• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình thì nhận thấy các bản android đều chạy mượt lúc pile khỏe và khi pile yếu thì hay bị freeze màn hình , không biết các bạn có bị vậy không ?

Mình thì nhận thấy các bản android đều chạy mượt lúc pile khỏe và khi pile yếu thì hay bị freeze màn hình , không biết các bạn có bị vậy không ?

Vụ freeze chả liên quan gì đến pin cả bác ạ. Nó mà đã bị thì có mà full battery cũng bị, low battery cũng đứng....

Mình ko có nhu cầu đó bác ạ, vì cứ thay đổi các phiên bản xoành xoạch, có kịp cài gì vào máy đâu mà sợ hết 512MB.

Mình thì dùng Android luôn rồi. Từ ngày có android hiếm khi sài đến winmobile lắm. Nên cần dung lượng 1gb

Subcraff 1.5 CM 6 (origiont font - ppp) + Kernel R9 :
Nhận xét : nhanh, mượt , wifi ầm ầm. Chưa bị lỗi gì.
Tốc độ benmark tăng đang kể. Mình ko overclock cũng được 14++. Thẻ nhớ noname cùi (Class 2).

Còn dưới đây là file rootfs dùng để tạo 1GB data store cho bản Subcraff 1.5 CM6

http://www.mediafire.com/?8b0948dmt19l5hz

Các bạn tải về. Sau đó xóa file rootfs.img trong thư mục android của bản gốc đi. Sau đó mới chep file trên vào.

Have fun

Chóng hếtcả mặt:(:)(:)(( đang tạm hài lòng với Hypêr Droid...
Tiện đây cho em hỏi cái là trong bản Android của em ko thấy chương trình flashlight, em lên market tìm thì nó là ch.trình điều khiển độ sáng màn hình chứ ko phải đèn flash của máy. Vậy cách khắc phục giơf làm thế nào ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Em đọc mãi cái thuật ngữ Pile của bác mà luận mãi không ra. Em cứ nghĩ nó là cái chi chi đó. Hóa ra là pile = pin. Rõ khổ cái thân em.
Cái việc nó freeze màn hình thì có nhiều lý do (tựa như màn hình xanh chết chóc ý, có ai biết lý do mô), mà theo ngu ý của em thì pin nó ít ảnh hưởng đến việc đơn lắm mà liên quan nhiều đến tốc độ thẻ chạy Android.
Em bị đơn hàng ...gần đến trăm lần rồi ấy chứ. Mỗi lần đơ là phải tháo pin, khởi động lại Win, chạy lại Android. Khổ.

Kết quả test Mattc Leo + Foyo w/ Sense RC 1.7. RMNET trên HD2 thường, thẻ class 2, 16GB, cài vào từ 6h sáng nay:
- Chưa bị đơ màn hình lần nào
- Tự khởi động lại: 3 phát rồi, chả biết lý do làm sao, đang chấm chấm trên màn hình, reboot; đang khóa màn hình, reboot; đang tắt đi để sạc pin, khởi động lên luôn.

Chỉnh sửa cuối:
Bác giải thích giùm em bản PPP và bản RMNET khác nhau chỗ nào được không ? Em ói quá !

Bản PPP là bản dùng giao thức PPP hiện tại để giao tiếp mạng.
Bản RMNET là bản dùng giao thức RMNET - là một giao thức cũ hơn của PPP .
Sự khác biệt ở đây là nếu bạn dùng bản PPP mà có vấn đề về kết nối mạng thì thử dùng bản RMNET, tuy nhiên tốc độ down/up của nó sẽ chậm hơn so với PPP.

Em toàn bị tự khởi động lại các bác ơi, dùng RMNET. Sáng đến giờ dính 7 lần rồi.

Mấy bác giúp mình với. Mình cài Leo Mattc 1.6b + ROM WinMo Chucky Rom. Mỗi lần muốn chép data vào SD card mình phải boot lại Android thì nó mới nhận. Có cách nào kết nối HD2 với PC rồi chep data mà HD2 vẫn nhận ko các bác (ko cần fai reboot Android)

Thanx all

Haiz! Có ai làm ơn giúp mình ko? Thanx

Đang dùng bản mattc 1.6c mod của bác An, thấy cực ổn, chỉ thỉnh thoảng bị đơ mh, kg biết bản 1.7 này có tốt hơn kg nhỉ ?

Đang dùng bản mattc 1.6c mod của bác An, thấy cực ổn, chỉ thỉnh thoảng bị đơ mh, kg biết bản 1.7 này có tốt hơn kg nhỉ ?

Chẳng biết được đâu bác à, cứ thử đi rồi hay. Nói chung là mattc thường dính đòn này. Khó đỡ lắm. Bản 1.6c của bác ancola66 vẫn là ổn nhất. Em thấy từ hôm chạy đến chừ chưa bị phát mô cả. he he.

If PPP does not work for you, use RMNET version. Symptoms of PPP issues include:
-Hard freezes. Requires battery pull or reset.
-No internet connection on either market or browser. If internet works with market but not browser, check APN settings.
-Phone app crashing.

Not everyone experiences these issues so I recommend you try PPP first. The benefits of PPP are improved packet loss on larger files and higher uploads, to name a couple.

I do not recommend upgrading. This build has too many changes that may cause errors. The rootfs.img must be changed. Builds after 1.7 will have an easy upgrade path.

Mới đọc xong cái Recommend này của tác giả thì không muốn test nữa.

Tình hình là thấy bản Sub 1.5 bị một lỗi khó chịu. Đó là khi mình bấm khóa màn hình (bằng Lock widget hoặc bằng phím End Key), thì khi bấm vào nút Open (Call) để mở lại màn hình thì nó hay bị không lên. Không biết có bác nào gặp trường hợp này ko nhỉ. Hay là do bản Sub 1.5 này nó đã chỉnh lại chỉ mở và tắt màn hình bằng 2 phím Open và End nên nó bị lỗi

Status
Không mở trả lời sau này.
Back