• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
40 Minutes ago :

tức là thông tin sắp có android trên HD2 internal memory vẫn đúng hả bác Ân?

sau khi test tất cả các rom matt 1.8... thì e thấy bản Bản Mdeejay 3.05 chạy mượt, và cảm ứng nhạy nhất, ko bi freez, mặc dù thỉnh thoảng force close nhưng bản e ưng ý nhất.

sau khi test tất cả các rom matt 1.8... thì e thấy bản Bản Mdeejay 3.05 chạy mượt, và cảm ứng nhạy nhất, ko bi freez, mặc dù thỉnh thoảng force close nhưng bản e ưng ý nhất.

Bản này là của HD desire mà bạn chỉ bị thiếu Cam với xem phim giật đùng đùng thôi :D

Tốc độ ra ROM thật đáng nể, mình bận mấy hôm không theo dõi mà giờ nhiều quá, chưa biết chơi bản nào đây. Hy vọng bản android cài trên Hard disk sớm ra đời. Giờ tranh thủ test bản HD Desire đã. Có gì sẽ báo cáo các bác

Tôi dùng thử Bản Mdeejay 3.05, bị lỗi thời gian của tin nhắn (giống như bên wm trước khi fix), có ai bị như vậy không nhỉ

Vừa có thêm 3 bản mới trên xda. Nhưng đúng là từ khi các build base on HD Desire rom ra thì độ hào hứng mất hẳn. Đơn giản vì HD Desire hiện đang là hàng hot! :D

các bạn cho mình hỏi cách cài nhac chuông,minh cài bản A66 v3 vào setting nhưng chỉ có nhạc chuông mặc định thôi...làm sao đê cài nhạc chuông của mình? Với lại cho mình hỏi là khi kết nối internet hay cập nhật thời tiết thì khi xong kết nối sẽ tự động ngắt hay vẫn chạy ngầm,nếu vẫn chạy ngầm thì làm sao để ngắt kết nôi vì mình chẳng tìm thấy....!!!Mới thử ANDROID lần đầu nên hơi bỡ ngỡ....mong các bạn hướng dẫn....THANK ALL...

Sao bạn ko dùng Exceller Multiple Build Loader for Android/Ubuntu

Chỉ cần mất công ban đầu 1 chút
1) Cài cab vào Memory
2) Đưa mỗi Build vào 1 Folder riêng tên gì cũng được VD Android_Mdeejay Froyo Sense hay Android_HD_beta
3) sửa lại file startup.txt mục set cmdline "rel_path=Android_Mdeejay Froyo Sense" chẳng hạn
VÀo CT multiboot tạo quicklaunch có bao nhiêu Build trên thẻ nó tìm thấy hết, muốn boot bản nào thì chọn bản đó là xong.
Trên thẻ 8G như tôi dùng có lúc tới 4 Build mà chưa lần nào bị treo cả.

e đã làm theo cách này, giờ e có thể chạy Matt 1.8, Mdeejay 3.0.5 desire HD, Matt evo..... trên cùng 1 thẻ nhớ rất hiệu quả ko gặp vấn đề trục trặc gì các bác có thể kham khảo, sẽ ko phải tốn công chép xóa nhiều lần tội nghiệp cái thẻ lắm ạ :)))

các bạn cho mình hỏi cách cài nhac chuông,minh cài bản A66 v3 vào setting nhưng chỉ có nhạc chuông mặc định thôi...làm sao đê cài nhạc chuông của mình? Với lại cho mình hỏi là khi kết nối internet hay cập nhật thời tiết thì khi xong kết nối sẽ tự động ngắt hay vẫn chạy ngầm,nếu vẫn chạy ngầm thì làm sao để ngắt kết nôi vì mình chẳng tìm thấy....!!!Mới thử ANDROID lần đầu nên hơi bỡ ngỡ....mong các bạn hướng dẫn....THANK ALL...

Em nghĩ bác nên hẹn off với bác nào đó ở gần chỗ bác ở, để giao lưu thì tiện hơn^^

Trên XDA bây giờ nhiều tác giả quá ! Giờ mình thích mỗi đồng chí m-deejay thôi !

tình hình là máy của em TMOUS dùng để vọc Android nhiều quá, bjo quay sang dùng win, khi lướt web một lúc nóng máy lên là bị hiện tượng khởi động lại. Hơn nữa trước đay em dùng các bản Adroid dưới bản 1.8, khi chơi game nóng máy thì bị khởi động lại (trong Android), khi em cài 1.8 lên thì khi nóng máy lại bị treo đơ màn hình luôn, có bác nào bị giống e không ạ? Không biết máy em bị hiện tượng thế là hỏng phần cứng hay sao ý ạ. Hic, bjo hỏng máy chẳng biết mua máy nào cho xứng với HD2, các bản tương tự HD2 thì chưa bán ở VN. Không lẽ lại mua HD2. Hic, e bi quan quá...

tình hình là máy của em TMOUS dùng để vọc Android nhiều quá, bjo quay sang dùng win, khi lướt web một lúc nóng máy lên là bị hiện tượng khởi động lại. Hơn nữa trước đay em dùng các bản Adroid dưới bản 1.8, khi chơi game nóng máy thì bị khởi động lại (trong Android), khi em cài 1.8 lên thì khi nóng máy lại bị treo đơ màn hình luôn, có bác nào bị giống e không ạ? Không biết máy em bị hiện tượng thế là hỏng phần cứng hay sao ý ạ. Hic, bjo hỏng máy chẳng biết mua máy nào cho xứng với HD2, các bản tương tự HD2 thì chưa bán ở VN. Không lẽ lại mua HD2. Hic, e bi quan quá...

Chả biết nói gì hơn, chỉ biết an ủi , dẫu sao cuộc sống của em HD2 của bác cũng hoành tráng lắm rồi.
Kinh nghiệm của mình kéo dài cuộc sống cho em nó là
1 Up rom lite ( clean và không có sense . VD như rom V07 lite của bác ancola )
2 KHông chơi android nữa kẻo máy toi nhanh hơn.
3 Nếu phải chi tiền thì : đầu tiên thử múc 1 em pin mới ( pin cũ dùng android + OC + overheat + sạc pin vô tội vạ thì không chết cũng ẩm ương )
tiếp theo thay pin rồi mà vẫn không khá khẩm hơn thì chỉ còn thay main ( 4Trieu )

Kinh nghiệm từ Acay chim cú của một " Play rân " HDroid2

Status
Không mở trả lời sau này.
Back