• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm|3.29.651.5|
(Hiệu ứng trượt kiểu iPhone rất đẹp)
E có thấy như iphone đâu? Như iphone phải vuốt ngang dc chứ? sao em ko vào mạng bằng 3g dc nhỉ?

Mdeejay FroYo HD v.3.4|1.28.405.1|kernel: huanyu#21
Based on RUU v. 1.28.405.1 (05.10.2010)

báo cáo các bác em xài bản này, nghịch mãi không thấy hết pin :| tuy nhiên lúc chạy hơi giật, điểm thì được 1525 :D

Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm|3.29.651.5|
(Hiệu ứng trượt kiểu iPhone rất đẹp)
E có thấy như iphone đâu? Như iphone phải vuốt ngang dc chứ? sao em ko vào mạng bằng 3g dc nhỉ?
Nếu trượt ngang thì là iphone rồi:-? Đây trượt dọc mới mấu:p

lại có bản mới text thôi các bác http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=773790
More screen shot

After using it for 2 days now :
Confirm the Build is GOOD for daily use

Just follow the instruction bellow for install the Build

What's work :
1 GB memory
Full Ram
No freeze untill now
Camera 5mp (with flash), Video camcorder,BT, market.... all works
In Call loud (same time u had to lower the volume)
G-Sensor
Bluetooth
Wi-Fi
Wi-Fi Hotspot
USB Tethering
USB Modem
USB Data Storage
LEDs
Youtube works in HQ without green line
All other items working on other builds

What's Not Working:
U found out for me

Mấy anh cho em hỏi là giờ em muốn cài bản Android khác thì làm thế nào, xoá toàn bộ các thư mục đã tạo ra trên thẻ nhớ hay phải format lại từ đầu bằng phần mềm của bác ancola66, mà format bằng phần mềm này lâu quá, em định copy toàn bộ những thư mục của bản android đang sử dụng vào máy tính để sau này muốn dùng lại thì copy vào thẻ nhớ để dùng lại, ko biết có được ko. Thanks mấy anh nhiều

Mấy anh cho em hỏi là giờ em muốn cài bản Android khác thì làm thế nào, xoá toàn bộ các thư mục đã tạo ra trên thẻ nhớ hay phải format lại từ đầu bằng phần mềm của bác ancola66, mà format bằng phần mềm này lâu quá, em định copy toàn bộ những thư mục của bản android đang sử dụng vào máy tính để sau này muốn dùng lại thì copy vào thẻ nhớ để dùng lại, ko biết có được ko. Thanks mấy anh nhiều
bạn cứ để nguyên bản android cũ đổi tên fode android thành tên khác, ví dụ đỏi thành rom 3.3a chẳng hạn. sau đó chép bản android mới vào và cài như những bản khác, bao giờ muốn quay về rom cũ thì làm ngược lại ,một thẻ nhớ mình có thể cài 3 hay 4 bản android là bình thường miễn là đủ dung lượng. chúc vui

các bác cho e hỏi cài font tiếng Việt cho Android như thế nào nhỉ? e cài bản core droid HD của sergio ko đọc đc tiếng Việt ạ. e thấy font chữ của bản này đẹp ghê. chỉ mỗi tội volume nghe gọi hơi nhỏ. cảm ơn các bác trước nhé.

Cho em hỏi góp ý chút nhé. Nếu có làm phiền 1 chút các bác cũng thông cảm em nhé
Hiện bản build Android rất nhiều các bác đưa lên là 1 sự cố gắng lớn và bọn em - người sử dụng rất cám ơn các bác
Nhưng em muốn khi các bác đưa bản ROM này lên cần thêm vài thông tin và 1 vài ảnh giao diện
Ví dụ bản ROM A : working .... ; not working .... chỉ cần có vậy
Còn ưu nhược điểm thì a e test rồi thêm ý kiến . Nếu thêm vào ngay trong giới thiệu ROM thì càng tốt
A e newbie cũng dễ tham khảo và dễ lựa chọn
Em biết đây là yêu cầu cũng khó cho các bác vì sẽ mất thời gian , cho nên em cũng chỉ dám góp ý mong các bác giúp đỡ và phát triển thêm cho nền android trên HTC HD2

Các bác cho mình hỏi là bản "Core droid v.5" sử dụng với kernel nào thì tốt nhất vậy . Sao mình thử nhiều kernel mà ko có cái nào sử dụng được hết

Trước hết, muốn các KTV phát triển ANDROID thì khi các KTV ra bản nào thì phải có nhiều người thử, phát hiện lỗi, rồi cảm nhận thi các Version sau mới hoàn thiện được. Chứ ai cũng ngồi chờ người khác dùng thử rồi báo cáo và rồi nhỡ ai cũng như thế làm cho các KTV nản chí vì sản phẩm mình làm ra không ai sử dụng thì đâu có cái gì mà dùng nữa, Mỗi bản ANDROID mượt mà hay không là do cảm nhận của mỗi người, do bản ROM WM đang sử dụng, loại thẻ gì, class mấy, mọi đánh giá chỉ mang tính tương đối. Vả lại cũng đã có 1 topic riêng của một bác đã so sánh các phiên bản rồi đấy, bạn chịu khó qua đó đọc nhé. Topic này của bác Ân chỉ giới thiệu các bản ANDROID để mọi người dùng thử và cùng thảo luận thôi. Chúc vui !

Em thì em test hết, có bản mới là ...chạy, chạy, chạy,.....
Bác cứ chạy đi, cảm giác khi cảm nhận được sự khác biệt giữa các bản build ...phê thì thôi rồi.

Trước hết, muốn các KTV phát triển ANDROID thì khi các KTV ra bản nào thì phải có nhiều người thử, phát hiện lỗi, rồi cảm nhận thi các Version sau mới hoàn thiện được. Chứ ai cũng ngồi chờ người khác dùng thử rồi báo cáo và rồi nhỡ ai cũng như thế làm cho các KTV nản chí vì sản phẩm mình làm ra không ai sử dụng thì đâu có cái gì mà dùng nữa, Mỗi bản ANDROID mượt mà hay không là do cảm nhận của mỗi người, do bản ROM WM đang sử dụng, loại thẻ gì, class mấy, mọi đánh giá chỉ mang tính tương đối. Vả lại cũng đã có 1 topic riêng của một bác đã so sánh các phiên bản rồi đấy, bạn chịu khó qua đó đọc nhé. Topic này của bác Ân chỉ giới thiệu các bản ANDROID để mọi người dùng thử và cùng thảo luận thôi. Chúc vui !

Thì em cũng chỉ mốn khi các bác giới thiệu bản ROM tì có vài thông tin như :
What's work :
1 GB memory
Full Ram
No freeze untill now
Camera 5mp (with flash), Video camcorder, market.... all works
In Call loud (same time u had to lower the volume)
G-Sensor
Wi-Fi
Wi-Fi Hotspot
USB Tethering
USB Modem
USB Data Storage
LEDs
Youtube works in HQ without green line
All other items working on other builds

What's Not Working:
BT not stable
FM Radio (can replace by internet Radio widget)

Như vậy để a e đánh giá và biết qua 1 vài thông tin và tập trung test phần khác

Back