• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 Feb][DL Desire Series][DL DesireZ v4.2][Nand/SD/MAGLDR][Kernel:rafpigna][1.85]

Bản này được nến bằng 7z, bạn download chuơng trình này về để giải nén nhé, hoặc winrar cũng có hỗ trợ. sau đó giải nén ra thư mục gốc của thẻ nhớ/ Khởi động vào MAGLDR, chọn service, boot setting, sau đó là select AD SD dir, chọn tệp desire, trở về menu chính, chọn boot AD SD.

giao diện đẹp ... các cửa sổ phóng to thu nhỏ rất đẹp .... nhưng độ mượt vẫn không làm mình hài lòng ... nếu cài ít app và games thì rom này quá chuẩn .... nhưng do mình cài nhiều quá nên thấy hơi chậm .... nói chung là Hd2 làm dc như thế là quá tốt rồi .... (nhưng mình vẫn muốn tốt hơn kaka ... hy vọng tương lai sẽ có ...^^)

Có bản DL DesireZ v4.1 update ngày 21/02/2011 rồi... Download here

Các thay đổi:

1. Sửa chữa tất cả các lỗi tồn tại.

2. Cập nhật các driver mới.

3. Thay đổi hạt nhân trở lại GPC.

4. Thêm thông báo về sức mạnh, tỷ lệ phần trăm pin và nhiều hơn nữa.

5. Điều chỉnh hiệu suất hệ thống.

Bác cho hỏi bản này chạy trên NAND hay trên SD bác?

Bác cho hỏi bản này chạy trên NAND hay trên SD bác?

Cả 2 bác ạ
EM thấy bản này dùng đc đấy ạ , chưa test được pin , vừa flash đc vài tiếng nhưng mà Ram free tầm 250 , quadrant sau lần restart đầu đc 2k2 , làm lại 1 lần nữa lên đc 2k4 :D , các chức năng khác đều ổn
máy HD2 512

Chỉnh sửa cuối:
Cả 2 bác ạ
EM thấy bản này dùng đc đấy ạ , chưa test được pin , vừa flash đc vài tiếng nhưng mà Ram free tầm 250 , quadrant sau lần restart đầu đc 2k2 , làm lại 1 lần nữa lên đc 2k4 :D , các chức năng khác đều ổn
máy HD2 512

Bạn có nicks yahoo ko , chi mình vài đường nhé tks pro

Bản 4.1 này mới xài thữ vài h, pin thì chưa nx đc nhưng thi hoạt động khá mượt, hiệu ứng đẹp

Bản này được nến bằng 7z, bạn download chuơng trình này về để giải nén nhé, hoặc winrar cũng có hỗ trợ. sau đó giải nén ra thư mục gốc của thẻ nhớ/ Khởi động vào MAGLDR, chọn service, boot setting, sau đó là select AD SD dir, chọn tệp desire, trở về menu chính, chọn boot AD SD.

Mình tes thử bản này (DL DesireZ v4.1) nhưng khi làm như bạn nói thì khi vào màn hình android thì báo là "Storage almost full", không vào được giao diện chính, có cách nào khắc phục ko?

Mình tes thử bản này (DL DesireZ v4.1) nhưng khi làm như bạn nói thì khi vào màn hình android thì báo là "Storage almost full", không vào được giao diện chính, có cách nào khắc phục ko?

Có vẻ như thẻ nhớ của bạn bị đậy, không dủ chỗ thể tạo file data.img (thường là 1Gb).

bạn đã phân vùng thẻ nhớ chưa,bản này hình như là phân vùng:
fat32
1gb ext4
512 ext4

theo như mình hiểu thì bạn dienluc510 muốn chạy bản này trên thẻ nhớ nên không cần tạo ext mà.

Back