• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Dùng Android cũng chỉ là nghiên cứu thôi, mình thấy có chút bất tiền hơn WM ở chỗ đóng chương trình cứ phải ấn phím cứng. Kg biết bao giờ AE lập trình tạo đc mấy cái phím cảm ứng để đóng các chương trình !
Thank AE đã chia sẻ để cho mọi người có cơ hội VỌC !

Dùng Android cũng chỉ là nghiên cứu thôi, mình thấy có chút bất tiền hơn WM ở chỗ đóng chương trình cứ phải ấn phím cứng. Kg biết bao giờ AE lập trình tạo đc mấy cái phím cảm ứng để đóng các chương trình !
Thank AE đã chia sẻ để cho mọi người có cơ hội VỌC !
Nhưng nếu không có Android thì có những phím cũng chả bao giờ dùng trừ 2 phím hangup, hangdown:D Vậy chẳng phải HD2 thiết kế thừa phím để dùng Windows Mobile sao:-?:))

Ôi, ôi các bản mới dạo này ra nhiều quá. Vọc mệt nghỉ Click here to enlarge
Kiểu này chắc tàu hỏa nhập ma mất thôi các bác ạ
Vọc android nhiều hơn vọc vợ
Suốt ngày tháo ra lắp vào rồi chọc chọc ngoáy ==> Vợ em còn ghen với cái hd2 hehe

Haha chuẩn đấy bác ạ,vợ e cũng suốt ngày kêu la cứ về đến nhà là ôm máy tính vớ HD2,vợ với con thì mặc kệ :)) :))
Khổ nỗi hàng cứ về liên tục thế này ko test ngay người cứ thấy bứt rứt khó chịu kaka.Bác nào test 1.7 rồi thì cho đánh giá sơ bộ cái!?

Haha chuẩn đấy bác ạ,vợ e cũng suốt ngày kêu la cứ về đến nhà là ôm máy tính vớ HD2,vợ với con thì mặc kệ :)) :))
Khổ nỗi hàng cứ về liên tục thế này ko test ngay người cứ thấy bứt rứt khó chịu kaka.Bác nào test 1.7 rồi thì cho đánh giá sơ bộ cái!?
Mattc thì lúc nào cũng muợt như nhung:p. Chỉ có điều cài bản PPP thì khởi động lần đầu dính ngay Freeze khi settup (Giống bản 1.6). Khởi động lại >>>không vào được màn Lock :(. Tháo ra chép lại>>> Vào được màn hình Home>>>Tiếp tục Freeze, nhấn linh tinh phím cứng một hồi thì hết Freeze:)). Bây giờ thì đang chạy rất ngọt :p nhưng không biết có Freeze nữa không:-?. Đang tải bản RMNET về phòng ngừa:p.

*** Thêm lỗi Wifi Hotpost vẫn trục trặc:(

Chỉnh sửa cuối:
Bản mat 1.7 pp treo cứng liên tục chán quá. Cố gắng down cái fix vậy

Hic, chạy bản 1.7ppp em cũng bị tình trạng giống bác Ân

Bản 1.7 RMNET khởi động ngọt, chạy ngon chưa bị Freeze=D> ,test tiếp cái đã:D
*Chụp ảnh 5M
*Quay phim WVGA
* Không OC, điểm Quadrant hơi bị còi:p
* Wifi Hotsport không hoạt động:(

***Thành truyền thống mất rồi, Mattc thì cứ phải version b mới tốt được:D. Ngủ thôi mai up bản khác:D

Chỉnh sửa cuối:
Tình hình là các bác đi ào ào nhanh quá. Nếu là em thì em vẫn chọn 1.6C của bác ÂN... Very Good

Còn thì hiện đang test SC 1.5 Final từ đêm qua đến giờ. Không bị freeze, pin hao rất rất ít. Lần đầu tiên em xài HD2 with Android mà từ sáng đến tối pin vẫn còn 1/2... Sướng. Có thể em để xài luôn, nếu gặp lỗi gì khó chịu (tất nhiên trừ những lỗi vớ vẩn ko bao giờ đụng đến) thì quay ngay về 1.6C. Còn bản 1.7 còn test dài dài....

Mattc Leo + Foyo w/ Sense RC 1.7. RMNET ( 31/8/2010) bản này download có 10k/s up lên Mediafire đi bác ơi .

Nhờ các bác sau này Up link lên mediafire dùm em nha, chứ thật tình không hiểu do máy hay do mạng mà bị out liên tục. Nó cứ báo là liên kết bị gãy em pó tay với mấy cái link này luôn. Thank sờ nhiều

Các bác cho mình hỏi, thẻ nhớ khoảng 8Gb -> 16Gb Class 6 -> 8 -> 10 bao nhiêu tiền vậy? Mình cũng định mua 1 cái để tiện làm việc và lưu trữ. Nhưng mua ở chỗ nào, giá bao nhiêu thì chuẩn. Vì bây giờ chỗ nào ra cũng thấy ớn lạnh xương sống, có chỗ bán rất thật mà mình không biết. Đa số là buôn bán lừa đảo, mong các bác giúp cho. Thanksssssssssssssssssss
e qiải quyết đuwocj vụ của bác nhưng ko biết bác có ưng ko ? chỗ em thẻ bét nhất cũng là class 6
con thẻ của em class 10 , hôm trước lấy kèm em samsung I9000, tụi nó bán ~ 3t

Đây này bác, em đã làm rồi nè. Nhưng nó toàn báo thế này cho nên em cần phần mềm nào mạnh hơn thằng này để sửa. Nếu không được nữa thì buộc lòng em phải cho thằng này theo diện đoàn tụ thôi:(. Giờ biết làm gì nữa bây giờ.
:(:)((X-(X-(

cái này thì bác giải quyết thaeo cách của em là ok , đầu tiên format bằng trình mặc định của win ( fat 32 , 32k ) sau đó cắm lại thẻ ;à fornmat bình thường thôi , hôm trước em dùng cái 4g ( kèm thep máy ) cũng bị vậy nhưng giải quyết theo cahs đó là ok đó

Bác Ancola & các bác cho em hỏi lỗi khi boot đến dòng chữ sau: can't accsess tty, job control turned off là đứng yên. hiện tượng trên chỉ xảy ra với cc1 bản Matt 1.6c mod của bác AN, SC bản Final, Bángter ... còn một số bản khác thì chạy ngon. mệt thật.

Bản 1.7 RMNET khởi động ngọt, chạy ngon chưa bị Freeze=D> ,test tiếp cái đã:D
*Chụp ảnh 5M
*Quay phim WVGA
* Không OC, điểm Quadrant hơi bị còi:p
* Wifi Hotsport không hoạt động:(

***Thành truyền thống mất rồi, Mattc thì cứ phải version b mới tốt được:D. Ngủ thôi mai up bản khác:D

hì hụi download về, back up xông xuôi tính Up nghe bác nói vậy ngưng luôn, xài típ cái 16c mới úp hồi chiều chưa nóng máy nữa đê có bản b rùi Up hihi thanks reports của bán Ancola nhé

Chỉnh sửa cuối:
Tình hình là các bác đi ào ào nhanh quá. Nếu là em thì em vẫn chọn 1.6C của bác ÂN... Very Good

Còn thì hiện đang test SC 1.5 Final từ đêm qua đến giờ. Không bị freeze, pin hao rất rất ít. Lần đầu tiên em xài HD2 with Android mà từ sáng đến tối pin vẫn còn 1/2... Sướng. Có thể em để xài luôn, nếu gặp lỗi gì khó chịu (tất nhiên trừ những lỗi vớ vẩn ko bao giờ đụng đến) thì quay ngay về 1.6C. Còn bản 1.7 còn test dài dài....
Thế bạn có được 1 GB data store ko ?

Status
Không mở trả lời sau này.
Back