• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
thôi để khi nào có win phone seven thì xài .. android làm chi ko mươt mà lắm đâu
cảm ưng cũng ko nhạy

chả biết Bác nì đã thử Android chưa mà vào phán bừa một câu thế.:-??

Hì hì, giờ thì dùng bản SUB 1.5+R9 ngon lành cành đào rồi. Không bị cái lỗi kia nữa . Chỉ cần tắt màn hình xong thì để một tí rồi mở lại thì sẽ ko bị.
Chắc nó xử lý ko kịp

Sao không hiểu bác. Ý của tác giả nó thế này
Nếu bản sài PPP ko dùng được thì thử sài bản dùng RMNET. Với bản PPP có một số vấn đề sau:
- Hard freezes(cái này để tiếng anh luôn, dịch lủng củng lắm) thì nên tháo pin hoặc reset
- Có thể ko có kết nối internt nay là ko vào được market hoặc trình duyệt...
- Ứng dụng bị xung đột (crash)

Sẽ không ai thích trải nghiệm bản PPP khi có những vấn đề thế, nhưng tôi khuyên bạn nên thử dùng nó....

Và quan trọng ý tác giả muốn nói ở đây là : Bản 1.7 này có nhiều sự thay đổi, nên khả năng gây ra nhiều lỗi.
Vì thế chúng ta cứ chờ tác giả fix lỗi, mà muốn fix lỗi thì đương nhiên tác giả phải nhận được các phản hồi về các lỗi mà người dùng gặp phải để fix.

em dịch lại tí nhá bác =))
Nếu bạn dùng PPP mà k đc thì quay qua RMNET. Các bệnh mà PPP có thể dính gồm:
1. hát fờ di (khỏi dịch luôn)
2. k có internet cho cả trình duyệt và market, nếu chỉ có internet cho market mà k có cho trình duyệt thì xem lại APN (APN thì chắc internet ở đây là dùng 3G hoặc GPRS)
3. Ứng dụng điện thoại có thể đơ.
Không phải ai cũng bị dính những bệnh này, nên bạn nên thử bản PPP trước. Các lợi ích của bản PPP là giảm thất thoát gói dữ liệu của các file lớn, ví dụ thế.
Tôi k nghĩ nâng cấp là tốt (tốt nhất là cài lại từ đầu). Bản này thay đổi nhiều, nếu nâng cấp có thể lỗi. file rootfs.img phải thay mới. Các bản sau 1.7 thì có thể nâng cấp dễ hơn.

em dịch lại tí nhá bác =))
Nếu bạn dùng PPP mà k đc thì quay qua RMNET. Các bệnh mà PPP có thể dính gồm:
1. hát fờ di (khỏi dịch luôn)
2. k có internet cho cả trình duyệt và market, nếu chỉ có internet cho market mà k có cho trình duyệt thì xem lại APN (APN thì chắc internet ở đây là dùng 3G hoặc GPRS)
3. Ứng dụng điện thoại có thể đơ.
Không phải ai cũng bị dính những bệnh này, nên bạn nên thử bản PPP trước, nhưng nó khuyên nên dùng bản PPP vì sao bác biết không? Vì nó muốn biết ngoài các lỗi trên của bản PPP, thì còn lỗi nào không, để nó fix hoàn chỉnh cho bản PPP, vì PPP dùng để kết nối mạng nhanh hơn thằng RMNET(một giao thức cũ). Khi nó đã fix các lỗi đó rồi, thì sau này nó chỉ release các bản dùng giao thức PPP thôi.

Các lợi ích của bản PPP là giảm thất thoát gói dữ liệu của các file lớn, ví dụ thế.
Tôi k nghĩ nâng cấp là tốt (tốt nhất là cài lại từ đầu). Bản này thay đổi nhiều, nếu nâng cấp có thể lỗi. file rootfs.img phải thay mới. Các bản sau 1.7 thì có thể nâng cấp dễ hơn.
Ặc....Nâng cấp là sao. Bác có hiểu không? Bản mattc 1.7 làm gì có file nào để patch từ 1.6 lên 1.7 đâu mà khuyến khích. Bác nghĩ copy đè lên thì gọi là nâng cấp ah.
Mà từ "experience" mà gọi là gặp sao.
Ý của nó : Nó liệt kê các lỗi của bản 1.7 PPP ở trên. Sau đó ở dưới nó nói : Sẽ không ai thích trải nghiệm với những vấn đề đó. Bác có hiểu ko thế.
Còn cái chuyện file rootfs.img nó đã nói nay từ mấy bản trước là : mỗi file rootfs của mỗi bản nó sẽ ko tương thích hoàn toàn với các bản khác
Trong log của bản 1.6 nè bác : This rootfs.img is *NOT* compatible with any others.

Còn việc bản mới sau bản 1.7, tác giả có thể config lại rom, để sao cho những thành phần cần thay đổi, người ta có thể dể dàng thay đổi hơn. Kiểu như cài ứng dụng lên một cái core rom vậy.

"Nâng cấp" tức là giữ lại file data.img của version trước chỉ copy đè nhưng file hệ thống mới thôi

da test ko khac nhieu lam, wifi, 3g, chup hinh 3M, quay phim van 800x480, pin good, CPU 998 ... ko khac may so voi ban 16c. Bổ sung : youtube application, phim mp4 ko xem được, có bạn nào xài 1.7 bị ko?

Minh cũng vừa up lên 1.7. Mình chưa cài 1.6c nên cung ko so sanh được, nhưng 1.7 so với 1.6b thì tốt hơn nhiều (ít freeze hơn + pin tốt hơn). Phim mp4 mình xem ngon, youtube đúng là xem ko được (phim xem được thì chỉ có tiếng mà ko có hình ảnh)

Đã test bản Mattc Leo + Foyo w/ Sense RC 1.7. RMNET ( 31/8/2010). Không bị lỗi như bản 1.7pp, chạy rất ổn định. Good!! ^^

Youtube chạy tốt không bạn? Freeze thì sao? Cho vài cái nhận xét chi tiết đi bạn ơi. Mà bạn xài Radio + ROM WinMo version nào thế?

Bác Ân dạy em lại cách Set Cpu với, e chạy bản 1.6c đã fix của bác mà chạy quadrant cứ thấp tè bác ạ haizz?

Hàng về... mời các bác xơi!

[HtcClay's SuperHD2 V1.1]_[Kernel jongkorendijk #106]
DOWNLOAD
http://www.megaupload.com/?d=URWGORRT

Battery Life
For me............ i get 10 hours of HEAVY usage with 3g and Google sync on.....left me at 25%

Whats working:
- Wifi
- GPS
- 3G
- 5 MP Camera with flash
- Bluetooth
- Everything thats working on other builds

Instructions:

Copy Anrdroid Folder to the root of your SD card. Run clrcad & haret.
Once booted into Android, type the following into Terminal
su
fix_permissions

Cái này mới đáng để test tiếp này : FroyoStone Sense - V2 đã có trên bài 1:D

bác Ân ơi bác bỏ rơi thỉnh cầu của em ạ, bác cho e cái cách set cpu với ạ, để như thế nào là tốt và có quadrant cao ạ, e đang chạy 1.6c fix của bác huhu

Status
Không mở trả lời sau này.
Back