• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Sau muốn trở về ROM ship gốc thì up lại bình thường thôi.

Bác cứ up lại rom ship bình thường thôi có sao đâu . quan trọng là up bằng laptop or pc ấy.
Đừng up bằng thẻ nhớ là bị tèo ngay . mình có thằng bạn up bằng thẻ nhớ hiện ra màn hình Stick Together rồi đứng im luôn , may cứu kịp ko cũng đi luôn rồi

Chính xác, khi up rom ship cho T-Mobile thì phải up bằng PC hoặc Laptop và đọc kĩ các cảnh báo ở Topic :
HƯỚNG DẪN UP ROM CHO HD2 phần Lưu ý T-Mobile

Chân thành cảm ơn các bác, vậy là em yên tâm rồi, em đã down bản ROM gốc về để sẵn trên máy cho chắc rồi. Nhân tiện cho em hỏi giờ em muốn bán con HD2 thường của em thì em phải up lại ROM gốc (ngoài tiệm ĐT nó nhìn cái ROM DUALBOOT của bác Ân nó tròn mắt hỏi em đây là cái gì hehe) thì em phải down bản ROM SHIP nào nhỉ? (khi máy đã up từa lưa)

bạn chỉ cần HSPL ở đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?95596-★-HSPLV3-by-COTULLA-for-HTC-HD2-★/page7
rồi down bản A66 của bác Ân mà múc thôi
Báo cáo bác, theo hình em chụp thì em đã HSPL 2.08 ổn rồi ạ. Tks bác

To bác DukePham !

Em T-MOUS này của bác chạy đã HSPL v3 và hạ về 2.08 rồi, không còn nguyên bản nữa, nên bác có thể up ROM Dual Boot của bác Ân, hoặc các bản ROM V58 rồi làm theo " step by step " như cũ là được ạ. Bác cứ yên tâm mà up thôi.

Vâng rất cảm ơn bác ạ...

Các bạn cho mình hỏi một chút!
Bản Android nào chạy ít hao pin nhất và có thể cài trên thẻ 1g ( có một số bản data qua 1lớn không cài được)

Mại vô các bác ơi!
New Nexus One Android 2.2 Build FRG33 Leaks Out (3.9.2010)

Wi-Fi 100%
3G 100%
PPP 100%
Camera 5mp, Video camcorder,BT, market.... all works
SetCPU (768-1190 Interactive)
Quadrant = 1655
In-call volume now normal
Youtube with no green line
Bye bye freeze for now

http://www.multiupload.com/SNOE9AFHL0

Custom FRG33 With R9 Kernel & LauncherPro (Data 1GB)

Apps:
Neocore
OpenGL Demos
SetCPU
HTC Flasglight
Twitter
Quadrant Advanced
Xtremelabs Speedtest
Smart Keyboard
Places Directory
Google Earth
Fancy Widget
Adobe Flash
Adobe REader
Adobe Showcase
Facebook
HTC Wallapers
RockPlayer
Gesture Search
aLogcat
Coin Flip
ES Explorer
Goggles
GPS Status
Solitare
AdFree

http://www.multiupload.com/BL5746JM67

Mấy ngày đi công việc bận quá!
Hôm nay ngó nghiên lên diễn đan thấy tình hình Androi phát triền mạnh quá :D.

Dùng thử bản HyperDroid V1.1 cứ có cuộc gọi tới là máy đơ luôn :(. mọi ngưởi có ai biết cách khắc phục ko ạ,

Bác nào đã test nhìu bản android rồi xin cho em biết bản nào ít hao pin nhất vậy? Em đang xài Mattc 1.6c fic, charge full rồi cứ để máy trong túi đi làm từ sáng ko đụng z đến nó, vậy mà đến tối cũng cạn pin, hix T_T

Mại vô các bác ơi!
New Nexus One Android 2.2 Build FRG33 Leaks Out (3.9.2010)

Wi-Fi 100%
3G 100%
PPP 100%
Camera 5mp, Video camcorder,BT, market.... all works
SetCPU (768-1190 Interactive)
Quadrant = 1655
In-call volume now normal
Youtube with no green line
Bye bye freeze for now

http://www.multiupload.com/SNOE9AFHL0

Custom FRG33 With R9 Kernel & LauncherPro (Data 1GB)

Apps:
Neocore
OpenGL Demos
SetCPU
HTC Flasglight
Twitter
Quadrant Advanced
Xtremelabs Speedtest
Smart Keyboard
Places Directory
Google Earth
Fancy Widget
Adobe Flash
Adobe REader
Adobe Showcase
Facebook
HTC Wallapers
RockPlayer
Gesture Search
aLogcat
Coin Flip
ES Explorer
Goggles
GPS Status
Solitare
AdFree

http://www.multiupload.com/BL5746JM67

Cái thằng này nó cho quá trời App vào - Các bác cứ bỏ hết đi. Vứt luôn thư mục Cache , bỏ đi 90% Media . Thay Kernel r10, fix wifi = Dùng ổn phết
DPI 240 hơi to

Bận quá chưa làm Review được

Bác ancola66 cho em hỏi với, em cài "Mattc Leo + Froyo w/ Sense RC 1.6b" thì bộ nhớ trong (internal memory) đã được 1Gb chưa ạ? nếu chưa thì em phải làm như thế nào để lên được 1GB? mong bác chỉ giáo giúp với. Thanks bác.
Ngoài ra em đã đọc qua phần hướng dẫn "Bước 5 : Tùy chỉnh Android
" nhưng em cũng ko biết là phiên bản nào phù hợp với phiên bản của em? vả lại copy vào thư mục nào hả bác?

HD2 Android A66 v01 đã có trên bài 1, thông tin chi tiết các bạn đọc ở bài 2 :p

HD2 Android A66 v01 đã có trên bài 1, thông tin chi tiết các bạn đọc ở bài 2 :p

Em đã cài bản này New Nexus One Android 2.2 Build FRG33 Leaks Out (3.9.2010), bây giờ cài bản HD2 Android A66 v01 của bác thì có nên cài lại từ đầu hay không? Bác giúp em nhá.

Chỉnh sửa cuối:
các bạn cho mình hỏi một chút : mình dùng matt 1.7 PPP.
chạy thấy bình thường, có vẻ mát máy hơn các bản trước .
Wifi bình thường, nhưng 3G có vấn đề. có chữ H hiện lên rồi nhưng ko vào internet được.
Các bản khác mình cài ok. chỉ bản này bị vậy, tìm nguyên nhân 2 ngày nay không chưa ra

các bạn cho mình hỏi một chút : mình dùng matt 1.7 PPP.
chạy thấy bình thường, có vẻ mát máy hơn các bản trước .
Wifi bình thường, nhưng 3G có vấn đề. có chữ H hiện lên rồi nhưng ko vào internet được.
Các bản khác mình cài ok. chỉ bản này bị vậy, tìm nguyên nhân 2 ngày nay không chưa ra

Bác thử xem lại các thông số của APN xem sao. Sim của bác đã kích hoạt GPRS/3G chưa?

Status
Không mở trả lời sau này.
Back