• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Có bác nào đang test SC 1.5 Final giống em ko ạ? Cho em hỏi tí

Hôm qua mình có cài thử
Cảm giác đầu tiên là giao diện đơn điệu quá, thua xa matt,
Thứ nữa là chạy cảm giác không mượt bằng matt
-> Quay trở lại matt,

Đây này bác, em đã làm rồi nè. Nhưng nó toàn báo thế này cho nên em cần phần mềm nào mạnh hơn thằng này để sửa. Nếu không được nữa thì buộc lòng em phải cho thằng này theo diện đoàn tụ thôi:(. Giờ biết làm gì nữa bây giờ.
:(:)((X-(X-(

Bạn thử trên cái Đầu đọc thẻ khác và xem lại cả Adaptor của nó nữa!

Đánh giá chung bản :
Bangsters V1.00 (CM6 Final Desire Build) RC 1.1 Default Froyo Theme (180dpi)

http://www.multiupload.com/KKS4HDMS8D
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=768048

Thiết bị :

• Hd2 thường
• Rom WinMo : Blue Sea v15
• Radio : 2.10.50.26
• Mạng : Mobifone
• Thẻ : Sandisk 8G – Class2 theo máy – Chưa độ lại

Kết nối :

• Wifi : Tốt,
• Data : Tốt
• Bluetooth : Data : Lỗi
Tai nghe : Chưa thử
• GPS :
• Kết nối qua DroidExpored : Tốt
• Kết nối qua HTCSync : Không
• Wifi Router : Tốt
• USB Tethering : Tốt

Camera

• Camera 5M – Google style – chụp xong vào Galery : Tốt
• Camcoder : đến WVGA - Tốt
• Foodprint : Không có nhưng có tính năng tương tự Strore location tại Camera

Ứng dụng

• Ứng dụng tích hợp: ADW Laucher, Pro Lauch bản mới nhất ,USB connected ,
• FM Radio : Không có

Nhận xét chung

• Giao diện CyanogeMod , DPI : 180 b
• Độ nóng : Mát
• Hao pin : Bình thường
• Hiện tượng liệt cảm ứng : Chưa gặp
• Ram free : Khoảng > 260
• Quadrat : khoảng 1600

Ngoài lỗi Bluetooth thì đây là bản Rom mình ưng ý nhất, nhanh, mượt, không bị đơ cảm ứng

Ảnh đính kèm

Nói thiệt chứ ai tải được bằng multiupload chứ mình không tài nào tải được, không hiểu có bị gì không? Nhưng chúng tôi đã cố gắng hết sức nhưng đành pó tay :(

mình thấy bình thường mà, nó có 1 loạt link mà chả nhẽ lại khó down thế, có 5 link cho bạn chọn mà, mình thì chọn zSHARE, bạn thử chọn lại xem

Nói thiệt chứ ai tải được bằng multiupload chứ mình không tài nào tải được, không hiểu có bị gì không? Nhưng chúng tôi đã cố gắng hết sức nhưng đành pó tay :(

Down free thì zshare hình như tốc độ nhanh nhất với FPT và VNPT. Mình toàn múc cái này lên được 130kbs/s với FPT gói 275k

Đang chạy SC 1.5 final đây Bác, Bác gặp vấn đề gì àh?

Bản này xài từ hôm qua đến giờ chưa hết pin, chưa gặp vấn đề gì bất thường cả, mỗi tội cài xong xóa ngay cái Pro laucher đi để xài ADW Laucher thôi ^^

Cài thêm cái theme của utunbu hoặc Droid X nữa là hết ý luôn

Bản SC1.5 stock_rmnet +R8 bị lỗi đơ màn hình, va có hiện tượng màn hình bị mờ trắng,(thẻ 8g, class4, đã format theo huong dan của ancola66, tốc độ 10m/s)

Bản này xài từ hôm qua đến giờ chưa hết pin, chưa gặp vấn đề gì bất thường cả, mỗi tội cài xong xóa ngay cái Pro laucher đi để xài ADW Laucher thôi ^^

Cài thêm cái theme của utunbu hoặc Droid X nữa là hết ý luôn
Bản SC1.5 này cảm giác kém mượt hơn các bản trước.hiện tượng đơ cảm ứng thi thoảng gặp(rất ít) còn các phiên bản trước hầu như ko có.Ưng ý nhất cái usb connection:D

Đây này bác, em đã làm rồi nè. Nhưng nó toàn báo thế này cho nên em cần phần mềm nào mạnh hơn thằng này để sửa. Nếu không được nữa thì buộc lòng em phải cho thằng này theo diện đoàn tụ thôi:(. Giờ biết làm gì nữa bây giờ.
:(:)((X-(X-(

Ở bên cạnh adapter có cái LOCK bạn đã gạt lên chưa?

* Mattc Leo + Froyo w/ Sense RC 1.6c ( Mod by ancola66) Fix version 29/08/2010

bản này kêt nối với tai nghe bluetooth không được bác Ân ơi ! bác fix được không em rất thích bản này?

Vãi hàng quá! Các bản Rom Android ra vù vù chẳng kịp test ( test kịp chắc cháy thẻ mất ).:|

ek...ek... mới tải đc 1.6c hồi chiều chưa kịp vọc thì đã có 1.7....:O:O:O:O:O

Ôi, ôi các bản mới dạo này ra nhiều quá. Vọc mệt nghỉ Click here to enlarge
Kiểu này chắc tàu hỏa nhập ma mất thôi các bác ạ
Vọc android nhiều hơn vọc vợ
Suốt ngày tháo ra lắp vào rồi chọc chọc ngoáy ==> Vợ em còn ghen với cái hd2 hehe

Mấy bác giúp mình với. Mình cài Leo Mattc 1.6b + ROM WinMo Chucky Rom. Mỗi lần muốn chép data vào SD card mình phải boot lại Android thì nó mới nhận. Có cách nào kết nối HD2 với PC rồi chep data mà HD2 vẫn nhận ko các bác (ko cần fai reboot Android)

Thanx all

Status
Không mở trả lời sau này.
Back