• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Chóng hếtcả mặt:(:)(:)(( đang tạm hài lòng với Hypêr Droid...
Tiện đây cho em hỏi cái là trong bản Android của em ko thấy chương trình flashlight, em lên market tìm thì nó là ch.trình điều khiển độ sáng màn hình chứ ko phải đèn flash của máy. Vậy cách khắc phục giơf làm thế nào ạ?

Bác lên market search Nexus Torch/Flashlight Froyo nhé

If PPP does not work for you, use RMNET version. Symptoms of PPP issues include:
-Hard freezes. Requires battery pull or reset.
-No internet connection on either market or browser. If internet works with market but not browser, check APN settings.
-Phone app crashing.

Not everyone experiences these issues so I recommend you try PPP first. The benefits of PPP are improved packet loss on larger files and higher uploads, to name a couple.

I do not recommend upgrading. This build has too many changes that may cause errors. The rootfs.img must be changed. Builds after 1.7 will have an easy upgrade path.

Mới đọc xong cái Recommend này của tác giả thì không muốn test nữa.

Bác ko hiểu ý của tác giả. Ý ở đây là khuyên các bác nên cài một bản Android mới (xoá bản cũ, cop bản 1.7 vào vào thư mục gốc thẻ nhớ), đừng nâng cấp kiểu như 1.6c lên 1.7 bằng các bản patch. (Nếu tác giả khuyên không nên dùng thì ra 1.7 làm gì :)) )

Chỉnh sửa cuối:
Tình hình là thấy bản Sub 1.5 bị một lỗi khó chịu. Đó là khi mình bấm khóa màn hình (bằng Lock widget hoặc bằng phím End Key), thì khi bấm vào nút Open (Call) để mở lại màn hình thì nó hay bị không lên. Không biết có bác nào gặp trường hợp này ko nhỉ. Hay là do bản Sub 1.5 này nó đã chỉnh lại chỉ mở và tắt màn hình bằng 2 phím Open và End nên nó bị lỗi
hiện tại bản nào cũng bị như thế tuy không thường xuyên

Minh dùng Mattc Leo + FRoyo w/Sense RC 1.6c (1G data)_Mod by ancola66 , dùng bình thường ( nghe gọi ) thì rất tốt nhưng chơi game hoặc xem phim thì chỉ 10p là máy tự động restart . xem 1 bộ phim mà khởi động lại cả chục lần, có bạn nào bị như minh không?

Minh dùng Mattc Leo + FRoyo w/Sense RC 1.6c (1G data)_Mod by ancola66 , dùng bình thường ( nghe gọi ) thì rất tốt nhưng chơi game hoặc xem phim thì chỉ 10p là máy tự động restart . xem 1 bộ phim mà khởi động lại cả chục lần, có bạn nào bị như minh không?
Mình chỉ bị vậy khi hết pin hoặc pin bị sụt nguồn, cũng đang dùng bản Rom giống bạn. Bạn nên kiểm tra lại pin nhé. Thử thay thẻ nhớ khác xem có phải do thẻ không. Đành dùng phương pháp lọa trừ vậy^^

Cái này theo tác giả thì nên giải phóng toàn bộ ram rồi mới xem film hay chơi game thì sẽ khắc phục được phần nào, Theo mình nghĩ cũng do 1 phần thẻ nhớ nữa, thẻ nhớ vừa chạy ứng dụng vừa chạy hdh và đọc file nên đáp ứng không kịp >>> tèo.

mình đang dùng Mattc 1.6c fix, không biết sao mỗi lần chép nhạc hay phim z vào fai reset may mới nhận ra những z mình vừa chép, không biết có ai cũng bị giống em ko?

Các bác cho em hỏi: android HD2 các chương trình khác như game, nhạc chuông đều to rõ, nhưng khi chơi các file video bằng cả chương trình xem video mặc định và cả Rock Player nhưng âm thanh bé quá. Có cách nào cải thiện tình hình k các bác, vì mỗi lần muốn xem video em lại phải chuyển về WM thì âm thanh mới đủ nghe. Thank các bác nhiều^^

Tình hình là thấy bản Sub 1.5 bị một lỗi khó chịu. Đó là khi mình bấm khóa màn hình (bằng Lock widget hoặc bằng phím End Key), thì khi bấm vào nút Open (Call) để mở lại màn hình thì nó hay bị không lên. Không biết có bác nào gặp trường hợp này ko nhỉ. Hay là do bản Sub 1.5 này nó đã chỉnh lại chỉ mở và tắt màn hình bằng 2 phím Open và End nên nó bị lỗi

Chuyện thường tình, bản nào cũng bị hết bác ạ. Cái này phải kiên nhẫn chút, nghĩa là sau khi bác tắt (khóa màn hình) thì đừng có bấm mở ngay, vì tốc độ đọc thẻ nhớ chưa đáp ứng được 2 yêu cầu xử lý Khóa/Mở toàn hệ thống cùng lúc.

Nguyên văn bởi VNS_n
Mấy bác giúp mình với. Mình cài Leo Mattc 1.6b + ROM WinMo Chucky Rom. Mỗi lần muốn chép data vào SD card mình phải boot lại Android thì nó mới nhận. Có cách nào kết nối HD2 với PC rồi chep data mà HD2 vẫn nhận ko các bác (ko cần fai reboot Android)

Thanx all
Bác xài ROM Â6_v7_lite Dual Boot của bác Ân luôn đi. Rồi cái 1.6c. Việc cắm cable vào PC chạy rất ổn với bản 1.6c cắm vô máy cho lựa chọn giao thức (xạc, usb drive v...v...), rút cable ra, nó trả tự dộng về cho máy nhận thẻ nhó

Bác xài ROM Â6_v7_lite Dual Boot của bác Ân luôn đi. Rồi cái 1.6c. Việc cắm cable vào PC chạy rất ổn với bản 1.6c cắm vô máy cho lựa chọn giao thức (xạc, usb drive v...v...), rút cable ra, nó trả tự dộng về cho máy nhận thẻ nhó

Thanx bạn. Mình thix ROM Chucky hơn nên mới nhờ các bác giúp về vấn đề này :D. Tiện thể ở đây có ai test Mattc 1.7 chưa? Có gặp prob gì ko vậy :)

mình đang dùng Mattc 1.6c fix, không biết sao mỗi lần chép nhạc hay phim z vào fai reset may mới nhận ra những z mình vừa chép, không biết có ai cũng bị giống em ko?

Cũng có thể dùng Droid Explorer chép vào nhận liền;;)

Mình mới test bản 1.7 ppp. Sau 3 lần bị đứng thì lần thứ 4 chạy ổn cho đến khi khởi động lại. Sau 3 lần bị đứng lần nữa khởi động lại chạy bình thường. Bó tay cái bản này. Dùng bản 1.7 RMNET cho nó lành.

Bản 1.7 rmnet bị lỗi compass, các bản SC vẫn bị lỗi freeze dù không thường xuyên, nhìn chung hiện tại bản 1.6cfix của ancola66 xài là ổn nhất !

Bác lên market search Nexus Torch/Flashlight Froyo nhé

Bác ko hiểu ý của tác giả. Ý ở đây là khuyên các bác nên cài một bản Android mới (xoá bản cũ, cop bản 1.7 vào vào thư mục gốc thẻ nhớ), đừng nâng cấp kiểu như 1.6c lên 1.7 bằng các bản patch. (Nếu tác giả khuyên không nên dùng thì ra 1.7 làm gì :)) )

Sao không hiểu bác. Ý của tác giả nó thế này
Nếu bản sài PPP ko dùng được thì thử sài bản dùng RMNET. Với bản PPP có một số vấn đề sau:
- Hard freezes(cái này để tiếng anh luôn, dịch lủng củng lắm) thì nên tháo pin hoặc reset
- Có thể ko có kết nối internt nay là ko vào được market hoặc trình duyệt...
- Ứng dụng bị xung đột (crash)

Sẽ không ai thích trải nghiệm bản PPP khi có những vấn đề thế, nhưng tôi khuyên bạn nên thử dùng nó....

Và quan trọng ý tác giả muốn nói ở đây là : Bản 1.7 này có nhiều sự thay đổi, nên khả năng gây ra nhiều lỗi.
Vì thế chúng ta cứ chờ tác giả fix lỗi, mà muốn fix lỗi thì đương nhiên tác giả phải nhận được các phản hồi về các lỗi mà người dùng gặp phải để fix.

Mình khuyên các bạn nên thử : Subcraff 1.5 + R9 . Chỉ có một lỗi hơi khó chịu đó là phần khóa màn hình xong rồi mở màn hình lên lại thì nó đôi khi ko hiện lên.
Cái này chắc là do bản này tác giả đã thay đổi file system (như của mattc) và chỉnh sửa một số thứ nên vẫn còn bị xung đột. Hi vọng bản sau sẽ tốt hơn.

HyperDroid v1.1 - Release Date: September 1, 2010
Completely Customized & Optimized HD2 Android 2.2(Froyo) from source (based on CyanogenMod-6.0.0)
ROM Version: HyperDroid v1.1 - http://www.cyanogenmod.com/
Build number: FRF91
Kernel version:
2.6.32.9 #michyprima@mainframe #85 (R9)- Kindly built & optimized by michyprima -
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=756513

by merging latest GIT code w/ ElbartoME fixes and overclocking code by Huanyu
Sources available at:
http://git.linuxtogo.org/?p=groups/m...htc-msm-2.6.32
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=740963

Kernel Features by HTC-Linux-Dev-Team (dcordes, cotulla, darkstone, danij3l, manusfreedom et.al), MichyPrima, ElBartoME & Huanyu:
What's new:
R9
- Updated to 26c66976c838c956c7b003cec8fd96c7cdac4026 git commit
- adds version in informations
- changed the penguin
- other small changes

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=769026

Thằng này nó như là mix của mấy thằng kia.

Mình khuyên các bạn nên thử : Subcraff 1.5 + R9 . Chỉ có một lỗi hơi khó chịu đó là phần khóa màn hình xong rồi mở màn hình lên lại thì nó đôi khi ko hiện lên.
Cái này bản nào chả bị... có cái nào ko bị đâu bác. Và cái đó do đọc data từ thẻ nhớ ko kịp. Ngoài ra bác nào xài lên 1GB Storage thì cũng chấp nhận vụ đọc thẻ chậm nhé. ROM 1GB trog máy thì đọc nhanh chứ file data image trên thẻ thì trở thành điểm nhược đấy

Cái này bản nào chả bị... có cái nào ko bị đâu bác. Và cái đó do đọc data từ thẻ nhớ ko kịp. Ngoài ra bác nào xài lên 1GB Storage thì cũng chấp nhận vụ đọc thẻ chậm nhé. ROM 1GB trog máy thì đọc nhanh chứ file data image trên thẻ thì trở thành điểm nhược đấy

Ý mình là bị thường xuyên hơn. Bản 1.4d ít khi bị. Cái này như mình đã nói, do bản này tác giả đã thay đổi khá nhiều.
Thay đổi base rom sang CM 6 và mix với elbartome . Bản này khóa và mở màn hình chỉ dùng 2 phím.
Thứ 2 là tác giả thay đổi lại file hệ thống ( theo như mattc). Bác để ý sẽ thấy bản này khác rất nhiều so với các bản trước.

Thắng mattc 1.7 cũng thế. Nó bị lỗi nhiều là do bản này nó thay đổi rất nhiều (mix đủ thử vào)

Các bác giúp em fix lỗi font này với. Em đang xài bản sshubCRAFT_v1.5

Status
Không mở trả lời sau này.
Back