• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình cũng thế. Ko có bro nào xào Bángter hả? Cho mình tý KN.

reformat your sdcard to run windows mobile faster. sorry, I can't type Vietnamess.
I answer by Windows mobile.

Chỉnh sửa cuối:
Minh dang co y dinh mua HD2, minh thich cai kieu dang va cau hinh cua e no nhung ko thich cai HDH WM teo nao, neu mua ve chac chan minh se up rom foryo. Anh em cho hoi den thoi diem nay Froyo da chay on dinh chua, va co nen mua e no ko vi theo ban than em thi con HD2 nay chay androi moi that su co gia tri so voi gia ca va cau hinh hien tai (most thong cam e post bang mobile nen ko co dau a)

Minh dang co y dinh mua HD2, minh thich cai kieu dang va cau hinh cua e no nhung ko thich cai HDH WM teo nao, neu mua ve chac chan minh se up rom foryo. Anh em cho hoi den thoi diem nay Froyo da chay on dinh chua, va co nen mua e no ko vi theo ban than em thi con HD2 nay chay androi moi that su co gia tri so voi gia ca va cau hinh hien tai (most thong cam e post bang mobile nen ko co dau a)

Chưa đâu bro. Nhưng theo mình thì Android HD2 đã đc tầm 80%-85% rùi. Còn mấy lỗi nhỏ nữa thui. Mau ra lụm 1 em HD2 rùi enjoy đi.

Mình cũng thế. Ko có bro nào xào Bángter hả? Cho mình tý KN.
Bangster xài rồi,k ổn định bằng Shubcarb đâu, dùng mượt ngon nhưng khi chụp khoảng 30 kiểu ảnh là máy treo 5s. Muốn dùng đèn flash đằng sau phải lên chợ down phần mềm về. vào duyệt danh sách các apps theo các trang như của Iphone nên hơi nhạt:) Ram dư cũng ko hề nhiều, có lúc mở taskileer ra dư có hơn 100mb, nhìn mà hãi, trong khi SC thì chả bao giờ dưới 220MB cả:)

Bangster xài rồi,k ổn định bằng Shubcarb đâu, dùng mượt ngon nhưng khi chụp khoảng 30 kiểu ảnh là máy treo 5s. Muốn dùng đèn flash đằng sau phải lên chợ down phần mềm về. vào duyệt danh sách các apps theo các trang như của Iphone nên hơi nhạt:) Ram dư cũng ko hề nhiều, có lúc mở taskileer ra dư có hơn 100mb, nhìn mà hãi, trong khi SC thì chả bao giờ dưới 220MB cả:)

Sẵn bro giúp mình thêm 1 Vd. Mình đang xài Rom Elegancia maxsense (Win)+ mactt leo 1.6b (android), cả 2 bản này đều cài khá nhìu softs. Gần đây có hiện tg là chay mactt thì ko sao, về lại Win thì lúc treo, lúc ko treo. Bản mactt1.6b này mình down softs (android martket) = wifi thì ko sao, nếu down = 3G là tự restart.
Ngoài ra thì mình nhận thấy con HD2 của mình ko chạy dc NHỮNG bản Android CM, Vd: shubcraft, darkstone HD2 froyo 2.1, Hyperdroid. Còn bản macttleo thì vô tư.
Mong bro chỉ giúp.
Thanks.

Sẵn bro giúp mình thêm 1 Vd. Mình đang xài Rom Elegancia maxsense (Win)+ mactt leo 1.6b (android), cả 2 bản này đều cài khá nhìu softs. Gần đây có hiện tg là chay mactt thì ko sao, về lại Win thì lúc treo, lúc ko treo. Bản mactt1.6b này mình down softs (android martket) = wifi thì ko sao, nếu down = 3G là tự restart.
Ngoài ra thì mình nhận thấy con HD2 của mình ko chạy dc NHỮNG bản Android CM, Vd: shubcraft, darkstone HD2 froyo 2.1, Hyperdroid. Còn bản macttleo thì vô tư.
Mong bro chỉ giúp.
Thanks.
Bị như bác thì em cũng khó trả lời lắm ạ:D khả năng bị lỗi thì nhiều, có khi do bác cài nhiều apps quá nó xung đột nhau cũng nên, hoặc như bác Ân bảo thì up ROM nhiều quá cũng giống như cài nhiều bản windows trên máy tính, sẽ để lại nhiều file rác, sau 1 thời gian mình nên format bằng task 29 để trở về trạng thái "trống trơn" sau đó lại up rom từ đầu.
trước khi cài lại thì nhớ backup bên Android = titanium backup để còn restore lại được, còn bên winmo thì em ko biết chương trình nào có thể báckup đc.

Cái này hay đấy, mình kiểm tra với FroyoStone v2 thấy rất rõ việc tiêu thụ pịn khi : bật wifi, bật 3G hay khi dùng live wallpaper
Mình tắt hết các hiêuh ứng bản này chỉ có 4mA khi chờ thôi, máy mát lạnh

Bản của bác chất thế, bản HyperDroid của em kịch kim là 5mA :D

Mình chạy thử CurrentWidget khi screen off là 7mA... Vậy là tốt hay dở nhể??? (3G ON)

7mA là ngon lắm rồi bạn ạ. Theo như bên xda, rất nhiều người test thì 6mA là tiêu chuẩn cho một bản build tiết kiệm pin.

Bị như bác thì em cũng khó trả lời lắm ạ:D khả năng bị lỗi thì nhiều, có khi do bác cài nhiều apps quá nó xung đột nhau cũng nên, hoặc như bác Ân bảo thì up ROM nhiều quá cũng giống như cài nhiều bản windows trên máy tính, sẽ để lại nhiều file rác, sau 1 thời gian mình nên format bằng task 29 để trở về trạng thái "trống trơn" sau đó lại up rom từ đầu.
trước khi cài lại thì nhớ backup bên Android = titanium backup để còn restore lại được, còn bên winmo thì em ko biết chương trình nào có thể báckup đc.
Ngoài titanium ra thì mình backup= astro file manager dc ko? thấy trong menu của astro có option backup.???

Ngoài titanium ra thì mình backup= astro file manager dc ko? thấy trong menu của astro có option backup.???

Astro có thể backup được các apps, nhưng không backup được Settting. Đó là điểm khác biệt của Titanium. Nhưng thực ra, em vẫn thường xuyên xài Astro vì settting cài lại vài phút là xong thôi :)

Em có copy các file vào cho Android qua WM bằng Storage card (chứ không phải activesync). H chạy WM cứ screenoff 1 lúc là không bật được nhạc ở Manilamusic luôn.SR lại thì đc xong đâu vào đấy.HR vẫn bị.Đang chạy 57C5 của Man PQ.Chưa up thử Rom khác.Cứ tưởng hỏng card âm thanh nhưng boot sang Android chạy phà phà. Bỏ mie chắc máy có mới nới cũ không muốn dung HDH mặc định rồi.

Sau một thời gian chạy android, ko hiểu sao con HD2 của mình hay bị treo máy, tự động tắt máy, khởi động lại giữa chừng. Có bác nào biết kô ?

hix, e cũng đang cài android nè, sao nghe bác nói thấy oải wa vậy, hay do xài android nhiều nên máy bị vậy ta? Có nên xài tiếp ko? thấy ghê wa.

hix, e cũng đang cài android nè, sao nghe bác nói thấy oải wa vậy, hay do xài android nhiều nên máy bị vậy ta? Có nên xài tiếp ko? thấy ghê wa.

Không vấn đề gì đâu chẳng qua cái thẻ nhớ nó hoạt động nhiều quá sinh lỗi lên mới thế, bác bỏ cái thẻ ra phát là hết lối liền

em thix xài froyo nhưng ko thix key board cuat htc, giờ muốn đổi keyboard của google thì làm sao hả mí anh?

chương trình này giống như chương trình giải phóng ram, nó sẽ đóng hết các chương trình đang chạy trước khi bạn đóng máy giúp cho ko khỏi chạy ngầm tiết kiệm pin. tên chương trình là Advancede task Kill nhớ ko chính xác lắm. bạn vào Market tìm từ khóa Task kill là có ngay.
thanks , em tìm ra rồi nó đây Task Manager

Bác lên Market search app Shootme về cài vào máy,muốn chụp mà hình chỉ cần lắc là chụp được.:D

bạn hưỡng dẫn cụ thể hơn về SHOOTME được ko!
mình down về rồi mà ko biết chụp làm sao

Xin lỗi mình đã tìm ra rồi!

Chỉnh sửa cuối:
bạn hưỡng dẫn cụ thể hơn về SHOOTME được ko!
mình down về rồi mà ko biết chụp làm sao

bác accept 2 lần rồi để nó chạy ngầm, lắc tay là chụp được :)

Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt. Em lại quay về với 1.6C by Ancola :-bd

Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt. Em lại quay về với 1.6C by Ancola :-bd

yeah! Đồng ý bản này chạy ổn đinh nhất từ trước đến giờ e cứ để vậy mà xài chưa up len 1.7. Vì nghe các bác nói còn nhieu lỗi

Các bác cho em hỏi là em đang dùng shubcraft 1.2 , đã dùng titanium backup đầy đủ app và setting thì giờ em cài bản 1.6c của bác Ân vào em restore lại có được không ạ, vì một số bản restore backup dùng titanium sẽ bị crash.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back