• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Đồng chí vatdnvn có thấy bản EVO này sóng 2G kém kg hay chỉ mình tôi bị nhỉ ! Ai cho thông tin về sóng EVO xem cái ?

Mình chưa test bản EVO mới này, bản EVO trước lỗi quá , với lại đang test và nghiên cứu vụ Desire HD . Hôm nay mình sẽ test xem thế nào.

ROM DesireHD - Beta 2 20.09.2010 by darkstone Có phần i HTC Fast Boot không các đại ca em thấy mấy con kia nó boot vào andoid trong vòng 3s choáng quá trong khi mình boot andoid các bản cũ toàn hơn 1 phút

ROM DesireHD - Beta 2 20.09.2010 by darkstone Có phần i HTC Fast Boot không các đại ca em thấy mấy con kia nó boot vào andoid trong vòng 3s choáng quá trong khi mình boot andoid các bản cũ toàn hơn 1 phút

Bác này giống sao hỏa xuống quá ! bản nào boot chỉ có 3s ? trường hợp 3s chỉ dành cho cấu trúc phần cứng tác hợp thôi !

Chỉnh sửa cuối:
bản này khác gì bản trang 1 hả bác
đã test bản beta2 thấy thích wa mỗi tội không vào được camera và một số cái, nhưng tốc độ thì phê luôn

bản này chạy mượt rất ổn định . do 1 mod vủa pda đã mod lại chạy rất tiết kiệm pin . Từ lúc dùng đến h chưa bị freeze lần nào bác ạ. bảo đảm ko hối hận đâu

Cái đấy là người ta chạy haret rồi. và boot lần thứ 2 thì nó sẽ vào nhanh hơn lần đầu mà bác . còn 3s hay ko là tùy phiên bản android . có phiên bản để sẵn data thì nó vào nhanh lắm

Cái đấy là người ta chạy haret rồi. và boot lần thứ 2 thì nó sẽ vào nhanh hơn lần đầu mà bác . còn 3s hay ko là tùy phiên bản android . có phiên bản để sẵn data thì nó vào nhanh lắm

Thông tin nước ngoài bảo: it doesnt actually turn off, it just goes into a sleep mode to save power

Thông tin nước ngoài bảo: it doesnt actually turn off, it just goes into a sleep mode to save power

Nó ko thật sự tắt đi, Máy chỉ rơi vào trạng thái sleep để tiết kiệm năng lượng.
em ko hiểu có liên quan gì đến cm của em lắm

Bác này giống sao hỏa xuống quá ! bản nào boot chỉ có 3s ? trường hợp 3s chỉ dành cho cấu trúc phần cứng tác hợp thôi !

Em desire sau khi up ROM của desire HD cũng boot có 3s nè [video=youtube;fipvwzuNyEE]http://www.youtube.com/watch?v=fipvwzuNyEE[/video]

Vậy bác nào đã up bản ROM của Disire HD vào con HD2 cho em biết nó có load vào Adoid nhanh hơn các bản ROM Disire cũ không em đang sài bản HyperAdoid 1.5 ổn định chưa test thử ROM của Disire HD

tình hình là máy của em TMOUS dùng để vọc Android nhiều quá, bjo quay sang dùng win, khi lướt web một lúc nóng máy lên là bị hiện tượng khởi động lại. Hơn nữa trước đay em dùng các bản Adroid dưới bản 1.8, khi chơi game nóng máy thì bị khởi động lại (trong Android), khi em cài 1.8 lên thì khi nóng máy lại bị treo đơ màn hình luôn, có bác nào bị giống e không ạ? Không biết máy em bị hiện tượng thế là hỏng phần cứng hay sao ý ạ. Hic, bjo hỏng máy chẳng biết mua máy nào cho xứng với HD2, các bản tương tự HD2 thì chưa bán ở VN. Không lẽ lại mua HD2. Hic, e bi quan quá...

trưa nay mình vừa phải đổi 1 em TMOUS mới sau 3 tuần vọc android, máy em cũng biểu hiện bệnh như của bác,tần suất restart ngày càng dầy và die luôn.Bây giờ cũng vẫn máu vọc nhưng run tay hơn trước

Em desire sau khi up ROM của desire HD cũng boot có 3s nè [video=youtube;fipvwzuNyEE]http://www.youtube.com/watch?v=fipvwzuNyEE[/video]

Đây thực tế chỉ là Sleep giống như blackberry thôi, ở trạng thái này chỉ off màn hình + network thôi.

Bản Mdeejay_FroYo_Sense_v._2.3_NextSense vẫn bị đèn trước, chụp sau - Chỉ dùng để chụp chỗ sãng
Bản HyperDroidV1.6 lỗi font tiếng Việt - Có thay được không các bác nhẩy
Bản Mdeejay_FroYo_HD_v._3.1_R0 - chưa tìm thấy lỗi gì

Phù, phù chạy 3 bản trên một thẻ, thử một lúc cả 3 nóng ran cả máy lẫn người :D:D:D

Bản Mdeejay_FroYo_Sense_v._2.3_NextSense vẫn bị đèn trước, chụp sau - Chỉ dùng để chụp chỗ sãng

Phù, phù chạy 3 bản trên một thẻ, thử một lúc cả 3 nóng ran cả máy lẫn người :D:D:D

Em vừa chơi bản 3.0.5 hồi nãy, giờ đang làm tiếp em 3.1 R0 đây, hy vọng good như bác

"Bản Mdeejay_FroYo_Sense_v._2.3_NextSense vẫn bị đèn trước, chụp sau - Chỉ dùng để chụp chỗ sãng"
Kết bản này quá, tít mà đẹp, thế mà nội táng bệnh chưa khắc phục đc

bản hyper 1,6 bác lấy font tahoma đổi tên thành DroidSansFallback chép vào sdcard/Android/root/system/fonts là ok Anđroi chính là folder HyperDroid V1.6

Thấy chữ ký của bác có winmo là blue sea 16. Em thì đang blue sea 12, giờ mún lên 16 nhưng mún hỏi bác là blue sea 16 có support cho hàng T-mobile ko ạ? Vì đọc mà ko thấy thông tin gì cả.
Thank bác!!!

Thấy chữ ký của bác có winmo là blue sea 16. Em thì đang blue sea 12, giờ mún lên 16 nhưng mún hỏi bác là blue sea 16 có support cho hàng T-mobile ko ạ? Vì đọc mà ko thấy thông tin gì cả.
Thank bác!!!

Có hỗ trợ đấy, bạn cứ cài bình thường

Status
Không mở trả lời sau này.
Back