• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[10.MAR.11][CWM] RAFDROID HD 4.0.2|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Rafpigna 1.8 OC]

Theme RafDroid_rEVOlution rev3 cho bản RAFDROID HD 4.0

Cái này bị lỗi kô cài đc apk, mọi người tạm thời đừng cài theme này nhé.

Bạn nói thế nào đấy chứ! Mình vẫn cài ầm ầm! Mà có rất nhiều theme tác giả không giới thiệu lại giới thiệu riêng bản này cho RAFDROID HD 4.0 ít ra tác giả cũng phải test chán rùi có thể có lỗi nào đó chưa tìm ra nhưng mà lỗi cài app apk mà không được thì chắc tác giả chưa có vấn đề đầu óc đến mức đó đâu! Những ý kiến cá nhân thì mình nghĩ nên khiêm tốn hơn "mọi người tạm thời đừng cài theme này nhé"!!!

Có ai đang dùng bản 4.0, mạng Viettel ở Hà Nội bị spams sms ko? Ko hiểu sao mình cài mấy bản HD gần đây (cả NAND DL 4.2, lẫn SD MAGLDR HD2 Cedesmith,...) đều bị tình trạng này (cứ 10 phút lại phải vào Messasing xoá 40-50 tin từ số 4202). Có cách nào khắc phục ko nhỉ? :-?

Bác kiểm tra kỹ với tổng đài đi, vớ vẩn cuối tháng lại nhận được 1 cái hóa đơn thanh toán dài hàng mét đấy.

Bên XDA lại cập nhật bản này nữa rồi, bản 4.0.1 công nhận bản này cập nhật liên tục luôn.

Down ở hotfile lâu kinh @@ chắc cắm máy đi ăn chiều về mới xong quá @@

Down ở hotfile lâu kinh @@ chắc cắm máy đi ăn chiều về mới xong quá @@

hix... dạo này mạng lag toàn bộ... VNPT trc down Hotfile ~ 100-200kb/s.... mấy hôm nay chỉ đc 10-15kb/s... thậm chí vài phút out... :(( đi ăn trưa xong đến h cắp đít đi khỏi cty xong là vừa :-<

Mình dùng bản này nhưng Ram free chỉ được 117MB (mình cài tương đối nhiều app) có phải chỉnh gì để free ram nhiều lên không, có ai biết xin chỉ dùm.Thanks !

Có ai đang dùng bản 4.0, mạng Viettel ở Hà Nội bị spams sms ko? Ko hiểu sao mình cài mấy bản HD gần đây (cả NAND DL 4.2, lẫn SD MAGLDR HD2 Cedesmith,...) đều bị tình trạng này (cứ 10 phút lại phải vào Messasing xoá 40-50 tin từ số 4202). Có cách nào khắc phục ko nhỉ? :-?

Lỗi này rất nhiều người dùng Android bị, không chỉ HD2 mà cả các máy khác như Desire, Wildfire,... và đều dùng Vietel (bạn mình dùng Wildfire cũng bị), hỏi tổng đài thì tổng đài bó tay. Khi thay sim của mạng khác vào thì ok. Trường hợp này chỉ có 2 cách giải quyết: làm lại sim đó hoặc lắp sim mạng khác

Mình dùng bản này nhưng Ram free chỉ được 117MB (mình cài tương đối nhiều app) có phải chỉnh gì để free ram nhiều lên không, có ai biết xin chỉ dùm.Thanks !

Bạn cài Taskiller... có trên market đó... sau đó add widget ra màn hình Home... mỗi lần muốn free RAM thj chọc vào widget đó vài lần là ok
bt Boot máy lên Ram chỉ free khoảng 110-120mb... dùng taskiller thì sẽ free từ 240-260mb... mình cũng cài rất nh apps :D

Mình dùng cả 2 sản phẩm của Estrong ( Files explorer và task manager )

Bạn có thể tham khảo và download tại trang chủ file apk Tại Đây.

Chỉnh sửa cuối:
Có cao thủ nào hướng dẫn anh em chuyển một bản NAND sang SD đi, chờ lâu rồi mà Rafpigna chưa cho bản này lên SD!

Có bác nào biết cách sữa lỗi location trên clock widget ko. Weather thì cập nhật được nhưng location luôn là vị trí ban đầu lúc cài rom. Đổi vị trí khác nó vẫn hiện vị trí ban đầu. Đổi qua mấy bản desire hd, z đều bị. Bên xda cũng ko thấy hướng dẫn sữa lỗi này.

Có bác nào biết cách sữa lỗi location trên clock widget ko. Weather thì cập nhật được nhưng location luôn là vị trí ban đầu lúc cài rom. Đổi vị trí khác nó vẫn hiện vị trí ban đầu. Đổi qua mấy bản desire hd, z đều bị. Bên xda cũng ko thấy hướng dẫn sữa lỗi này.

Ở màn hình Home bạn giữ vào Clock Widget rồi remove nó đi, sau đó add lại Clock Widget =>click vào để add location và gõ location ban muốn ở thanh search bar

Chúc thành công

Back