• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 Feb][DL Desire Series][DL DesireZ v4.2][Nand/SD/MAGLDR][Kernel:rafpigna][1.85]

Chào các bạn!
Mình đang dùng bản DL DesireZ v3.2 trên SD boot qua MAGLDR. Vậy bây giờ muốn update lên v.41 thì làm cách nào vậy?

Có 1 vấn đề mình muốn hỏi đã lâu mình k test các bản rom Android nên k rõ cách thức sử dụng của nó
bản 4.1 này mình muốn dùng data.img 1Gb trên sd card thì mình tạo thư mục nào để bỏ vào, file config.txt thì mình lấy file config.txt.sd sửa tên để lên root sd card đúng k
nếu có thể xin 1 bài hướng dẫn cách cài bản này và cho mình xin file data.img 1Gb

Chào các bạn!
Mình đang dùng bản DL DesireZ v3.2 trên SD boot qua MAGLDR. Vậy bây giờ muốn update lên v.41 thì làm cách nào vậy?

Cài lại từ đầu vì bản 4.1 dùng kernel và data.img mới

Bác nào có link Mediafire cho bản 4.1 này không? Link Multiupload chạy giá mà được như Rùa ~X(

Cảm ơn các bác

Bác nào có link Mediafire cho bản 4.1 này không? Link Multiupload chạy giá mà được như Rùa ~X(

Cảm ơn các bác

Bạn dùng megaupload đi, cũng không đến nỗi chậm đâu, khoảng 50 phút down xong

Cảm ơn các bác

sắp có bản mới roài từ từ mà tải luôn đi bạn ;;) ..

Chỉnh sửa cuối:
Bạn dùng megaupload đi, cũng không đến nỗi chậm đâu, khoảng 50 phút down xong

Cảm ơn bác đã gợi ý, em down MEGAUPLOAD từ mạng của Văn phòng nhưng mà tình hình là 50' mới được khoảng 50M, buồn :((

Cảm ơn bác đã gợi ý, em down MEGAUPLOAD từ mạng của Văn phòng nhưng mà tình hình là 50' mới được khoảng 50M, buồn :((
Bạn chịu khó download tại các host đó đi. File dung lượng 226Mb upload lên Mediafire lâu lắm...:p

có bạn nào bị như mình ko? mình chạy haret.exe qua WM 6,5 mà ko được :( ,nó cư dừng lại ở màn hình chữ HTC màu xanh thôi..Bản 3,4 thì được liền,bản 3,5 thì bị lỗi wifi. Mình đang dùng rom V70 của bác Phạm Quang. Bạn nào biết thì chỉ với !!!

X
có bạn nào bị như mình ko? mình chạy haret.exe qua WM 6,5 mà ko được :( ,nó cư dừng lại ở màn hình chữ HTC màu xanh thôi..Bản 3,4 thì được liền,bản 3,5 thì bị lỗi wifi. Mình đang dùng rom V70 của bác Phạm Quang. Bạn nào biết thì chỉ với !!!

Nếu lỗi wifi thì thay kernel khác, cậu dùng thử Rafpigna 1.07 xem, cũng khá tốt, có khi khắc phục được lỗi wifi đấy.

Bản này dùng nhẹ, pin tốt nhưng bị lỗi không tự động tắt đèn phím cứng (đêm nằm đọc truyện thấy hơi chói mắt)

Có ai bị thế không nhỉ?

mình đã đọc trên này rồi nhưng đâu có chỗ nào nói android chạy trên SD card thông qua MAGLRG đâu?.
mình làm như vậy nhưng báo thẻ full , và treo máy "Giải nén=> copy vào Root thẻ nhớ =>Khởi động vào MAGLDR => chọn service =>boot setting => sau đó là select AD SD dir, chọn tệp Desire_DL, trở về menu chính, chọn boot AD SD"
Ai thấy sai chỗ nào làm ơn chỉ mình với

Back