• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[10.MAR.11][CWM] RAFDROID HD 4.0.2|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Rafpigna 1.8 OC]

Vẫn một câu cũ: Ai leech dùm bản 4.0 sang link mediafire ko? Hotfile mình cắm máy down từ trưa tới giờ mới được 63%. Sao bên xda dạo này ko làm multiupload có phải dễ down hơn ko nhỉ ><

Bạn stone0 cho hỏi cai. mấy cái theme zip trên có cài được các bản rom zip DHD khác không vậy. ?
Cảm ơn trước nhé!

bản này em cài từ chiều , cảm giác tốn pin hơn :-? , máy không nóng mà sao tốn pin gớm

Mình nhớ không lầm là bản 3.2 không hỗ trợ Tiếng Việt thì phải...:(

P/S: Đã edit lại tên chủ đề cho mọi người tiện theo dõi...:p

hỗ trợ tiếng việt từ 3.x à bạn, đa số các bản DHD bản nào cũng hỗ trợ tiếng việt cả

Bản 3.2 và bản này tiéng việt không hoàn chỉnh, phải cài thêm file fix font thì mới đọc được, mới test từ 8h thấy máy rất mát nhưng pin hao nhanh, test tiếp !

Bạn stone0 cho hỏi cai. mấy cái theme zip trên có cài được các bản rom zip DHD khác không vậy. ?
Cảm ơn trước nhé!

Được khuyến cáo là chạy tốt nhất trên RAFDROID HD 4.0 các bản khác tùy tính tương thích, có bản chạy được có bản không! nhưng để tránh lỗi về sau thì không nên cài những bản không được khuyến cáo khi không biết rõ về nó! Các build cho android đa số đều có các bộ theme riêng cho mình!

Bản này mình up xong cứ mỗi lần khởi động nó lại nổi cái bảng ( system không phản hồi . yêu cần đóng bắt buộc hoặc chờ ) vậy anh em nào có bị vậy không . hoặc có cách nào chỉnh lý nó không . xin cảm ơn .

Bản này mình up xong cứ mỗi lần khởi động nó lại nổi cái bảng ( system không phản hồi . yêu cần đóng bắt buộc hoặc chờ ) vậy anh em nào có bị vậy không . hoặc có cách nào chỉnh lý nó không . xin cảm ơn .
Câu trả lời đây nè:

q) During/after boot a window appears with "System process not respoding". What I have to do?
a) This is caused from the new audio driver I used. The new audio driver has better phone stability and no robo voice. You have two choices: 1) Click on "wait" and all will be fine OR 2) download the "old_acdb_file.zip" and flash it via recovery. In this way you will not have the error anymore but you will start having robo voice on first call (you can avoid this disabling audible touch tones) and could happen that your phone freezes when receiving a call. It's your choiche. I preferred the "window error" one because for me is more important to have a working phone than an error window appearing at boot.

q) During the boot I see an error windows "System not responding" what I have to do?
a) This could be caused by slow sd card. Just click on "wait" and all will works fine

Bản này hình như pin có vấn đề các bác ạ. V 3.2 em để qua đêm pin chỉ mất 3%, V 4.0 này qua đêm pin mất tới 9%, ngoài ra tất cả thứ khác đều okie.

Theme RafDroid_rEVOlution rev3 cho bản RAFDROID HD 4.0

Cái này bị lỗi kô cài đc apk, mọi người tạm thời đừng cài theme này nhé.

Hướng dẫn cài đặt bằng CWR:​

Chú ý : Backup giữ liệu quan trọng của bạn!!! Không sử dụng chức năng "USB MASS STORAGE" của MAGDLR để copy file vào SD nó có thể ảnh hưởng hoặc làm mất dữ liệu của bạn. Nếu bạn cần copy nhạc, video... vào SD tốt nhất nên sử dụng CARD READER hoặc chứa năng USB MASS STORAGE của CWR

Tiến hành Up:

1. Tải PANASONIC SD FORMATTER và tiến hành Format SD ( Format type : Full <OverWrite>)
2. Chắc chắn rằng thẻ nhớ của bạn có Format là Fat32. Đây sẽ là nơi lưu giữ Video, Picture, Music.... của bạn. Resize để tạo thêm EXT Partion cho SD. Ext partition phải là EXT3 hoặc EXT4, primary và là partion thứ 2 sau Partion Fat32. EXT có dung lượng tối đa là 1GB ( Mình để 1000MB ) và cũng không quá nhỏ!
Chi tiết về cách chia đã hướng dẫn rất kỹ trên diễn đàn nhà, bạn tìm hiểu thêm hoặc tham khảo trên XDA với cách chia EXT3 TẠI ĐÂY và EXT4 TẠI ĐÂY.
3. Sau công đoạn chia Partion xong bạn flash MAGDLR 1.13 và chạy Recovery 400mb cho MAGDLR.
4. Tải ROM ở bài 1 và copy nguyên file .zip (không giải nén!) vào thư mục gốc trên SD.
5. Cắm lại thẻ SD CARD vào HD2 và ấn giữ phím power để vào menu của MAGDLR ( Máy bạn tắt trước đó ).
6. Chọn mục 8 (AD RECOVERY)
7. INSTALL ZIP FROM SD CARD và CHOOSE ZIP FROM SD CARD
8. Chọn FULL_RAFDROID_HD_EXT_3r2.zip mà bạn tải ở bài 1.
9. Chọn "Yes - Install........" và chờ đợi quá trình cài đặt, sau khi đã hoàn thành ấn 1 lần phím power và REBOOT SYSTEM NOW
Lần đầu boot mất khoảng 20 phút. Màn hình trắng với logo HTC. Nếu nghe thấy tiếng pip nhiều lần có nghĩa là đã làm sai tháo pin và làm lại các bước thật chính xác.
10. Khi đã vào LockScreen, để ít nhất 5 phút để máy cài đặt và ổn định các chương trình. Sau đó thiết lập setting theo các bước máy sẽ hỏi và khởi động lại 1-2 lần.
11. Vào Settings -> Audio -> Disable "audible touch tones" để tắt âm bàn phím khi quay sô nếu cần (Với bản này không làm cũng không sao, các phiên bản trước để FIX lỗi tiếng robot )

Để hiện thị tốt tiếng Việt các ban tải file .zip TẠI ĐÂY và cài đặt qua AD RECOVERY.

1 Số theme cho RAFDROID HD

Link gốc từ
XDA-DEVELOPERS

Tôi cài bản theme này thấy rất tuyệt. Tuy nhiên muốn chuyển Animations về mặc định của DHD làm thế nào? giúp
Cảm ơn,

Có ai đang dùng bản 4.0, mạng Viettel ở Hà Nội bị spams sms ko? Ko hiểu sao mình cài mấy bản HD gần đây (cả NAND DL 4.2, lẫn SD MAGLDR HD2 Cedesmith,...) đều bị tình trạng này (cứ 10 phút lại phải vào Messasing xoá 40-50 tin từ số 4202). Có cách nào khắc phục ko nhỉ? :-?

Chỉnh sửa cuối:
Có ai đang dùng bản 4.0, mạng Viettel ở Hà Nội bị spams sms ko? Ko hiểu sao mình cài mấy bản HD gần đây (cả NAND DL 4.2, lẫn SD MAGLDR HD2 Cedesmith,...) đều bị tình trạng này (cứ 10 phút lại phải vào Messasing xoá 40-50 tin từ số 4202). Có cách nào khắc phục ko nhỉ? :-?

Mình đang xài vietel, ko hề bị tình trạng đó :) Bác xem lại có ai thù bác k :D

Bản này hình như pin có vấn đề các bác ạ. V 3.2 em để qua đêm pin chỉ mất 3%, V 4.0 này qua đêm pin mất tới 9%, ngoài ra tất cả thứ khác đều okie.
sao của em dùng thẻ 16G class2 mà qua đêm mất tận 20%, chế độ chờ toàn lên 2 mấy mA, em dùng task kiler rồi mà vẫn thế. Các bác có cao kiến j ko

Back