• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
ha ha android mà ko ngốn pin nhiều quá chắc cũng di cư qua bên android định cư lun chứ lại

***Nếu các bạn để ý thì đến 95% máy bị hiện tượng sắp hỏng và hỏng (chết Bootloader, còn Bootloader nhưng up rom xong không chạy, máy tự nhiên bị khởi động lại, kết nối với PC bình thường nhưng khi đưa về Bootloader để up rom thì lại báo lỗi kết nối với PC) là của HD2 T-MOBILE >>> Vậy sao các bạn không đặt dấu hỏi cho chất lượng của HD2 T-Mobile :-?

***Phải dám chắc đến 99% một điều là tất cả các bạn (Dù là hay vọc nhất) cũng không vọc như công suất vọc của các KỸ THUẬT VIÊN. Để ra được một bản ROM hoàn chỉnh hoặc một bản Mod Android hoàn chỉnh thì ít nhất cũng phải mất 3 đến 5 lần Up thử (Các bạn lưu ý một điều là trong các lần Up trước khi bản Rom hoàn chỉnh thì nó là các bản Rom lỗi này, lỗi nọ chứa đựng nhiều vấn đề rủi ro mà chúng tôi vẫn Up để sửa lỗi và các kỹ thuật viên trên XDA cũng vậy thôi) >>>Các ban có dám đặt cược con máy của mình để làm điều đó không?

***Nhiều bạn mới đọc qua loa (Chưa nắm rõ thế nào là HSPL, Radio, Rom thích hợp, chưa đọc hết cách cảnh báo, hướng dẫn với máy T-Mobile) đã vội up rom >>> Máy chết mới lên hỏi loạn xạ >>> Các Kỹ thuật viên cũng bó tay :(

***Còn khi một bản Rom hoặc một bản Android đã được đưa lên để giới thiệu chia sẻ với các bạn thì nó đã là một bản Rom, Android an toàn.
Có vẻ như nhận xét của Bác Ân là đúng đấy các Bác ạ! Em dùng HD2 thường của FPT, Thực sự là cường độ up Rom mới và chạy Android là rất lớn.Hầu hết các Rom WM,Android mới ra em đều up và vọc hết.Đến giờ sau 6 tháng hành hạ em nó vẫn khỏe,pin vẫn tốt và mọi thứ đều trơn tru.

***Nếu các bạn để ý thì đến 95% máy bị hiện tượng sắp hỏng và hỏng (chết Bootloader, còn Bootloader nhưng up rom xong không chạy, máy tự nhiên bị khởi động lại, kết nối với PC bình thường nhưng khi đưa về Bootloader để up rom thì lại báo lỗi kết nối với PC) là của HD2 T-MOBILE >>> Vậy sao các bạn không đặt dấu hỏi cho chất lượng của HD2 T-Mobile :-?

***Phải dám chắc đến 99% một điều là tất cả các bạn (Dù là hay vọc nhất) cũng không vọc như công suất vọc của các KỸ THUẬT VIÊN. Để ra được một bản ROM hoàn chỉnh hoặc một bản Mod Android hoàn chỉnh thì ít nhất cũng phải mất 3 đến 5 lần Up thử (Các bạn lưu ý một điều là trong các lần Up trước khi bản Rom hoàn chỉnh thì nó là các bản Rom lỗi này, lỗi nọ chứa đựng nhiều vấn đề rủi ro mà chúng tôi vẫn Up để sửa lỗi và các kỹ thuật viên trên XDA cũng vậy thôi) >>>Các ban có dám đặt cược con máy của mình để làm điều đó không?

***Nhiều bạn mới đọc qua loa (Chưa nắm rõ thế nào là HSPL, Radio, Rom thích hợp, chưa đọc hết cách cảnh báo, hướng dẫn với máy T-Mobile) đã vội up rom >>> Máy chết mới lên hỏi loạn xạ >>> Các Kỹ thuật viên cũng bó tay :(

***Còn khi một bản Rom hoặc một bản Android đã được đưa lên để giới thiệu chia sẻ với các bạn thì nó đã là một bản Rom, Android an toàn.
đọc xong cm của bác Ân cảm thấy thật chí lý

cứ mỗi lần cop file mới vào thẻ nhớ khi đang dùng android . lúc rút cáp ra nó ko nhận ngay mà phải rs lại máy nó mới nhận . các bác có ai bị thế ko ạ

Đọc bài bác xong thấy buồn thối ruột vì em đang dùng HD2 T-Mobile, nhưng em thấy là 95% các máy T-Mobile bị ngất là do các bác up ROm mà không đọc kỹ hướng dẫn của các KTV. Cách đây không lâu có bác up ROM bị lỗi lên hỏi thì có một bác còn hiến kế up ROM T-Mobile bằng thẻ nhớ => Còn j dã man hơn !

Lỗi chỉ là do làm không đúng hướng dẫn và chọn không đúng bản thôi các bác ạ. Chứ Tmobile làm sao lỗi được chứ.

Up bằng thẻ nhớ thì 10 chú đều chết cả 11 chứ sống sao được:D

*** DesireHD - Beta 2 20.09.2010 by darkstone ***

DOWNLOAD

sao không up được rom này vậy các bác ơi, các bản khác đều chạy ok, riêng bản này vùa boot được 2s thì màn hình toàn kẻ ngang và đơ luôn
ai biết chỉ giùm với

*** DesireHD - Beta 2 20.09.2010 by darkstone ***

DOWNLOAD

sao không up được rom này vậy các bác ơi, các bản khác đều chạy ok, riêng bản này vùa boot được 2s thì màn hình toàn kẻ ngang và đơ luôn
ai biết chỉ giùm với

các bác xem giúp em với

sợ thì không sợ nhưng không thấy chạy
giờ thì ngồi chờ thôi........................................................

tổng time khoảng 20' chắc đi tăm vẫn kịp
ngồi chờ thì lâu lắm
khổ thân con hd2 của em, lúc trước cứ tưởng tại rom wm không thích hop chạy adroid, nên từ tối đến giờ nó phải chạy đi chạy lại 4 cái rom rùi
(dragon v56 >> v54 >> A66 v28 >> v25)

tổng time khoảng 20' chắc đi tăm vẫn kịp
ngồi chờ thì lâu lắm
khổ thân con hd2 của em, lúc trước cứ tưởng tại rom wm không thích hop chạy adroid, nên từ tối đến giờ nó phải chạy đi chạy lại 4 cái rom rùi
(dragon v56 >> v54 >> A66 v28 >> v25)

bác chạy bản desire HD này nè em thấy cool lắm nếu muốn thử android HD http://www.pdaviet.net/showthread.php?104473-MY-ANDROID-ROM-MOD-23-09-2010

Quen vọc rồi, kg vọc thấy khó chịu ghê !
T-mobile của tôi, chạy rom kg biết bao lần (kg đếm đc), sdcard thì copy lại xóa, rename , vv và vv
Chạy vẫn ầm ầm

Em nghĩ bác nên hẹn off với bác nào đó ở gần chỗ bác ở, để giao lưu thì tiện hơn^^

bac lungtungbeng trả lời làm hụt hẫng wé trời...em kg biết mới hỏi......nhưng.....em làm được rồi....bây giờ chỉ muốn hỏi là làm sao set đươc ringtone cho NOTIFICATION...để set cho tin nhắn mấy bác giúp em cái....

Cái lỗi nhá flash trước khi chụp đã đc khắc phục chưa bác

Lỗi này là lỗi điển hình của rom được built trên EVO. Hiện tại chưa thấy các dev built kernel khắc phục lỗi này.

Lỗi này là lỗi điển hình của rom được built trên EVO. Hiện tại chưa thấy các dev built kernel khắc phục lỗi này.

Đồng chí vatdnvn có thấy bản EVO này sóng 2G kém kg hay chỉ mình tôi bị nhỉ ! Ai cho thông tin về sóng EVO xem cái ?

Status
Không mở trả lời sau này.
Back