• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Chỉnh sửa cuối:

Thiết bị :

• Hd2 thường
• Rom WinMo : Blue Sea v15
• Radio : 2.10.50.26
• Thẻ : Sandisk 8G – Class2 – theo máy
• Mạng : Mobifone

Kết nối :

• Wifi : Tốt
• Data : Tốt
• Bluetooth : Data – Tốt
Tai nghe : Chưa thử
• Kết nối qua DroidExpored : Tốt
• Kết nối qua HTCSync : Chưa thử do tháo ra rồi
• Wifi Router : Không - Khởi động lại máy ngay khi chọn
• GPS : Tốt
• USB Tethering :

Camera

• Camera 3M – HTC style : Chụp vẫn có ảnh mây
• Camcoder : đến WVGA
• Foodprint : Không hoạt động

Ứng dụng

• Ứng dụng tích hợp: G-Sensor Disable
• FM Radio : Tốt

Nhận xét chung

• Sence đẹp, tiện dụng cho gọi điện và nhắn tin, bàn phím Touch của HTC
• Độ nóng : Bình thường
• Hao pin : Bình thường
• Hiện tượng liệt cảm ứng : Chưa gặp
• Ram free : Khoảng > 230
• Quadrat : khoảng 1480

Data 1G, không kèm Media (không có chuông, phải cho vào )

Đánh giá chung bản HtcClay' SuperHD2 V1.1 :
- Wifi : Tốt
- 3G : tốt
- Bluetooth : không tốt
- Camera : 5M , vào thẳng được Galery khi chụp.
- Camcorder : WVGA
- Wifi router : Hiện kết nối nhưng không truy cập được
- Usb conection : tốt
- Cảm ứng khá mượt, chưa bị lỗi freeze kể từ lúc test tới giờ, giao diện ADW lauch khá thân thiện, màn hình 240dpi, sử dụng kernel mặc định quadrant hơi kém,set CPU chỉ lên được tới 998Mhz.
Nhìn chung phiên bản khá ổn.Sau đây là hình minh họa :
Quandrant hơi kém:|

Các màn hình chính:

Có vẻ như 2 bản 2 bác vừa test ko có gì nổi bật hơn so với các build khác nhỉ. Đợi các bản khác mang tính đột phá hơn vậy.

Không hiểu sao Wifi xài ké hàng xóm nhà mình không vào được trang www.multiupload.com nhỉ. Ai biết cách khắc phục không chỉ cho mình với nha.

Từ hôm đến giờ không biết các bạn đã test được bản nào ngon chưa. Mình thấy bản matt 1.7 sao hao Pin quá, để máy không dùng cái gì từ lúc còn 88% tới 1 tiếng sau còn 70% thôi. Hao pin kinh khủng, giờ chưa thấy bản nào chạy ngon lành mà đỡ hao pin nhỉ. Thôi đành ngồi chờ có bản nào ngon rồi Up luôn vậy. Mình hết thời gian để test rồi, đành chờ các bạn vậy. Thankssssssssssssss

Cái này mới đáng để test tiếp này : FroyoStone Sense - V2 đã có trên bài 1:D
Room này mình kết hợp với R9 loại nào được vậy bác...........
Ketnel OverClock R9 (Newbt Temcheck)

Kernel OverClock R9 (Oldbt Temcheck)

không hiểu sao máy mình khi cài các bản android vào thi loa nghe lại bé hơn binh thường,cứ phải dí trặt vào tai mới nghe rõ đc,có bác nào giống em ko?có bản Hyper thì nghe to như binh thường.hix..hơn nữa em cứ cop nhạc vào ti khởi động lại máy là ko vào duoc android..:((

Ai có thể cho mình xin Link khác của cái này không? * FroyoStone v2 ( 2 phiên bản có sense và không có sense) update 2/9/2010
Mediafire càng tốt. Mình không thể nào tải được trên multiupload, không hiểu sao nó bị chặn bởi cái gì nữa, chán quá. Thanksssssssssssssssss

Từ hôm đến giờ không biết các bạn đã test được bản nào ngon chưa. Mình thấy bản matt 1.7 sao hao Pin quá, để máy không dùng cái gì từ lúc còn 88% tới 1 tiếng sau còn 70% thôi. Hao pin kinh khủng, giờ chưa thấy bản nào chạy ngon lành mà đỡ hao pin nhỉ. Thôi đành ngồi chờ có bản nào ngon rồi Up luôn vậy. Mình hết thời gian để test rồi, đành chờ các bạn vậy. Thankssssssssssssss

Bác dùng thử bản HyperDroid 1.1 đi. Em để chế độ standby mỗi tiếng pin hao 1-1,5% ;))

Bác dùng thử bản HyperDroid 1.1 đi. Em để chế độ standby mỗi tiếng pin hao 1-1,5% ;))

Nhưng bản này có ổn định không vậy? Mình đang dùng lại bản 1.6c của Bác Ân, chưa thử được gì thêm, chỉ sợ bản HyperDroid 1.1 này nó bị các lỗi khác thì pó hand, mà mình thấy mấy bản này không bản nào tải được các file dung lượng lớn hết nhỉ vào Web mà chỉ tải được 4 -> 5% là tự động báo Error không tải file lớn được.

Confirm là hiện tại thấy 2 bản: Mattc 1.6c của bác Ân và SC 1.5 Final + R8 là chạy rất ổn định, ít hao pin. Hôm qua xài từ 8h sáng đến 2h khuya mới về nhà mà pin vẫn còn 50%, ko tin nổi. Sướng

Bản này cũng được đấy.

Confirm là hiện tại thấy 2 bản: Mattc 1.6c của bác Ân và SC 1.5 Final + R8 là chạy rất ổn định, ít hao pin. Hôm qua xài từ 8h sáng đến 2h khuya mới về nhà mà pin vẫn còn 50%, ko tin nổi. Sướng
Chính xác là Kernel R8 vẫn ngon vì Kernel R9 đang gặp lỗi hao pin kinh khủng luôn (Tác giả đang đưa các bản test để sưả lỗi)

Vậy là Bác dùng bản nào? Không lẽ vừa Mattc 1.6c của Bác Ân và vừa SC 1.5 Final + R8 luôn hả? Chắc không vọc gì nên Pin nó mới còn nhiều chứ đúng không? Nhưng như vậy cũng là để test bản này Pin có hao nhiều hay ít là ok roài. Thanksssssss

thôi để khi nào có win phone seven thì xài .. android làm chi ko mươt mà lắm đâu
cảm ưng cũng ko nhạy

Không chào đón bạn tại thớt này >:)>:)>:) Win 7 cũng không bằng Win 8 đâu, bạn nên chờ một thể

có ae nào tìm đc bản android nghe gọi tốt cho rom ship T-mobile chưa?

Bạn này đã trả lời vài lần rồi. Muốn dùng rom ship thì không phải dân vọc rồi. Mà không phải dân Vọc thì bạn tốt nhất đừng cài Android - Hỏng máy có ngày :)):)):))

Có Bác nào thử bản này chưa, cho 4R ít thông tin đi, thanks. Mình đang down, nhưng chậm quá

* FroyoStone v2 ( 2 phiên bản có sense và không có sense) update 2/9/2010

Vậy là Bác dùng bản nào? Không lẽ vừa Mattc 1.6c của Bác Ân và vừa SC 1.5 Final + R8 luôn hả? Chắc không vọc gì nên Pin nó mới còn nhiều chứ đúng không? Nhưng như vậy cũng là để test bản này Pin có hao nhiều hay ít là ok roài. Thanksssssss

Em dùng cả hai, để vọc mà. Tham gia vụ này thì vọc máy suốt ấy chứ làm gì có chuyện ko vọc gì hả bác? Em căn cứ trên thói quen sử dụng hàng ngày qua nhiều phiên bản khác nhau đấy.

Vẫn đánh giá bản Mattc 1.6c Fix by Ancola là bản ổn định nhất trước giờ mình xài.

Có Bác nào thử bản này chưa, cho 4R ít thông tin đi, thanks. Mình đang down, nhưng chậm quá

* FroyoStone v2 ( 2 phiên bản có sense và không có sense) update 2/9/2010

Vừa Review trang trước mà

Thêm mấy cái ảnh vậy

Status
Không mở trả lời sau này.
Back