• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
[CẦN TEST THÊM] Một cách khác để tiết kiệm pin khi để chế độ Standby/Screen off:

* Không tác dụng với các bản build của Mattc hoặc Bangster/ Hiện tại mới chỉ thử nghiệm được trên các bản HyperDroid1.1shubCRAFT1.5RealStockRMNET
* Chỉ thực hiện khi chỉ số hao pin trong chế độ Standby/Screen off >60mA
* Cách xem chỉ số hao pin: Sử dụng phần mềm CurrentWidget có trên market.

Theo tác giả (chi tiết tại ĐÂY), sở dĩ các bản build của MattcBangsters dùng ít hao pin là do sử dụng file lights.qsd8k.so "nguyên bản". Còn các build HyperDroid1.1 và shubCRAFT1.5 lại sử dụng file lights.qsd8k.so khác (mới hơn, cập nhật từ giữa tháng 8).

Tác giả kết luận: Chính file mới hơn này khiến cho pin bị hao đi nhiều ngay cả khi để chế độ Standby ("buggy and causing battery drain during standby").

Cách thực hiện khá đơn giản:

1, Down file NÀY, rename từ "lights.qsd8k1.so" thành "lights.qsd8k.so" chép đè vào đường dẫn /system/lib/hw/
2, Reboot để hoàn tất và kiểm tra kết quả. :D

Cá nhân em đang dùng HyperDroid 1.1 kiểm tra thấy chế độ Screen off: 7mA :)) Nhưng cũng cứ thử xem sao, kết quả là nó lên 11mA :p. (Bởi vậy tác giả mới khuyên nên dùng khi chỉ số hao pin >= 60mA)

Chỉnh sửa cuối:
Mình dùng vải bản android như bangster,shur... nhưng cứ quay về win là bị sai thời gian đi.Không biết có bác nào biết cách khắc phục không?

[CẦN TEST THÊM] Một cách khác để tiết kiệm pin khi để chế độ Standby/Screen off:

* Không tác dụng với các bản build của Mattc hoặc Bangster/ Hiện tại mới chỉ thử nghiệm được trên các bản HyperDroid1.1shubCRAFT1.5RealStockRMNET
* Chỉ thực hiện khi chỉ số hao pin trong chế độ Standby/Screen off >60mA
* Cách xem chỉ số hao pin: Sử dụng phần mềm CurrentWidget có trên market.

Theo tác giả (chi tiết tại ĐÂY), sở dĩ các bản build của MattcBangsters dùng ít hao pin là do sử dụng file lights.qsd8k.so "nguyên bản". Còn các build HyperDroid1.1 và shubCRAFT1.5 lại sử dụng file lights.qsd8k.so khác (mới hơn, cập nhật từ giữa tháng 8).

Tác giả kết luận: Chính file mới hơn này khiến cho pin bị hao đi nhiều ngay cả khi để chế độ Standby ("buggy and causing battery drain during standby").

Cách thực hiện khá đơn giản:

1, Down file NÀY, rename từ "lights.qsd8k1.so" thành "lights.qsd8k.so" chép đè vào đường dẫn /system/lib/hw/
2, Reboot để hoàn tất và kiểm tra kết quả. :D

Cá nhân em đang dùng HyperDroid 1.1 kiểm tra thấy chế độ Screen off: 7mA :)) Nhưng cũng cứ thử xem sao, kết quả là nó lên 11mA :p. (Bởi vậy tác giả mới khuyên nên dùng khi chỉ số hao pin >= 60mA)

Cá nhân e thấy bản Bangster cũng hao pin đấy chứ.Sau 1 ngày test chạy song song giữa 2 bản Bangster và SuperHD2 V1.1 thấy : vấn đề bị giãn nhỏ các app khi sử dụng màn hình ở 180dpi đã được giải quyết triệt để bởi Spare part nên Bangster ko có gì phải phàn nàn duy chỉ có vấn đề là hơi tốn pin mà điều này đc khắc phục ở bản Super HD2, SuperHD2 chạy ổn định,cảm ứng khá tốt.e đánh giá nhỉnh hơn Bangster.Đấy chỉ là vài dòng ý kiến cá nhân.:D

Chỉnh sửa cuối:

bác cho hỏi cái hình androi cầm biển 164M là phần mềm j vậy bác, có phải báo bộ nhớ trống không? download ơ đâu vậy?

Chỉnh sửa cuối:
Cá nhân e thấy bản Bangster cũng hao pin đấy chứ.Sau 1 ngày test chạy song song giữa 2 bản Bangster và SuperHD2 V1.1 thấy : vấn đề bị giãn nhỏ các app khi sử dụng màn hình ở 180dpi đã được giải quyết triệt để bởi Spare part nên Bangster ko có gì phải phàn nàn duy chỉ có vấn đề là hơi tốn pin mà điều này đc khắc phục ở bản Super HD2, SuperHD2 chạy ổn định,cảm ứng khá tốt.e đánh giá nhỉnh hơn Bangster.Đấy chỉ là vài dòng ý kiến cá nhân.:D

Đồng ý với bác :D Bản nào pin ngon rồi thì ko cần thử. Với cả đánh giá của tác giả chỉ là tương đối.

bác cho hỏi cái hình androi cầm biển 164M là phần mềm j vậy bác, có phải báo bộ nhớ trống không? download ơ đâu vậy?

chương trình này giống như chương trình giải phóng ram, nó sẽ đóng hết các chương trình đang chạy trước khi bạn đóng máy giúp cho ko khỏi chạy ngầm tiết kiệm pin. tên chương trình là Advancede task Kill nhớ ko chính xác lắm. bạn vào Market tìm từ khóa Task kill là có ngay.

Em thì khoái nhất là bản FroyoStone v2 tác giả đã nâng cấp khả năng xử lý đồ họa cho bản này, trước đây chơi mấy game android, dù là 2D cũng hơi cà giật. Giờ xài bản này chạy mượt kinh khủng :D Bác nào khoái chơi game thì nên dùng bản FS v2 này ;)

Bác nào có thể cho mình xin link mediafire được không? multiupload mình chịu thua rồi, không tài nào vào được chứ đừng nói chi là tải. Thankssssssssssssssssssss

Bác nào có thể cho mình xin link mediafire được không? multiupload mình chịu thua rồi, không tài nào vào được chứ đừng nói chi là tải. Thankssssssssssssssssssss

bạn cần link tải bản nào vậy, nói rõ hơn chút thì mọi người mới giúp bạn dc. multiupload rất bình thường mà.

ở việt nam có 1 số web LessLink Server tại việt nam tốc độ khỏi chê Nhưng giới hạn download 1 file là 90M , down 1 file = , hoặc nhỏ hơn = 90M tại trang MegaupLoad hoặc là rapidshare , hotfile v.v.v thì mất vài giây Cái này FREE .

Nhưng file ROM android mấy bạn up toàn trên 100M , nếu mấy bạn chia file ROM nhỏ thành làm 2 file kick thước nhỏ hơn hoặc = 90M , thì có thể giúp cho mấy bạn ko có tài khoản VIP của MegaupLoad hoặc là rapidshare , hotfile v.v.v. chỉ vài giây có thể down dc file ROM trong thời gian nhanh nhất . tầm 30s vì down ở mạng FPT là trên 3M/s rồi .

ở đây mình giới thiệu 1 trang Less Link Sever ở việt nam và nó FREE dụng lượng 90M 1 lần download tham khảo tại đây Here

Bác nào chỉ mình cách chụp màn hình được ko?
minh dùng ct SCREENSHOT trên Market và chụp trên DroidExplorer đều bị ảnh như vầy:

Cám ơn các bạn.

Các bác có thể cho em link của www.mediafire.com được không? Trang này em tải rất sướng vì nó có thể tải được nhiều link cùng lúc và dùng IDM chia ra thành 15 mảnh/ 1 file rất tốt. Các bác giúp đỡ em cái nha chứ www.multiupload.com thì em chịu thua không có cách nào để tải được hết. Từ bữa đến giờ vào tải nó toàn báo liên kết bị gãy và chưa bao giờ tải được trên trang này mặc dù đã dùng Internet Explorer và Google Chrome nhưng cũng đành pó hand không biết là bị cái gì. Thankssssssssssssssssssssssssssssss

Nó đây này các bác ạ, bao nhiêu lần rồi mà vẫn cứ thế này

Last edited by a moderator:
Không biết các bản Build Android 2.2 cho HD2 đã hỗ trợ khu vực Châu Á chưa các bác? Mình không có HD2 để thử nên hỏi vậy, vì thấy HTC Desire đã có phiên bản cho khu vực châu Á, hỗ trợ Language Vietnam...!!!

Bác nào chỉ mình cách chụp màn hình được ko?
minh dùng ct SCREENSHOT trên Market và chụp trên DroidExplorer đều bị ảnh như vầy:

Cám ơn các bạn.

Bác lên Market search app Shootme về cài vào máy,muốn chụp mà hình chỉ cần lắc là chụp được.:D

Không biết tại sao bản Mattc Leo ... 1.7 khi chạy speed test sd card thì cho kết quả thấp thế nhỉ. Cùng một thẻ đấy, chạy bản 1.6c thì cho kết quả class 6 còn chạy trên 1.7 thì cho kết quả là class 4, chạy tiếp lần nữa thì tệ hơn cho kết quả là class 2.

Không biết các bản Build Android 2.2 cho HD2 đã hỗ trợ khu vực Châu Á chưa các bác? Mình không có HD2 để thử nên hỏi vậy, vì thấy HTC Desire đã có phiên bản cho khu vực châu Á, hỗ trợ Language Vietnam...!!!

Bác chạy HSPL cho HD2 chưa? Nếu rồi, máy bản build android ở trang 1 của diễn đàn này bác load về rồi chạy được hết. Em đang chạy rom ship nè, android ngon lành.
Miễn là bac hack con HD2 ngon lành, rom nào cũng chén.
Sent by HD2 Android Darktonfroyo v2

Không biết tại sao bản Mattc Leo ... 1.7 khi chạy speed test sd card thì cho kết quả thấp thế nhỉ. Cùng một thẻ đấy, chạy bản 1.6c thì cho kết quả class 6 còn chạy trên 1.7 thì cho kết quả là class 4, chạy tiếp lần nữa thì tệ hơn cho kết quả là class 2.

Kệ nó bác ạ, class nào chả đc, miễn là chạy êm.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back