• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Sau một thời gian chạy android, ko hiểu sao con HD2 của mình hay bị treo máy, tự động tắt máy, khởi động lại giữa chừng. Có bác nào biết kô ?

Mình cũng thwowngf xuyên gặp tình trạng này nhưng không biết sao? Reset lại sài tiếp..... bị tiếp...... reset sài tiếp.... hehwe

Mình cũng thwowngf xuyên gặp tình trạng này nhưng không biết sao? Reset lại sài tiếp..... bị tiếp...... reset sài tiếp.... hehwe

Bạn rút thẻ nhớ ra, dùng Task29 format trắng lại máy sau đó cài 1 bản rom Dual Boot nào đó của bác Ân, cắm thẻ nhớ vào và tiếp tục chiến :))

Bangster xài rồi,k ổn định bằng Shubcarb đâu, dùng mượt ngon nhưng khi chụp khoảng 30 kiểu ảnh là máy treo 5s. Muốn dùng đèn flash đằng sau phải lên chợ down phần mềm về. vào duyệt danh sách các apps theo các trang như của Iphone nên hơi nhạt:) Ram dư cũng ko hề nhiều, có lúc mở taskileer ra dư có hơn 100mb, nhìn mà hãi, trong khi SC thì chả bao giờ dưới 220MB cả:)

Riêng mình thấy Bangster giải phóng Ram tốt nhất, khi nào cũng trên 240mb,giải phóng bằng taskiller lên 300mb là chuyện bình thường.chỉ mỗi tội hay bị lỗi lặt vặt.

Các bác cho em hỏi là em đang dùng shubcraft 1.2 , đã dùng titanium backup đầy đủ app và setting thì giờ em cài bản 1.6c của bác Ân vào em restore lại có được không ạ, vì một số bản restore backup dùng titanium sẽ bị crash.

Khi restore bạn chọn restore mình app thôi,đừng restore setting có khả năng gây lỗi.:D

sao em chạy bản HyperDroid ★ ElegantSteel ★ CM6 ★ Kernel by michyprima v1.1 ko dc mấy anh ơi , nó boot dùng khúc nó báo phải unzip file root gì nữa đó :(

Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt. Em lại quay về với 1.6C by Ancola :-bd

bạn này cũng như mình roài,mình thì tuổi hết trẻ mà tài vẫn thấp cho nên cứ rình mò những bản mà bác ANCOLA66 fix lỗi là em chén liền.vẫn ưng ý với matts 1.6c & shut 1.4c của bác ân. chơi 2 thẻ liền mỗi thẻ cho 1 room thế là mát ruột rồi he he...và vẫn đang chờ tin vui từ diễn đàn.

sao em chạy bản HyperDroid ★ ElegantSteel ★ CM6 ★ Kernel by michyprima v1.1 ko dc mấy anh ơi , nó boot dùng khúc nó báo phải unzip file root gì nữa đó :(

Khi giải nén xong chắc bạn đổi tên folder thành Android nên bị vậy,chỉ cần mở file startup chuyển cmdline"rel_path=Android" hoặc tên folder bạn đặt là gì thì điền vào đấy là đc.

Khi giải nén xong chắc bạn đổi tên folder thành Android nên bị vậy,chỉ cần mở file startup chuyển cmdline"rel_path=Android" hoặc tên folder bạn đặt là gì thì điền vào đấy là đc.

vậy khi giải nén em để nguyên tên lun đc ko anh?

Cái folder chính đổi tên thành Android rồi copy Folder đó vào thư mục gốc của thẻ nhớ. Cứ đúng hướng dẫn mà làm, đừng sáng tác khi mình ko sure và ko hiểu cho nó chắc ăn.

Để nguyên tên cũng đc.nhưng vào lại file startup xem phần rel_path có đặt đúng tên đó ko,nếu đúng thì mới boot dc,nếu không sửa lại cho đúng la dc.

Cái folder chính đổi tên thành Android rồi copy Folder đó vào thư mục gốc của thẻ nhớ. Cứ đúng hướng dẫn mà làm, đừng sáng tác khi mình ko sure và ko hiểu cho nó chắc ăn.
ơ hay , có sáng tác thêm cái gì đâu.....:))
Để nguyên tên cũng đc.nhưng vào lại file startup xem phần rel_path có đặt đúng tên đó ko,nếu đúng thì mới boot dc,nếu không sửa lại cho đúng la dc.
em coi lại rùi thì là đúng tên folder trùng với tên trong file đó :)
tks anh

Em đang dùng bản 1.6c của bác ân, có bác nào biết cách chỉnh setting để tiết kiệm pin thì chỉ cho em với ạ, em cảm ơn các bác nhiều :D:D

e lên trang XDA thì có bác Energy tích hợp cả WIMO và Android vào luôn 1 bản rom, khi up rom thì có cá android và Winmo chạy trong flash của máy e nghỉ Androi sẽ chạy nhanh hơn các bác nhỉ nhưng vấn đề e thắc mác các thao tác chập nhật sửa chửa như xài trên thẻ chắc ko dễ dànng như thế phải không các bác?
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=733649

các bác cho hỏi chạy froyo trên em này đã hoàn hảo chưa ạ nếu được em múc một em về chạy Android, không thích em nó chạy WM tẹo nào, kết cái ngoại hình của em nó quá

Haha, fomat các kiểu sdcard đều hay bị treo ! Duy nhất cách vẫn để thẻ trong ĐT, kết nối USB vào máy tính và dùng soft SD Fomatter (FULL ERASE ON, ADJ OFF) là Android chạy ổn định !
Sướng ghê !

Em đang dùng bản 1.6c của bác ân, có bác nào biết cách chỉnh setting để tiết kiệm pin thì chỉ cho em với ạ, em cảm ơn các bác nhiều Click here to enlargeClick here to enlarge

e lên trang XDA thì có bác Energy tích hợp cả WIMO và Android vào luôn 1 bản rom, khi up rom thì có cá android và Winmo chạy trong flash của máy e nghỉ Androi sẽ chạy nhanh hơn các bác nhỉ nhưng vấn đề e thắc mác các thao tác chập nhật sửa chửa như xài trên thẻ chắc ko dễ dànng như thế phải không các bác?
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=733649

Đã bác nào nghiên cứu cái này chưa. Em có down bản này về và đọc readme.txt trong đó nhưng chả thấy đề cập gì đến việc chạy trên nand của máy cả :|

Đã bác nào nghiên cứu cái này chưa. Em có down bản này về và đọc readme.txt trong đó nhưng chả thấy đề cập gì đến việc chạy trên nand của máy cả :|

Bản này ghi rất rõ đấy thôi
This development thread is for my "Energy" minimal WM series for the HTC Touch HD2 (Leo) device, made to launch an Android build easier and faster.
Gồm 1 bản minimal Winmo +1 bản Android Leo vẫn cài trên thẻ, chỉ khác là nó load ngay Android thôi

Minh dang co y dinh mua HD2, minh thich cai kieu dang va cau hinh cua e no nhung ko thich cai HDH WM teo nao, neu mua ve chac chan minh se up rom foryo. Anh em cho hoi den thoi diem nay Froyo da chay on dinh chua, va co nen mua e no ko vi theo ban than em thi con HD2 nay chay androi moi that su co gia tri so voi gia ca va cau hinh hien tai (most thong cam e post bang mobile nen ko co dau a)

Chưa đâu bro. Nhưng theo mình thì Android HD2 đã đc tầm 80%-85% rùi. Còn mấy lỗi nhỏ nữa thui. Mau ra lụm 1 em HD2 rùi enjoy đi.
Mình thấy Desire được đó, Màn hình AMOLED nhưng nhỏ HD2, với lại không dính dáng gì WM

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back