hiệu, kiểm soát được đèn bàn phím)
1 để dùng light driver cũ (không có LED báo hiệu, đèn bàn phím tự tắt sau 10 giây)

auto_btn_backlight=[1 or 0]
1 để cho đèn bàn phím tắt cùng với màn hình
0 để đèn bàn phím tự tắt sau 10 giây kể từ lúc bấm phím sau cunngf
( chỉ hoạt động khi old_light_driver=0)

Các Bro làm ơn cho em hỏi , em UP ROM xong máy chạy đến màn hình Boot hình Robot Android rồi cứ đứng im như vậy hơn 1 tiếng rồi là bị sao ạ ? Mong mọi người chỉ dùm em cách khắc phục

boot loop, thử phân vùng lại thẻ nhớ, sau đó wipe tất cả những gì có thể wipe, sau đó là flash lại xem sao.
Khỉ gió cái link hotfile, down từ 12h tới giờ mới được 62%.

bác nói sao chứ, mình dùng tas killer thấy ram free được 250 đến 270M cơ đấy.

Chỉ đúng với trường hợp này khi bạn ko cài App chạy ngầm nào, ví dụ : bộ gõ tiếng việt, fan mềm Auto lock screen, Chặn cuộc gọi ... ( những cái ngày ko thể tắt). thường thường thì free khoảng 150mb là cao thôi!

Hỏi kinh nghiệm các bác đang và đã xài Rom này:
1. Khi tắt màn hình, bấm lại để mở khóa thi bị chậm, phải đợi cả 5 giây, co khi hơn, màn hình mới lên để unlock.
2. Làm cách nào để disable lockscreen của máy. Vì e cài GOTO lockscreen. Lâu lâu vẫn dính cái lockscreen gốc của máy.
3. Làm sao để khi bật bluetooth lên là máy tự động cho phép thiết bi khác tìm thấy. Vì mỗi lần e mở bluetooth thi phải vào setting bật discoverable thì máy khác mới tìm thấy.

Chỉ đúng với trường hợp này khi bạn ko cài App chạy ngầm nào, ví dụ : bộ gõ tiếng việt, fan mềm Auto lock screen, Chặn cuộc gọi ... ( những cái ngày ko thể tắt). thường thường thì free khoảng 150mb là cao thôi!

xài Taskkiller full nha bạn hình biểu tượng android màu đỏ thì kill đc cả app chạy ngầm luôn có lần mình kill đc đến 290mb

xài Taskkiller full nha bạn hình biểu tượng android màu đỏ thì kill đc cả app chạy ngầm luôn có lần mình kill đc đến 290mb
THeo mình thì các bro đừng nên dùng các apps killer app, vì làm như vậy ram thường xuyên phải hoạt động giải phóng, dẫn đến tình trạng nóng máy, hao pin. Cứ để automatic
Hỏi kinh nghiệm các bác đang và đã xài Rom này:
1. Khi tắt màn hình, bấm lại để mở khóa thi bị chậm, phải đợi cả 5 giây, co khi hơn, màn hình mới lên để unlock.
2. Làm cách nào để disable lockscreen của máy. Vì e cài GOTO lockscreen. Lâu lâu vẫn dính cái lockscreen gốc của máy.
3. Làm sao để khi bật bluetooth lên là máy tự động cho phép thiết bi khác tìm thấy. Vì mỗi lần e mở bluetooth thi phải vào setting bật discoverable thì máy khác mới tìm thấy.
1.Vào sercurity, disable auto lockscree đi.
3. Đó là bảo mật của android, giả sử bạn không đặt pass, khi thiết bị khác dò được BT của bạn mà tự động kết nối thì sao?

THeo mình thì các bro đừng nên dùng các apps killer app, vì làm như vậy ram thường xuyên phải hoạt động giải phóng, dẫn đến tình trạng nóng máy, hao pin. Cứ để automatic

1.Vào sercurity, disable auto lockscree đi.
3. Đó là bảo mật của android, giả sử bạn không đặt pass, khi thiết bị khác dò được BT của bạn mà tự động kết nối thì sao?

Bạn này có cách sử dụng giống mình nhưng vì còn mới mẻ mình chưa dám đưa ý kiến lên
Mình thấy cách sử dụng như trên hiệu quả tốt (ý cá nhân)

các pác cho mình hỏi:
Cái này có Boot song song với WF7 được không các pác.
Thanks all

các pác cho mình hỏi:
Cái này có Boot song song với WF7 được không các pác.
Thanks all
Không được bạn à vì bản này chạy trên NAND, flash qua CWM. Muốn chạy song song với WP7 thì bạn chọn bản chạy trên SD nhé...

Back