• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[10.MAR.11][CWM] RAFDROID HD 4.0.2|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Rafpigna 1.8 OC]

Trang 20 có link mediafire
bản đấy là bản data ext mà bạn, mình cần bản full zip bên dưới ấy
Có khi nó giống nhau, có lẽ do mình hiểu nhầm chăng. Mất công down cái hotfile lâu quá trời

Vua cai ban 4.2 nhung bi treo o logo khoi dong, co bac nao chi giup cach khac phuc voi, minh dung t.mobile chua phan vung the nho?(post bang mobile rom moi nen chua kip cai tv cac mod thong cam nha)
Bạn thử làm lại theo các bước này xem được không:
- Format thẻ nhớ (FAT32)
- Chạy lại CWR 400Mb
- Vào Recovery chọn wipe data + wipe cache + wipe davik cache (trong phần Advance)
- Tiến hành cài rom.

Bản này mình lấy thêm giao diên ( theme ) từ htc về mà không được , toàn báo lỗi kết nối server, trong khi đó lấy ảnh nền cũng báo lỗi kết nối server nhưng vẫn lấy về được

Đang dùng bản của Imika định đổi sang bản này mà ko biêt bản này có hỗ trợ App2SD ko? Mình thấy thích dùng App2SD hơn là Data2Ext. Thanks

Đang dùng bản của Imika định đổi sang bản này mà ko biêt bản này có hỗ trợ App2SD ko? Mình thấy thích dùng App2SD hơn là Data2Ext. Thanks
Mình dùng tmo, phân vùng thẻ nhớ trong bản này có giúp máy chạy nhanh hơn ko?

sao mình dùng laptop adhoc wifi bản rom của pác quang nhận dc sóng wifi còn bản rom này nhận ko dc vậy.có ai bik cách fix lổi này ko.với lại pác nào có file cài các widget note của htc sene ko cho xin với.

Chỉnh sửa cuối:
Mình dùng tmo, phân vùng thẻ nhớ trong bản này có giúp máy chạy nhanh hơn ko?

bản này có hỗ trợ App2sd bạn ạ
Mình nghĩ là phân vùng thẻ cũng không chạy nhanh hơn đâu vì nó phụ thuộc vào thẻ, dùng cài trên máy chạy chắc chắn nhanh và ổn định hơn.
Bản này mình dùng thấy pin có vẻ tốt, dòng chờ ổn định từ 3 đến 5mA, nhưng có điều muốn lấy theme của HTC về không được, mình kết cái theme tết trung hoa như của bản CMYLXGOs Stock Desire HD(2)[RUU1.84][RAFPIGNA 1.7OC] mà toàn bị báo kết nối server lỗi. Trên bản này mình vẫn bị cái lỗi đóng sense khi khởi động máy nên nhiều khi hơi khó chịu. Trươc mình chạy bản của CMYLXGos thấy rất ngon nhưng dòng có vẻ không ổn định, để chờ qua đêm rồi sáng kiểm tra history của batery monitor widget thấy dòng nó thay đổi lung tung, lúc thì 3mA lúc lại lên tận 100mA, mà thay đổi liên tục, không hiểu nguyên nhân tại sao vì đã đóng hết các phần mềm không cần thiết, đêm để chờ thì làm gì có ai đụng vào máy mà dòng cứ thay đổi hoài, nhiều lúc lên rất cao.

sao bản rom này ko nhận dc wifi adhoc từ laptop vậy.có ai fix dc lổi này chỉ giúp e với.thanks

cái này mình đã tải về rồi nhưng củng ko nhận dc.rom của pác quang adhoc cái là lấy hd2 dò dc sóng lên mạnh binh thường.còn bản này laptop đã adhoc rồi mà hd2 dò ko dc sóng luôn.nên theo mình nghỉ chắc phải chỉnh cái gì đó trong rom ấy.

bản này có hỗ trợ App2sd bạn ạ
Mình nghĩ là phân vùng thẻ cũng không chạy nhanh hơn đâu vì nó phụ thuộc vào thẻ, dùng cài trên máy chạy chắc chắn nhanh và ổn định hơn.
Bản này mình dùng thấy pin có vẻ tốt, dòng chờ ổn định từ 3 đến 5mA, nhưng có điều muốn lấy theme của HTC về không được, mình kết cái theme tết trung hoa như của bản CMYLXGOs Stock Desire HD(2)[RUU1.84][RAFPIGNA 1.7OC] mà toàn bị báo kết nối server lỗi. Trên bản này mình vẫn bị cái lỗi đóng sense khi khởi động máy nên nhiều khi hơi khó chịu. Trươc mình chạy bản của CMYLXGos thấy rất ngon nhưng dòng có vẻ không ổn định, để chờ qua đêm rồi sáng kiểm tra history của batery monitor widget thấy dòng nó thay đổi lung tung, lúc thì 3mA lúc lại lên tận 100mA, mà thay đổi liên tục, không hiểu nguyên nhân tại sao vì đã đóng hết các phần mềm không cần thiết, đêm để chờ thì làm gì có ai đụng vào máy mà dòng cứ thay đổi hoài, nhiều lúc lên rất cao.
Mình nghĩ, khi phân vùng thẻ nhớ, system, các app, data, sẽ ở các phân vùng riêng biệt vì vậy việc truy xuất dữ liệu vì thế sẽ nhanh hơn . Ngày trước mình dùng em spica khi phân vùng thẻ nhớ xong, máy chạy nhanh hơn hẳn..

MÌnh cài bản này thì bị tình trang như sau:
- Dòng chờ máy lúc standby 3mA pin hao 1%/giờ , ROM chạy tốc độ khá nhanh.
- Dùng Wifi thì đèn ở phím cứng cứ phát sáng, khi tắt wifi thì đèn mới tắt
- Font chữ mình nhìn không thích lắm, mình muốn đổi font thì làm thế nào nhỉ?
- Không hiểu sao dùng ASTRO xem thẻ nhớ thì ko thấy file lưu trong thẻ nhớ. Mặc dù vẫn còn file lưu.

Bản này pin quá trâu bò, dùng được 3 ngày (nếu chỉ bật GPRS hoặc 3g lúc cần). Quả theme thì khỏi nói, đẹp nhất trong các bản đã test.
Bản AD nào cũng trâu như bản này thì quá ổn, hy vọng sắp tới sẽ có bản pin dùng được 4 ngày:p

Bản này pin quá trâu bò, dùng được 3 ngày (nếu chỉ bật GPRS hoặc 3g lúc cần). Quả theme thì khỏi nói, đẹp nhất trong các bản đã test.
Bản AD nào cũng trâu như bản này thì quá ổn, hy vọng sắp tới sẽ có bản pin dùng được 4 ngày:p

Pin bác Trâu nhẩy??? em dùng bản này ngày sạc 2 lần (GPRS để thường trực, Wifi thỉnh thoảng, ngày đọc báo khoảng 30p, nghe gọi 4-5 cuộc 2-3p/cuộc) hay pin của em có vấn đề ?

Pin bác Trâu nhẩy??? em dùng bản này ngày sạc 2 lần (GPRS để thường trực, Wifi thỉnh thoảng, ngày đọc báo khoảng 30p, nghe gọi 4-5 cuộc 2-3p/cuộc) hay pin của em có vấn đề ?

bác check pin bác đi.....e dùng còn nhiều hơn bác mà 1,5day mới phải sạc.phải nói bản này cực kỳ tốt...ko hao pin tý nào

Chắc không phải do pin, mình dùng cục 1100mA đấy chứ.
Có lẽ bạn nên tắt GPRS và 3G do sóng ở VN không tốt nên máy thường mất khá nhiều năng lượng cho việc dò sóng (bạn có thể kiểm tra mục setting/aboutphone/battery để kiểm tra pin).
- Có nhiều bạn quá chú trọng cái gọi là smartphone nên cứ ngại tắt mấy thứ 3g hay gprs (chỉ chủ yếu updata thời tiết). Theo mình thì cứ lúc nào mở máy bật 3g lên cũng không muộn (bạn nên để icon bật tắt ngay ngoài để kiểm soát việc này một cách dễ dàng).
p/s: Mình không hay vào mạng bằng phone nhưng ngày nghe, gọi khoảng 50-60 cuộc điện thoại nên cũng có thể nói dùng tương đương như bạn. Bạn biết đấy, HD2 không có cục pin tương xứng với màn hình nên cách sử dụng cũng là một vấn đề. Như thế cũng được coi là "smarthead" đấy chứ.

Có bác nào ở Hà Nội không. Em ở Hoàng Quốc Việt. Mới dùng HTC HD2. Đã thử cài đặt các bản Android mà không thành công. Có gì mình mời Cafe anh em giao lưu để mình học hỏi kinh nghiệm với..... Nhìn bản này thích quá....

Máy mình TMOUS khi chạy MAGRDL xong nó cứ hiện vài dòng lệnh trong đó có dòng NAND KERNEL OPEN FAILED (màu đỏ ) rồi mới vào Menu của MAGRDL 1.13.

Cả ngày ngồi Flash đi Flash lại nhiều quà mà không được đâm ra chán.... Định nhờ bác nào có kinh nghiệm để học hỏi chút ^^

Có bác nào ở Hà Nội không. Em ở Hoàng Quốc Việt. Mới dùng HTC HD2. Đã thử cài đặt các bản Android mà không thành công. Có gì mình mời Cafe anh em giao lưu để mình học hỏi kinh nghiệm với..... Nhìn bản này thích quá....

Máy mình TMOUS khi chạy MAGRDL xong nó cứ hiện vài dòng lệnh trong đó có dòng NAND KERNEL OPEN FAILED (màu đỏ ) rồi mới vào Menu của MAGRDL 1.13.

Cả ngày ngồi Flash đi Flash lại nhiều quà mà không được đâm ra chán.... Định nhờ bác nào có kinh nghiệm để học hỏi chút ^^

Thế là bình thường mà bác. Nó hiện dòng đỏ báo thiếu NAND Kernel là vì bác đã cài bản NAND ROM nào đâu :D Bác cài xong MAGLDR rồi thì bắt đầu cài rom thôi. À, nhà em ở Mai Dịch, khá gần chỗ bác ^^

Back