• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Các bác giúp em fix lỗi font này với. Em đang xài bản sshubCRAFT_v1.5
Cái này bác xóa đi,cài bản giống hệt thế nhưng có thêm original font thì dc . Ngoài ra ko có cách khác đâu ạ.

Thấy mọi người kêu bản Mattc 1.7 PPP quá trời mình thì test từ hôm qua tới giờ chẳng bị sao cả,bạn này chạy mượt mỗi cái là ko OC nên khi quadrant hơi kém.:))
PS :Bác Hải có lên thì trả lời e vụ làm giãn màn hình các ứng dụng khi chạy Bangster nhé, e tìm mãi mà ko thấy chỗ nào để làm giãn màn hình cả, à còn cái vụ chỉnh màn hình Density lên 200dpi nữa.:|

Chỉnh sửa cuối:
Ai có link down bản shubCRAFT_v1.5_origfonts.rar ko cho mình với. Link ở bài đầu tiên down ko dc . :-(

Cập nhật bản HyperDroid 1.1 của tác giả Pongster:

- Những ai muốn giữ nguyên data từ bản 1.0 thì chỉ việc cop file data.img của bản cũ vào thư mục bản 1.1 là ok.

- Nhận xét V1.1: Nhân mới R9 cũng chưa có gì đột phá. Bản build mới sử dụng giao thức RMNET nên data và wifi có vẻ ổn định hơn. Tốc độ và khả năng đáp ứng vẫn như bản 1.0. Nói chung chưa có những nâng cấp đáng kể :D

Thấy mọi người kêu bản Mattc 1.7 PPP quá trời mình thì test từ hôm qua tới giờ chẳng bị sao cả,bạn này chạy mượt mỗi cái là ko OC nên khi quadrant hơi kém.:))
PS :Bác Hải có lên thì trả lời e vụ làm giãn màn hình các ứng dụng khi chạy Bangster nhé, e tìm mãi mà ko thấy chỗ nào để làm giãn màn hình cả, à còn cái vụ chỉnh màn hình Density lên 200dpi nữa.:|

Để em trả lời luôn cho nhé.
1. Vào Droid Explorer copy file "build.prop" trong file "system" ra ngoài desktop.
2. Dùng text tìm đến dòng "ro.sf.lcd_density=240" sửa 240 thành 200 (cái này tùy ý thích) rùi save lại.
3. Coppy file đã sửa vào system.
4. Reboot lại máy
Em làm rồi. Thấy xấu òm, mà nó cứ bị lệch thế nào ấy. Tốt nhất để nguyên bản còn hơn

Thanx bạn. Mình thix ROM Chucky hơn nên mới nhờ các bác giúp về vấn đề này :D. Tiện thể ở đây có ai test Mattc 1.7 chưa? Có gặp prob gì ko vậy :)
da test ko khac nhieu lam, wifi, 3g, chup hinh 3M, quay phim van 800x480, pin good, CPU 998 ... ko khac may so voi ban 16c. Bổ sung : youtube application, phim mp4 ko xem được, có bạn nào xài 1.7 bị ko?

Chỉnh sửa cuối:
Các bro cho hỏi , Bangsters V1.1 (CM6 Final) Froyo Theme (180dpi) ,bản này ko có FM Radio, vậy mình phải tìm ở đâu?

Các bro cho hỏi , Bangsters V1.1 (CM6 Final) Froyo Theme (180dpi) ,bản này ko có FM Radio, vậy mình phải tìm ở đâu?

Hiện tại thì chưa có bạn ạ, nhưng theo như trên xda nói thì các developers đang nỗ lực để giải quyết vấn đề này trong các bản build dựa trên CM.

Thiết bị :

• Hd2 thường
• Rom WinMo : Blue Sea v15
• Radio : 2.10.50.26
• Mạng : Mobifone
• Thẻ : Nokia 1G – No class – Chưa độ lại

Kết nối :

• Wifi : Tốt,
• Data : Tốt
• Bluetooth : Data : Tốt
Tai nghe : Chưa thử
• GPS : Tốt
• Kết nối qua DroidExpored : Tốt
• Kết nối qua HTCSync : Không
• Wifi Router : Kết nối xanh lè nhưng không có Internet ???
• USB Tethering : ???

Camera

• Camera 5M – Google style – chụp xong vào Galery : Tốt
• Camcoder : đến WVGA - Tốt
• Foodprint : Không có nhưng có tính năng tương tự Strore location tại Camera

Ứng dụng

• Ứng dụng tích hợp: ADW Laucher,USB connected ,
• FM Radio : Không có

Nhận xét chung

• Giao diện CyanogeMod , DPI : 167 bé tí, nhưng khi chỉnh lên 240 thì Tốt
• Kernel : 2.6.32.9 #michyprima@mainframe #85 (R9)
• Độ nóng : Mát
• Hao pin : Bình thường
• Hiện tượng liệt cảm ứng : Chưa gặp
• Ram free : Khoảng > 288
• Quadrat : khoảng 1800

Sau khi chỉnh DPI lên 240 ( rất thích chỉnh từ 180 đến 200 nhưng không sao chỉnh được bàn phím Vietnamese IME full ) , thay lại Data xuống 512 ( cho vừa cái thẻ chuối) thì đây là bản Rom mình ưng ý nhất, nhanh, mượt, không bị đơ cảm ứng :)):)):))

Hình đính kèm

đây là bản Rom mình ưng ý nhất, nhanh, mượt, không bị đơ cảm ứng :)):)):))
[/COLOR][/B]​

Ô, bác có cái theme ADW giống hệt của em :D Công nhận dùng bản này giao diện và khả năng đáp ứng sướng.

P/S: Bác chỉnh SetCPU thế nào mà lên được 1800 thế. Em cao nhất là 1650.

À nhân tiện, anh em cho hỏi cái widget thông báo % pin trong ảnh dưới tên là gì ấy nhỉ

Cái widget hiển thị ngày tháng thì em biết tên là Tajm rồi.​

Chỉnh sửa cuối:

Thiết bị :

• Hd2 thường
• Rom WinMo : Blue Sea v15
• Radio : 2.10.50.26
• Mạng : Mobifone
• Thẻ : Nokia 1G – No class – Chưa độ lại

Kết nối :

• Wifi : Tốt,
• Data : Tốt
• Bluetooth : Data : Tốt
Tai nghe : Chưa thử
• GPS : Tốt
• Kết nối qua DroidExpored : Tốt
• Kết nối qua HTCSync : Không
• Wifi Router : Kết nối xanh lè nhưng không có Internet ???
• USB Tethering : ???

Camera

• Camera 5M – Google style – chụp xong vào Galery : Tốt
• Camcoder : đến WVGA - Tốt
• Foodprint : Không có nhưng có tính năng tương tự Strore location tại Camera

Ứng dụng

• Ứng dụng tích hợp: ADW Laucher,USB connected ,
• FM Radio : Không có

Nhận xét chung

• Giao diện CyanogeMod , DPI : 167 bé tí, nhưng khi chỉnh lên 240 thì Tốt
• Kernel : 2.6.32.9 #michyprima@mainframe #85 (R9)
• Độ nóng : Mát
• Hao pin : Bình thường
• Hiện tượng liệt cảm ứng : Chưa gặp
• Ram free : Khoảng > 288
• Quadrat : khoảng 1800

Sau khi chỉnh DPI lên 240 ( rất thích chỉnh từ 180 đến 200 nhưng không sao chỉnh được bàn phím Vietnamese IME full ) , thay lại Data xuống 512 ( cho vừa cái thẻ chuối) thì đây là bản Rom mình ưng ý nhất, nhanh, mượt, không bị đơ cảm ứng :)):)):))

Hình đính kèm

Đã có bạn nào sử dụng được Wifi Router với các bản dùng Kernel mới chưa ? lỗi sóng không có ruột là do build hay do mạng . Mình nhớ khi dùng WinMo lúc bật Wifi Router lên thì máy còn hỏi : Sử dụng với kết nối mạng nào : 3G HCDMA hay mobifone GPRS ( phải chọn là GPRS thì mới dùng được ) nhưng thằng này không có chỗ nào set vụ đó ???

Vụ thay đổi DPI : Dùng lúc đầu không quen nhưng càng dùng càng thích DPI trong khoảng 180 đến 200. Các phần mềm cho to ra thì chỉnh trong spare part cũng được nhưng riêng bộ bàn phím Vienamese IME là không dãn ra nên khó chịu lắm. Các bác có cao kiến gì thay thế không ???

Sao quadrant của bác Hải lên 1800 thì khủng thật:) bác Hải check lại cho em xem vào camêr chụp dc khoảng vài chục kiểu là lại bị freêze màn hình mất 5s bác ạ. Ko hiểu tại sao nữa:(

Đã test bản Mattc Leo + Foyo w/ Sense RC 1.7. RMNET ( 31/8/2010). Không bị lỗi như bản 1.7pp, chạy rất ổn định. Good!! ^^

Sao quadrant của bác Hải lên 1800 thì khủng thật:) bác Hải check lại cho em xem vào camêr chụp dc khoảng vài chục kiểu là lại bị freêze màn hình mất 5s bác ạ. Ko hiểu tại sao nữa:(
Chạy khoảng 30 lần thế nào cũng vồ được một phát:))

Ô, bác có cái theme ADW giống hệt của em :D Công nhận dùng bản này giao diện và khả năng đáp ứng sướng.

P/S: Bác chỉnh SetCPU thế nào mà lên được 1800 thế. Em cao nhất là 1650.

À nhân tiện, anh em cho hỏi cái widget thông báo % pin trong ảnh dưới tên là gì ấy nhỉ

Cái widget hiển thị ngày tháng thì em biết tên là Tajm rồi.
Nó là BattStatt đó bạn.

Híc, giờ nhiều bản quá không biết dùng cái nào đây. Híc, tải bằng điện thoại lâu quá

hôm qua đến giờ down bản 1.0 về không đc, hên là giờ định down lại thì thấy thành 1.1 rồi.. Hy vọng em nó okie

Để em trả lời luôn cho nhé.
1. Vào Droid Explorer copy file "build.prop" trong file "system" ra ngoài desktop.
2. Dùng text tìm đến dòng "ro.sf.lcd_density=240" sửa 240 thành 200 (cái này tùy ý thích) rùi save lại.
3. Coppy file đã sửa vào system.
4. Reboot lại máy
Em làm rồi. Thấy xấu òm, mà nó cứ bị lệch thế nào ấy. Tốt nhất để nguyên bản còn hơn
Ok Men, để anh thử xem.a cũng khoái để 180dpi nhưng mỗi tội cái IME bị lệch và bé.:|

Status
Không mở trả lời sau này.
Back