• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Chả biết nói gì hơn, chỉ biết an ủi , dẫu sao cuộc sống của em HD2 của bác cũng hoành tráng lắm rồi.
Kinh nghiệm của mình kéo dài cuộc sống cho em nó là
1 Up rom lite ( clean và không có sense . VD như rom V07 lite của bác ancola )
2 KHông chơi android nữa kẻo máy toi nhanh hơn.
3 Nếu phải chi tiền thì : đầu tiên thử múc 1 em pin mới ( pin cũ dùng android + OC + overheat + sạc pin vô tội vạ thì không chết cũng ẩm ương )
tiếp theo thay pin rồi mà vẫn không khá khẩm hơn thì chỉ còn thay main ( 4Trieu

Kinh nghiệm từ Acay chim cú của một " Play rân " HDroid2

theo bác nói thế thì dùng android nhiều có thể chết máy à , có pro nào cho ý kiến để anh em vọc android cho đỡ hoang mang, nếu đúng nư bác HACKBABE nói thì có lẽ phải tạm biệt androi thôi.

theo bác nói thế thì dùng android nhiều có thể chết máy à , có pro nào cho ý kiến để anh em vọc android cho đỡ hoang mang, nếu đúng nư bác HACKBABE nói thì có lẽ phải tạm biệt androi thôi.

Có thể đó là hiện tượng của một số ít người dùng, KHÔNG PHẢI SỐ ĐÔNG.

Mình nhớ có lần bác Hải hay bác Ân từng nói: Hiểu nhu cầu của mình, hiểu khả năng của máy và thực hiện đúng theo hướng dẫn của các KTV thì không bao giờ chết (ở đây là máy bình thường, ko phải máy lỗi).

P/S: Các bác flash WM chán chê không hỏng, tại sao chạy Android TRÊN THẺ NHỚ lại hỏng được!

mình thử nhiều bản ROM và android khác nhau nhưng khi vào android để chơi những game HD của gmeloft thì chừng 1-2 phút là tro máy, trong khi tụi quái vật đang nhiệt tình chăm sóc mình thì máy bị ngưng không điều khiển dc, mỗi lần như vây khoảng 1 phút (đủ chết rồi.)

Các bạn khác có gặp tình trạng như vậy không? Cho mình biết cách khắc phục với.

cotulla has just confirmed that usb flasher is ready.

"Okay, USBMassStorage is working in MAGLDR - it means users can access SD card without OS boot! Pretty nice feature :)"

mình thử nhiều bản ROM và android khác nhau nhưng khi vào android để chơi những game HD của gmeloft thì chừng 1-2 phút là tro máy, trong khi tụi quái vật đang nhiệt tình chăm sóc mình thì máy bị ngưng không điều khiển dc, mỗi lần như vây khoảng 1 phút (đủ chết rồi.)

Các bạn khác có gặp tình trạng như vậy không? Cho mình biết cách khắc phục với.

Bạn nên format lại thẻ nhớ theo hướng dẫn của bác Ân sẽ chạy tốt hơn đấy

cotulla has just confirmed that usb flasher is ready.

"Okay, USBMassStorage is working in MAGLDR - it means users can access SD card without OS boot! Pretty nice feature :)"
Boot trực tiếp vào Android mà không cần qua WM đúng ko chú Ân. Hay quá ......... Phải chuẩn bị một cái thẻ nhớ thật tốt mới dc :D

Boot trực tiếp vào Android mà không cần qua WM đúng ko chú Ân. Hay quá ......... Phải chuẩn bị một cái thẻ nhớ thật tốt mới dc :D

Tin tốt lành đây !
Tăng tốc độ test build android rồi haha

Chả biết nói gì hơn, chỉ biết an ủi , dẫu sao cuộc sống của em HD2 của bác cũng hoành tráng lắm rồi.
3 Nếu phải chi tiền thì : đầu tiên thử múc 1 em pin mới ( pin cũ dùng android + OC + overheat + sạc pin vô tội vạ thì không chết cũng ẩm ương )
tiếp theo thay pin rồi mà vẫn không khá khẩm hơn thì chỉ còn thay main ( 4Trieu )

Ui trời tôi dùng Android 3 tháng nay có vấn đề gì đâu mà lo,bác nào bị hỏng thì cũng chỉ là phần ít thôi và do nhiều nguyên nhân chứ ko thể đổ hết lỗi cho Android được(cả XDA và PV bao nhiêu người dùng mà số ng kêu có vấn đề cũng chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi).
Dĩ nhiên nếu pin bị chai hoặc phím cứng hơi lọc xọc là chuyện bt vì dùng nhiều như thế.Có điều đã muốn chơi phải chấp nhận rủi ro,thích mới là thích đẹp thì cũng phải liều tý chứ.
Các bác cứ thử tính xem,đầu tư 13 tr ban đầu cộng 2 tr pin và thẻ = 15 tr mà như được dùng cả HD2 , Desire và Desire HD,1 năm sau bán rẻ cũng được 5 tr.Trong khi nếu mua cả 3 e thì ít cũng phải chi 40 tr,vậy cái nào lợi hơn???
Cứ vọc thôi các bác ạ,vọc đến lúc có HD3 ra thay là vừa.
PS : Bh dùng Android quen rồi quay lại WM thấy tẻ nhạt làm sao ý.

tình hình là máy của em TMOUS dùng để vọc Android nhiều quá, bjo quay sang dùng win, khi lướt web một lúc nóng máy lên là bị hiện tượng khởi động lại. Hơn nữa trước đay em dùng các bản Adroid dưới bản 1.8, khi chơi game nóng máy thì bị khởi động lại (trong Android), khi em cài 1.8 lên thì khi nóng máy lại bị treo đơ màn hình luôn, có bác nào bị giống e không ạ? Không biết máy em bị hiện tượng thế là hỏng phần cứng hay sao ý ạ. Hic, bjo hỏng máy chẳng biết mua máy nào cho xứng với HD2, các bản tương tự HD2 thì chưa bán ở VN. Không lẽ lại mua HD2. Hic, e bi quan quá...

tiếp theo thay pin rồi mà vẫn không khá khẩm hơn thì chỉ còn thay main ( 4Trieu )

***Nếu các bạn để ý thì đến 95% máy bị hiện tượng sắp hỏng và hỏng (chết Bootloader, còn Bootloader nhưng up rom xong không chạy, máy tự nhiên bị khởi động lại, kết nối với PC bình thường nhưng khi đưa về Bootloader để up rom thì lại báo lỗi kết nối với PC) là của HD2 T-MOBILE >>> Vậy sao các bạn không đặt dấu hỏi cho chất lượng của HD2 T-Mobile :-?

***Phải dám chắc đến 99% một điều là tất cả các bạn (Dù là hay vọc nhất) cũng không vọc như công suất vọc của các KỸ THUẬT VIÊN. Để ra được một bản ROM hoàn chỉnh hoặc một bản Mod Android hoàn chỉnh thì ít nhất cũng phải mất 3 đến 5 lần Up thử (Các bạn lưu ý một điều là trong các lần Up trước khi bản Rom hoàn chỉnh thì nó là các bản Rom lỗi này, lỗi nọ chứa đựng nhiều vấn đề rủi ro mà chúng tôi vẫn Up để sửa lỗi và các kỹ thuật viên trên XDA cũng vậy thôi) >>>Các ban có dám đặt cược con máy của mình để làm điều đó không?

***Nhiều bạn mới đọc qua loa (Chưa nắm rõ thế nào là HSPL, Radio, Rom thích hợp, chưa đọc hết cách cảnh báo, hướng dẫn với máy T-Mobile) đã vội up rom >>> Máy chết mới lên hỏi loạn xạ >>> Các Kỹ thuật viên cũng bó tay :(

***Còn khi một bản Rom hoặc một bản Android đã được đưa lên để giới thiệu chia sẻ với các bạn thì nó đã là một bản Rom, Android an toàn.

Tình hình qua 3 ngày chạy bản mdeejay Froyo Sense v. 2.2 ( http://www.multiupload.com/RPYQROO14S ) rất tốt, cảm ứng mượt và nhạy, chưa bị freeze lần nào...Chỉ bị mỗi cái khi mình kết nối USB với máy tính và chép file vào thẻ nhớ thì file có vào nhưng rút dây ra kiểm tra trong máy thì ko thấy có...Cắm vào lại PC vẫn thấy có..Ai giúp mình việc này với

Thêm nữa, có ai biết cách hay có soft nào dùng để restart lại Android như Soft Reset bên WM ko ??? Vì khi mình bấm phím cứng thì nó Power Off hẳn, không hiện bảng chọn như bên WM...Thanks All

Ai giúp mình với :((

Last edited by a moderator:
Theo như tình hình hiện tại tốt nhất là nên kiếm 1 em thẻ nhớ class cao bảo hành lifetime như transcend chẳng hạn, pin mua thêm vài cục galillio là xài điên cuồng các OS :D.
Không hiểu các bạn dùng kiểu gì mà cứ thấy hỏng và lỗi tùm lum. Mình đã test android trên 2 con HD2 thường và Tmobile từ hồi bắt đầu mới ra, cường xuất duyệt web và chơi game 1 ngày sạc 2 đến 3 lần. Đến thời điểm hiện tại cục pin galillio vẫn xài với WM V29 ancolla được 1 ngày hơn và ra đi 1 em thẻ nhớ 2G nokia. Thẻ nhớ vẫn dùng copy dữ liệu ngon nhưng xài trong HD2 bị 1 số lỗi khi thay thẻ mới không xảy ra.

Tóm lại nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng (vọc) trước khi sử dụng (vọc) !!!

Có thể đó là hiện tượng của một số ít người dùng, KHÔNG PHẢI SỐ ĐÔNG.

Mình nhớ có lần bác Hải hay bác Ân từng nói: Hiểu nhu cầu của mình, hiểu khả năng của máy và thực hiện đúng theo hướng dẫn của các KTV thì không bao giờ chết (ở đây là máy bình thường, ko phải máy lỗi).

P/S: Các bác flash WM chán chê không hỏng, tại sao chạy Android TRÊN THẺ NHỚ lại hỏng được!

Biết thế nhưng sự thật nó vẫn là sự thật. Up rom với copy Android cũng chừng ấy công đoạn, chứ có ai thêm phần phang con HD2 vào tường mới chạy được Android đâu.
Trình tự hỏng của mình là :
1 chạy Android hay bị treo, văng ra ( do nóng quá hoặc cứ nghĩ là do thẻ nhớ, do radio......)
2 Khởi động lại vào winmo ngày càng khó khăn ( hay bị dừng ở màn hình trắng với tần suất dày hơn ) nhưng vẫn có thể vọc android được
3 Chuyện gì đến cũng phải đến, tháo pin ra lắp vào nhiều lần mới khởi động được Winmo, chỉ load được bản ROM không sense.

Còn cách khắc phục thì task 29. rom ship, rom clean, radio từ xx.10.28-2 đên xx.14.50.04 newest, Đổi pin mới cũng không chữa được,

bạn nào nhìn thấy con HD2 của mình đang ở giai đoạn nào thì " cho nó uống thuốc ngay nhé " he he he

Tình hình qua 3 ngày chạy bản mdeejay Froyo Sense v. 2.2 ( http://www.multiupload.com/RPYQROO14S ) rất tốt, cảm ứng mượt và nhạy, chưa bị freeze lần nào...Chỉ bị mỗi cái khi mình kết nối USB với máy tính và chép file vào thẻ nhớ thì file có vào nhưng rút dây ra kiểm tra trong máy thì ko thấy có...Cắm vào lại PC vẫn thấy có..Ai giúp mình việc này với

Thêm nữa, có ai biết cách hay có soft nào dùng để restart lại Android như Soft Reset bên WM ko ??? Vì khi mình bấm phím cứng thì nó Power Off hẳn, không hiện bảng chọn như bên WM...Thanks All

Ai giúp mình với :((
Vấn đề là tùy từng bản Android, bản có bản không có chức năng tắt, restart khi dùng longpress endkey
Muốn chép vào mà không bị mất thì có 2 cách :
_ Rút thẻ nhớ ra chép
_ Dùng DroidExplorer để kéo thả

Biết thế nhưng sự thật nó vẫn là sự thật. Up rom với copy Android cũng chừng ấy công đoạn, chứ có ai thêm phần phang con HD2 vào tường mới chạy được Android đâu.
Trình tự hỏng của mình là :
1 chạy Android hay bị treo, văng ra ( do nóng quá hoặc cứ nghĩ là do thẻ nhớ, do radio......)
2 Khởi động lại vào winmo ngày càng khó khăn ( hay bị dừng ở màn hình trắng với tần suất dày hơn ) nhưng vẫn có thể vọc android được
3 Chuyện gì đến cũng phải đến, tháo pin ra lắp vào nhiều lần mới khởi động được Winmo, chỉ load được bản ROM không sense.

Còn cách khắc phục thì task 29. rom ship, rom clean, radio từ xx.10.28-2 đên xx.14.50.04 newest, Đổi pin mới cũng không chữa được,

bạn nào nhìn thấy con HD2 của mình đang ở giai đoạn nào thì " cho nó uống thuốc ngay nhé " he he he

HD2 tmobile mà bác up bản Radio khác bản xx.xx.50.xx thì lỗi là phải thôi ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back