• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.

bác cho hỏi cái hình androi cầm biển 164M là phần mềm j vậy bác, có phải báo bộ nhớ trống không? download ơ đâu vậy?

Đấy là Task Manager của Rhythmm Software - Có mục Auto kill khi poweroff hay phết

Có vẻ các chuyên gia sắp hoàn thiện Rom adroid rồi !, sướng thật !

có ai test thử bản Darkstone HD2 Froyo v2.1 chưa cho em xin ý kiến , hùi nãy quên backup format 1 cái đi tong hết tài liệu trong thẻ :((

Uhf lạ nhỉ:-? thế mới tài:p, như hình bạn chưa dùng Android trên HD2 thì phải:-?

bác cho em hỏi phần mềm việt hóa android down o đâu
em cài bản matt 1.6c fix, thỉnh thoảng máy lại restart lại nhất là vào các ứng dụng game
em có nên cài bản 1.7 ko, mỗi lần cài phải fomat SD card mất thời gian quá
thank bác

có ai test thử bản Darkstone HD2 Froyo v2.1 chưa cho em xin ý kiến , hùi nãy quên backup format 1 cái đi tong hết tài liệu trong thẻ :((

mình test từ hôm wa tới giờ , chưa thấy lỗi gì đặc biệt, vì dùng gprs nên chưa dùng nhiều, hơn nữa ko có wi-fi nên hạn chế . ngon ra phết mượt lắm.

tình hình là em đọc và trang trước nên sẽ down lại bản matt 1.6c của bác ancola và down lun cái froyo v2 xài lun xem sao :)

bác cho em hỏi phần mềm việt hóa android down o đâu
em cài bản matt 1.6c fix, thỉnh thoảng máy lại restart lại nhất là vào các ứng dụng game
em có nên cài bản 1.7 ko, mỗi lần cài phải fomat SD card mất thời gian quá
thank bác

bạn vào Market tìm từ khóa Morelocale 2 tải về và cài đặt là có tiếng việt. Lưu ý giao diện tiếng việt chỉ hiển thị tốt cho các phiên bản Matts thôi tại thời điểm này, còn các bản khác như SC chưa hiển thị hết/

hjxhjx có ai up dùm em bản froyo v2 với darkstone v2.1 lên MF ko ạ , down hơn 70% tịt ngòi lun , 2 lần rùi huhu

hjxhjx có ai up dùm em bản froyo v2 với darkstone v2.1 lên MF ko ạ , down hơn 70% tịt ngòi lun , 2 lần rùi huhu

Có ai làm ơn up dùm lên mediafire .Down cả trăm MB mà cứ 5-8k/s biết chừng nào cho xong hu hu.Muti link mà chọn host nào cũng rùa kinh khủng luôn.

máy em chạy bản froyo 2/9 ko đc.. đang boot thì tắt ngấm mất... khó hỉu thật..
bác nào cho em 1 acc media fire đi. em up bản 2/9 em vừa down cho

Mình dùng bản mattc 1.7 ppp đã 2 ngày nay rồi, chưa thấy lỗi gì, 3g viettel cực nhanh luôn ! Mình thấy vấn đề lớn nhất của andoid trên hd2 đến giờ là incall volume nhỏ quá, bro nào có cách fix xin chỉ giáo với !

hiện giờ em đang dùng bản matt 1.6c của bác ancola , giờ đợi các ace up dùm lên MF bản froyo và darkstone là em mãn nguyện rùi :D

Uploading lên MF * FroyoStone v2 ( 2 phiên bản có sense và không có sense) update 2/9/2010 coming soon!!!! wait plzzzz.
Link mediafire cho FroyoStone_Sense_V2.7z: TẢI tại đây

Chỉnh sửa cuối:
[CẦN TEST THÊM] Một cách khác để tiết kiệm pin khi để chế độ Standby/Screen off:

* Không tác dụng với các bản build của Mattc hoặc Bangster/ Hiện tại mới chỉ thử nghiệm được trên các bản HyperDroid1.1shubCRAFT1.5RealStockRMNET
* Chỉ thực hiện khi chỉ số hao pin trong chế độ Standby/Screen off >60mA
* Cách xem chỉ số hao pin: Sử dụng phần mềm CurrentWidget có trên market.

Theo tác giả (chi tiết tại ĐÂY), sở dĩ các bản build của MattcBangsters dùng ít hao pin là do sử dụng file lights.qsd8k.so "nguyên bản". Còn các build HyperDroid1.1 và shubCRAFT1.5 lại sử dụng file lights.qsd8k.so khác (mới hơn, cập nhật từ giữa tháng 8).

Tác giả kết luận: Chính file mới hơn này khiến cho pin bị hao đi nhiều ngay cả khi để chế độ Standby ("buggy and causing battery drain during standby").

Cách thực hiện khá đơn giản:

1, Down file NÀY, rename từ "lights.qsd8k1.so" thành "lights.qsd8k.so" chép đè vào đường dẫn /system/lib/hw/
2, Reboot để hoàn tất và kiểm tra kết quả. :D

Cá nhân em đang dùng HyperDroid 1.1 kiểm tra thấy chế độ Screen off: 7mA :)) Nhưng cũng cứ thử xem sao, kết quả là nó lên 11mA :p. (Bởi vậy tác giả mới khuyên nên dùng khi chỉ số hao pin >= 60mA)

Cái này hay đấy, mình kiểm tra với FroyoStone v2 thấy rất rõ việc tiêu thụ pịn khi : bật wifi, bật 3G hay khi dùng live wallpaper
Mình tắt hết các hiêuh ứng bản này chỉ có 4mA khi chờ thôi, máy mát lạnh

Khi cài VietmapX3A thì định vị bị sai lệch, có ai tìm ra cách khắc phục ko ! thanks !

Cái này hay đấy, mình kiểm tra với FroyoStone v2 thấy rất rõ việc tiêu thụ pịn khi : bật wifi, bật 3G hay khi dùng live wallpaper
Mình tắt hết các hiêuh ứng bản này chỉ có 4mA khi chờ thôi, máy mát lạnh

Mình chạy thử CurrentWidget khi screen off là 7mA... Vậy là tốt hay dở nhể??? (3G ON)

Có ai làm ơn up dùm lên mediafire .Down cả trăm MB mà cứ 5-8k/s biết chừng nào cho xong hu hu.Muti link mà chọn host nào cũng rùa kinh khủng luôn.

các bác download có vẻ khó khăn nhỉ, để em siêng leech hết sang mediafire cho các bác, bác Ân có đi ngang qua update lên cho anh em dễ down nhé :D

* FroyoStone v2 ( 2 phiên bản có sense và không có sense) update 2/9/2010 http://www.mediafire.com/?26npe2pvbrcbteu

* Darkstone HD2 Froyo v2.1 http://www.mediafire.com/?i17cy22680d41gr

* Mattc Leo + Foyo w/ Sense RC 1.7. RMNET ( 31/8/2010) http://www.mediafire.com/?f3w37x4bhrr

* HyperDroid v1.1 http://www.mediafire.com/?acd689bwesrnu6s

Chỉnh sửa cuối:
Sau một thời gian chạy android, ko hiểu sao con HD2 của mình hay bị treo máy, tự động tắt máy, khởi động lại giữa chừng. Có bác nào biết kô ?

Nếu mình kg nhầm thì do lỗi copy file gì đó bằng WM vào thư mục của Android sau khi cài xong Android.
Mình bị trường hợp này: cài xong android ngon, trơn tru, khởi động thoải mái kg sao, khi copy nhạc của WM sang Android (= WM) thì khởi động lại Android thì lỗi lên màn hình đen khi chế độ standby.
Ai có kinh nghiệm gì cho pan này kg ?!

Sau một thời gian chạy android, ko hiểu sao con HD2 của mình hay bị treo máy, tự động tắt máy, khởi động lại giữa chừng. Có bác nào biết kô ?

Giống mình thế,

Status
Không mở trả lời sau này.
Back