• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
giống em nè , em save 4 bản vào thẻ nhớ,thấy bản hyper v1.1 là chuối nhất , treo liên tục , màn hình gọi điện bé tí , font chữ nhỏ xíu xấu hoắc :(
quay lại bản SC 1.4d coi sao :(

Hình như Hd2 của mình chỉ xài dc những bản của Macttleo thui à :-?. Bản nào có chữ CM6 là tèn tén ten -> lên đường :(. Dù đã làm như các bro trên thớt HD (task 29 + SD formater + 1WM/1Android):((. Bó tay :-/. Đang thử bản Android mới ra lò của bác Ân xem sao. Hy vọng :D

▐RE-BUILD▐04.09.2010▐shu8i shubCRAFT1.5 warrenb213 1.2 T-Mobile US Optimized Build▐ Kernel:mitchyprima r10▐

http://www.megaupload.com/?d=RYP4FXUH

http://rapidshare.com/files/417162836/subcraft15warrenb213mod12.rar

Bản này lành cực kỳ, chạy ổn định (mình nghịch các kiểu chưa bị đơ phát nào), chạy luôn trên sdcard class 2 (fomat bình thường)

Bản này có một số tích hợp dịch vụ của T-Mobile. Cài vô nó chạy tít qua bển nó lấy tin về. hê hê.

Mình vẫn xài bản Mattc 1.6c Fix, thỉnh thoảng vẫn bị Freeze. không biết bao giờ bản Mattc mới hết đơ máy, vì mình kết giao diện Sense nên chưa muốn chuyển qua bản khác^^

Chân thành cảm ơn các bác, vậy là em yên tâm rồi, em đã down bản ROM gốc về để sẵn trên máy cho chắc rồi. Nhân tiện cho em hỏi giờ em muốn bán con HD2 thường của em thì em phải up lại ROM gốc (ngoài tiệm ĐT nó nhìn cái ROM DUALBOOT của bác Ân nó tròn mắt hỏi em đây là cái gì hehe) thì em phải down bản ROM SHIP nào nhỉ? (khi máy đã up từa lưa)

Với HD2 thường thì bác vào Đây để kiểm tra xem xuất xứ của HD2 của bác xuất cho thị trường nào rồi tìm bản ROM Ship phù hợp để up thôi. Chúc bác sớm cho em HD2 thường tìm được chồng mới.

Bác Ân trong bản sau v02 chỉnh thêm mấy thứ nho nhỏ này nhé
- Chỉnh DPI = 200
- Thêm app Spare part - Để chỉnh phân giải
- Thêm Dial One
- Thay Pro Laucher = ADW Laucher cho ngon với DPI cao

Thanks

các bro nào xài qua bản A66 v01 rồi thì cho em ý kiến với. bữa giờ android bản nào cũng lỗi nên em cũng thấy nản. hi vọng bản của bác Ân ok. thanks các bro nhiều

bạn nào thích tiếng việt thì cài phần mềm morelocale2 search ở trên mảket đó cài vào oy vào chọn giao diện tiếng việt đó,mình đang xài cái đó rất ok

bạn nào thích tiếng việt thì cài phần mềm morelocale2 search ở trên mảket đó cài vào oy vào chọn giao diện tiếng việt đó,mình đang xài cái đó rất ok

cái này mọi biết lâu rồi, nhưng nó chỉ dùng tốt cho Matts thôi còn SC chưa ổn lắm(hiện tiếng việt rất ít).
@Ancola: em rất kết các phiên bản của bác nhưng chưa một lần cài thành công .trừ ver SC 1.4fix. hy vọng là Hd2 Android A66 v01
sẽ ok, lạy chúa cho con chạy dc cái này. 20'sau sẽ thông báo kết quả.

chào các bác,các bác cho em hỏi ngoài lề 1chút,hôm nay em có đi mua 1chiếc thẻ nhớ để về chạy android,sau 1hồi lựa chọn em đã lấy chiếc kingston 4gb class 4(em muốn mua class 6 nhưng đi mấy nơi nó đều bảo hết hàng,nhưng về nhà em chép dữ liệu vào thẻ thì thấy cả tốc độ đọc lẫn gi của con kingston này đều thua xa con sandisk class 2 8gb theo máy,thông thường kém tận 2-3MB/s,em thấy thất vọng quá không biết thế nào nữa,theo các bác em nên dùng thẻ nào?
p/s:em đã check trên trang chủ của kingston và thẻ em là hàng thật nên các bác loại khả năng thẻ dỏm giúp em nhe :D,mà lúc em hỏi thẻ class 6 nó bảo hết và bảo thẻ class 6 của kingston,transcend chỉ bằng class 2 của sandisk,mới đầu em ngĩ nó "chém" em vì cửa hàng nó hết sạch thẻ sandisk rùi,giờ ngĩ lại có khi nó nói thật :(

Em vừa up bản HD2 Android A66 của bác Ân, cảm nhận ban đầu thấy rất mượt, tuy nhiên khi vao phần setting để chỉnh sound thi bị " Force close ", hiện lên bảng " Sorry ! .... ". Máy có cuộc gọi đến hiện tại không rung không chuông. " Học sinh trường Xã Đàn ". Tiếp tục vọc và nghiên cứu...

Bản HD2 Android Â66 của bác Ân :
1. Wifi : Tốt
2. BlueTooth : Tốt
3. AccessPoint : Nhận được thiết bị nhưng không ko truy cập Internet được
4. Chụp ảnh + Quay Phim : Tốt, ảnh vào thẳng Gallary
5. Dùng hơn 1h chưa bị Frezze phát nào
6. Nghe, gọi : Âm thanh rõ ràng ( tốt ), giao diện đẹp. Tuy nhiên em vẫn chưa chỉnh được rung và chuông.
Mời các bác up bản Android này để cùng phát hiện những lỗi để V.2 bác Ân hoàn thiện hơn.

chào các bác,các bác cho em hỏi ngoài lề 1chút,hôm nay em có đi mua 1chiếc thẻ nhớ để về chạy android,sau 1hồi lựa chọn em đã lấy chiếc kingston 4gb class 4(em muốn mua class 6 nhưng đi mấy nơi nó đều bảo hết hàng,nhưng về nhà em chép dữ liệu vào thẻ thì thấy cả tốc độ đọc lẫn gi của con kingston này đều thua xa con sandisk class 2 8gb theo máy,thông thường kém tận 2-3MB/s,em thấy thất vọng quá không biết thế nào nữa,theo các bác em nên dùng thẻ nào?
p/s:em đã check trên trang chủ của kingston và thẻ em là hàng thật nên các bác loại khả năng thẻ dỏm giúp em nhe :D,mà lúc em hỏi thẻ class 6 nó bảo hết và bảo thẻ class 6 của kingston,transcend chỉ bằng class 2 của sandisk,mới đầu em ngĩ nó "chém" em vì cửa hàng nó hết sạch thẻ sandisk rùi,giờ ngĩ lại có khi nó nói thật :(

Mình nghĩ nó nói cũng đúng đó ! Mình đang dùng thẻ sandisk 8gb class 6 mà chạy chương trình sd card speed test nó báo thẻ class 6, tốc độ trung bình là 7mb/s mới ghê !

- Chỉnh DPI = 200
- Thêm Dial One

Thanks

DPI bản 01 bao nhiu vậy bác? spare part có thể tìm ở market dc ko?

TỐT NHẤT BÁC ĐỪNG BAO GIỜ GIAO TRỨNG CHO ÁC BẰNG CÁCH TIN VÀO NHỮNG THÔNG SỐ MÀ TỤI KINGSTON NÓ GHI TRÊN THẺ , HÃNG ĐÓ LÀ CHÚA LINH TINH . TỐT NHẤT LÀ NGƯ ÔNG QUAY VỀ MÁNG...BÁC CỨ XÀI NGUYÊN CON SCANDISK CL2 RỒI FORMAT THEO HƯỚNG DẪN LÀ CŨNG ỔN . HÔM TRƯỚC EM FORMAT CHO THẰNG BẠN CŨNG CL2 THEO HƯỚNG DẪN MÀ KHI TEST THẺ LÊN DC 6M/S ĐẤY
TỐT NHẤT LÀ BÁC FORMAT =WIN(32K) SAU ĐÓ MỚI FORMAT BẰNG SD FORMATTER THÌ SẼ ỔN ĐỊNH HƠN ĐẤY

Bạn không được viết chữ HOA toàn bài

Last edited by a moderator:
Đang test bản 01 của bác Ân. trc tiên là THANKS bác. Sau đó nêu cảm nghĩ sau 2h test : mới download-> copy to SD Card-> boot -> vào dc android -> chỉnh setting (mình thường vào settings sau khi up rom)->TREO TREO TREO. Kiên nhẫn ngồi chờ tầm 30p->:D chạy OK đến giờ lun. Hiện giờ chỉ vuốt vuốt và vuốt vuốt thui. hok dám làm gì hết.
À. Mà Bác Ân có thể chỉnh sửa các icon nhỏ lại giống như bản hyperdroid dc ko ah? hay bác chỉ e cách làm nha.

Chỉnh sửa cuối:
- Chỉnh DPI = 200
- Thêm Dial One

OK tối làm ngay :D

Thanks

các bro nào xài qua bản A66 v01 rồi thì cho em ý kiến với. bữa giờ android bản nào cũng lỗi nên em cũng thấy nản. hi vọng bản của bác Ân ok. thanks các bro nhiều

Với các bản Android thì tự test mới chính xác vì còn phụ thuộc nhiều vấn đề ( Bản rom WM, Radio,thẻ nhớ.....)

Em vừa up bản HD2 Android A66 của bác Ân, cảm nhận ban đầu thấy rất mượt, tuy nhiên khi vao phần setting để chỉnh sound thi bị " Force close ", hiện lên bảng " Sorry ! .... ". Máy có cuộc gọi đến hiện tại không rung không chuông. " Học sinh trường Xã Đàn ". Tiếp tục vọc và nghiên cứu...

Mình không bị hiện tượng đó (khi vào settings/ sound) Mặc định bản rom này để Phone ringtone là off>>> Bạn vào đó chọn nhạc chuông là Ok ngay

Bản HD2 Android Â66 của bác Ân :
1. Wifi : Tốt
2. BlueTooth : Tốt
3. AccessPoint : Nhận được thiết bị nhưng không ko truy cập Internet được
4. Chụp ảnh + Quay Phim : Tốt, ảnh vào thẳng Gallary
5. Dùng hơn 1h chưa bị Frezze phát nào
6. Nghe, gọi : Âm thanh rõ ràng ( tốt ), giao diện đẹp. Tuy nhiên em vẫn chưa chỉnh được rung và chuông.
Mời các bác up bản Android này để cùng phát hiện những lỗi để V.2 bác Ân hoàn thiện hơn.

Mặc định bản rom này để Phone ringtone là off>>> Bạn vào đó chọn nhạc chuông là Ok ngay

Ver1 khi có cuộc gọi đến ko có chuông, testing continued.

Mặc định bản rom này để Phone ringtone là off>>> Bạn vào đó chọn nhạc chuông là Ok ngay

Status
Không mở trả lời sau này.
Back