• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 Feb][DL Desire Series][DL DesireZ v4.2][Nand/SD/MAGLDR][Kernel:rafpigna][1.85]

hi,zậy mình xin lỗi nhé, do tưởng chạy trên nand

Thẻ của mình 8GB, mình Lamd thế này: Giải nén=> copy vào Root thẻ nhớ =>Khởi động vào MAGLDR => chọn service =>boot setting => sau đó là select AD SD dir, chọn tệp Desire_DL, trở về menu chính, chọn boot AD SD, nhưng ko được, !

Mình cug đang sài bản này. Nó mới là ROM thứ 2 của mình thôi. Nhưng thấy thix lắm, cải tiết giao diện quá đẹp so với bản đầu. Chưa sài MDCC nên chưa biết thế nào. Nói chung đang sài thấy quá tuyệt.
Chỉ là mình có cái tai nghe Iphone, Bản cắm vào thì cái nút chức năng trên tai nghe nó bấm cái dừng nhạc, bấm cái phát nhạc bình thường. Sao cái bản này ko có ko biết. Hix.

Thẻ của mình 8GB, mình Lamd thế này: Giải nén=> copy vào Root thẻ nhớ =>Khởi động vào MAGLDR => chọn service =>boot setting => sau đó là select AD SD dir, chọn tệp Desire_DL, trở về menu chính, chọn boot AD SD, nhưng ko được, !

Vậy bạn chắc chắn trên thẻ nhớ của bạn con dư trên 1Gb, hic thế thì lạ nhỉ.

Xí quên, mình sài bản 3.5 chứ, ko biết cái bản mới 4.1 này cải tiến nhiều ko nhỉ.
Tiện cho mình hỏi giờ mình muốn upgrade thì sao nhỉ, chứ flash cài lại thì lâu quá.
Thấy khi down về có File Update_DL(cho upgrade) làm cái này sao nhỉ các bạn.
Mới sài nên mình ko biết, nếu ko đc thì chỉ giúp mình link hướng dẫn nhé
Tks all

Xí quên, mình sài bản 3.5 chứ, ko biết cái bản mới 4.1 này cải tiến nhiều ko nhỉ.
Tiện cho mình hỏi giờ mình muốn upgrade thì sao nhỉ, chứ flash cài lại thì lâu quá.
Thấy khi down về có File Update_DL(cho upgrade) làm cái này sao nhỉ các bạn.
Mới sài nên mình ko biết, nếu ko đc thì chỉ giúp mình link hướng dẫn nhé
Tks all

bạn restart lai máy đồng thời giữ phím power để vào aMAGLDR, chọn mục số 8 – AD recovery. Chọn mục install zip from sd card, sau đó choose zip from card, và chọn file Update_DL mà bạn mới down về!

Lên 4.1 thì Fai cài mới ko update lên dc bạn à

Ủa, cái này lại phải cài bản mới hả. Hix, lại cài lại nữa rùi.
Tiện cho mình hỏi luôn, bản 4.1 cải tiến hơn nhiều lắm hả các bro?

Chỉnh sửa cuối:
Lên 4.1 thì Fai cài mới ko update lên dc bạn à

So với bản [17 FEB][RAM HD] imilka's RAM Desire HD RC0.3 [A2SD][K:rafpigna 1.7][crazy fast] thì 4.1 này có khá hơn không các bác, tính cài test cái nhưng lười quá!

So với bản [17 FEB][RAM HD] imilka's RAM Desire HD RC0.3 [A2SD][K:rafpigna 1.7][crazy fast] thì 4.1 này có khá hơn không các bác, tính cài test cái nhưng lười quá!

Bản này không phải HD nên thường nhẹ hơn, chạy nhanh hơn. Ưu điểm là Desire Z vẫn có Sense mới (2.0)

hix không ai giải đáp giúp mình sao :-??

Giúp gì hả bạn. Nếu về vấn đề điểm Quandrant thì mình khuyên thật, nó chỉ là 1 con số thôi, không nói lên điều gì đâu, đừng quan tâm! Hay tin vào trực quan của chính mình.

Giúp gì hả bạn. Nếu về vấn đề điểm Quandrant thì mình khuyên thật, nó chỉ là 1 con số thôi, không nói lên điều gì đâu, đừng quan tâm! Hay tin vào trực quan của chính mình.

ohm ... thanks bác nhưng mà nói thật mình sài bản rom nào chơi game chút là nóng ran bác có lời khuyên nào chơi bản tmobile không

Em đã thử bản này trên Nand thấy mượt, nhưng cái khoản lướt web có vẻ hơi kém, vì kết nối chậm, cài thử cái App Install khi khởi động phần mềm lên thì bị FC, có ai bị như em không? em thất vọng bản này quá khi chạy trên Nand hay phải chạy trên SD mới ngon như các bác?

Chỉnh sửa cuối:
hix mình dùng thẻ class 2 zin theo máy thì có dc quarant cao như trên không nhỉ :(

Mình cũng 16g class 2 theo máy, chạy bản này song song với WP7, mượt, pin 2-3ma, quandrant 2250, wifi lúc mới restart kém, tắt đi bật lại chạy vù vù, sóng cũng vậy, bật apps installer cũng bị fc, mấy pm khác chạy ok

ohm ... thanks bác nhưng mà nói thật mình sài bản rom nào chơi game chút là nóng ran bác có lời khuyên nào chơi bản tmobile không

Nếu bạn cần một bản ROM nhẹ thì nên sài các bản None Sense, cho đến bây giờ trong các bản None sense mình vừa ý nhất của MIUI! Bạn cài thử xem.

Em thì thích bản hd về khoảng chụp hình, chạy bản rom hd nhưng tắt sense chạy lauchpro thì bộ nhớ dư khoảng 250mb chạy củng ổn đó

Back