• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Bản này ghi rất rõ đấy thôi

Gồm 1 bản minimal Winmo +1 bản Android Leo vẫn cài trên thẻ, chỉ khác là nó load ngay Android thôi

This ROM is a combination of my minimalistic windows mobile ROM based on 21911 and the FroyoStone V1 build by Darkstone. /[QUOTE nói:
Thực tế là chưa có bản Andoird hoàn chỉnh nào để tích hợp vào ROM cả, làm kiểu này chạy nhanh hơn nhưng file data.img chắc 256M thôi

Đuối quá. xài bản hyperdroid này tầm 5p vọc chơi là treo (màn hình đen thui, phải restart). Kiểu này chắc HD2 của e ko xài dc mấy bản rom CM6 rùi. Hồi trc xài shubcraft cũng dính lỗi treo máy. Chắc phải về lại bản của macttleo quá. Mỗi tội kết giao diện 180dpi quá. Các bro có cách nào giúp mình ko?

em thix xài froyo nhưng ko thix key board cuat htc, giờ muốn đổi keyboard của google thì làm sao hả mí anh?

Đổi bàn phím : vào SMS/nhấp vào khoảng trống soạn tin giữ 3 giây hiện lên bảng chọn hình thức nhập liệu/chọn Android keyboard là được
Chú ý,nếu muốn dùng bàn phím ngôn ngữ khác như tiếng Việt,tiếng Trung...vv sau khi cài đặt vào Setting/Languages & Keyboard và tích vào ô vuông loại bàn phím mới cài.
Chúc vui!

Đuối quá. xài bản hyperdroid này tầm 5p vọc chơi là treo (màn hình đen thui, phải restart). Kiểu này chắc HD2 của e ko xài dc mấy bản rom CM6 rùi. Hồi trc xài shubcraft cũng dính lỗi treo máy. Chắc phải về lại bản của macttleo quá. Mỗi tội kết giao diện 180dpi quá. Các bro có cách nào giúp mình ko?

giống em nè , em save 4 bản vào thẻ nhớ,thấy bản hyper v1.1 là chuối nhất , treo liên tục , màn hình gọi điện bé tí , font chữ nhỏ xíu xấu hoắc :(
quay lại bản SC 1.4d coi sao :(

bác nào cho em xin đường link download bản shut c6m final với, em xin đường link fee nhé.cám ơn nhiều

Các bác cao thủ, em thấy file data.img nếu để thành gói trong 1G hay càng nhỏ thì tình trạng bị đen màn hình, treo càng nhiều. Có bác nào tối giản nội dung và tăng space cho data.img lên thì chắc sdcard fomat class 2 vẫn có thể xài đc, ổn định

Máy mình cài bản Hyper 1.1 chay nhanh,mượt chạy 2 hôm rồi không đơ màn hình 1 lần nào:D.

Bác ÂN cho em hỏi ngoài lề tí.

Hồi nãy em có alo cho bác vụ T-Mobile...

Hiện đang là bản này mặc định theo máy

ROM T-Mobile US, phiên bản SHIP.
- Radio: 2.10.50.26
- ROM Date: 28/04/2010 (Ngày 28 tháng 4 năm 2010)
- Ngôn ngữ: WWE
- Manila: 2_5_20121412_2

Và vào Bootloader thế này

Vậy giờ em cần làm thêm những gì để tới được bước cài Android. Lần trước em tự làm A - Z vì cái HD2 cũ là bản thường, đời cũ nên cứ step by step là xong. giờ đụng ông T-Mobile hơi run tay, sợ tèo. Bác chỉ dùm em nhé.

Với lại up từa lưa lên rồi sau này chuyển về cái ROM SHIP trên (ban đầu) được ko bác?

Thanks

cài bình thường thôi, có vấn đề gì đâu ! cứ theo trình tự hướng dẫn là OK mà. Tôi cũng dùng T-Mobile, cài bản [BUILD][02.09.2010][FroyoStone Sense - V2][Kernel: darkstone 2.6.32.9 #3 . Có điều quan trọng là sdcard chuẩn rồi thì kg cần fomat lại (tôi fomat = WM luôn, tự chuẩn 32k), Nếu cài thêm soft thì thực hiện trình tự:
>>>> All apps will now function and install correctly. If you have an issue installing an app from the Android Market or another source, then go through the following steps:
>>>> - Go to Settings > SD & phone storage > Unmount SD card
>>>> - Now install your app, it will now install correctly and function fine
>>>> - Go to Settings > SD & phone storage > Mount SD card

thì sẽ kg làm lỗi kích thước data

cài bình thường thôi, có vấn đề gì đâu ! cứ theo trình tự hướng dẫn là OK mà. Tôi cũng dùng T-Mobile, cài bản [BUILD][02.09.2010][FroyoStone Sense - V2][Kernel: darkstone 2.6.32.9 #3 . Có điều quan trọng là sdcard chuẩn rồi thì kg cần fomat lại, Nếu cài thêm soft thì thực hiện trình tự:
>>>> All apps will now function and install correctly. If you have an issue installing an app from the Android Market or another source, then go through the following steps:
>>>> - Go to Settings > SD & phone storage > Unmount SD card
>>>> - Now install your app, it will now install correctly and function fine
>>>> - Go to Settings > SD & phone storage > Mount SD card

thì sẽ kg làm lỗi kích thước data

Cảm ơn bác, vụ cài Android thì em rành lắm rồi... Em đang lo vụ HSPL cho TMObile thôi. Mà thui em làm cũng đúng rùi, cài luôn Android được rồi. Bác Ân chỉ trả lời dùm em câu cuối thôi ạ

Với lại up từa lưa lên rồi sau này chuyển về cái ROM SHIP trên (ban đầu) được ko bác?

Cảm ơn bác, vụ cài Android thì em rành lắm rồi... Em đang lo vụ HSPL cho TMObile thôi. Mà thui em làm cũng đúng rùi, cài luôn Android được rồi. Bác Ân chỉ trả lời dùm em câu cuối thôi ạ
Sau muốn trở về ROM ship gốc thì up lại bình thường thôi.

Bác cứ up lại rom ship bình thường thôi có sao đâu . quan trọng là up bằng laptop or pc ấy.
Đừng up bằng thẻ nhớ là bị tèo ngay . mình có thằng bạn up bằng thẻ nhớ hiện ra màn hình Stick Together rồi đứng im luôn , may cứu kịp ko cũng đi luôn rồi

Bác cứ up lại rom ship bình thường thôi có sao đâu . quan trọng là up bằng laptop or pc ấy.
Đừng up bằng thẻ nhớ là bị tèo ngay . mình có thằng bạn up bằng thẻ nhớ hiện ra màn hình Stick Together rồi đứng im luôn , may cứu kịp ko cũng đi luôn rồi
Chính xác, khi up rom ship cho T-Mobile thì phải up bằng PC hoặc Laptop và đọc kĩ các cảnh báo ở Topic :
HƯỚNG DẪN UP ROM CHO HD2 phần Lưu ý T-Mobile

Mình chỉ thấy lạ là tại sao có nhiều bác cứ thích up Rom bằng thẻ nhớ nhỉ??? Độ an toàn thấp hơn rất nhiều mà vẫn muốn liều.^^ Chắc muốn có 1 con chuột bạch cao cấp để thí nghiệm chăng???

Mình chỉ thấy lạ là tại sao có nhiều bác cứ thích up Rom bằng thẻ nhớ nhỉ??? Độ an toàn thấp hơn rất nhiều mà vẫn muốn liều.^^ Chắc muốn có 1 con chuột bạch cao cấp để thí nghiệm chăng???
các bác khuyến cáo luôn về up rom bằng thẻ nhớ để anh em không up nữa, tỉ lệ % thành chuột bạch cao pc và laptop bây giờ nhan nhản như lượn con mà, tội j phải up bănng thẻ nhớ. em cứ pc và ups up cho lành.

HD2 của mình chạy Android hay bị tắt máy giữa chừng, nhất là khi chạy các game như Aphasat, Hero saprta.. phải tháo pin mới khởi động lại được.có bác nào biết ko

Bác ÂN cho em hỏi ngoài lề tí.

Hồi nãy em có alo cho bác vụ T-Mobile...

Hiện đang là bản này mặc định theo máy

Và vào Bootloader thế này

Vậy giờ em cần làm thêm những gì để tới được bước cài Android. Lần trước em tự làm A - Z vì cái HD2 cũ là bản thường, đời cũ nên cứ step by step là xong. giờ đụng ông T-Mobile hơi run tay, sợ tèo. Bác chỉ dùm em nhé.

Thanks

bạn chỉ cần HSPL ở đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?95596-★-HSPLV3-by-COTULLA-for-HTC-HD2-★/page7
rồi down bản A66 của bác Ân mà múc thôi
Lưu ý là
Chung quy lại hiện nay chỉ có những ROM dựa vào BASE 2.08 trở về sau là tương thích với HD2_1024 Leo.

Thế là ngon. Mình cũng mới chuyển sang Tmobile từ HD2 thường lúc đầu cũng rát chết thế này :p

Dạ thưa bác PC up vẫn không lành lắm đâu ạ, đang up ROM mà mất điện thì cũng mệt lắm đấy. Tốt nhất là up ROM trên LAPTOP !!!

To bác DukePham !

Em T-MOUS này của bác chạy đã HSPL v3 và hạ về 2.08 rồi, không còn nguyên bản nữa, nên bác có thể up ROM Dual Boot của bác Ân, hoặc các bản ROM V58 rồi làm theo " step by step " như cũ là được ạ. Bác cứ yên tâm mà up thôi.

Em ko tài nào cài dc bản này cảu bác Ancola: Mattc Leo + Froyo w/ Sense RC 1.6c ( Mod by ancola66) Fix version 29/08/2010
và bản này nữa: HyperDroid ★ ElegantSteel ★ CM6 ★ Kernel by michyprima
mặc dù các bản khác cài chạy vô tư. các bác hướng dẫn giúp nha. đặc biệt ver của bác An vì muốn thử tiếng viet nó ra sao.hiện đang dùng SC tiếng việt chưa ok. startup.text cảu bác An thế này đúng chưa ạ : set mtype 2524
set ramaddr 0x11800000
set ramsize 0x1e400000
set initrd_offset 0x00a00000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
boot
có cần chỉnh gì ko? sau khi giải nén có 2 files: Android và setup.text thì copy 1 hay cả hai vào root của sd?

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back