• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Thì em cũng chỉ mốn khi các bác giới thiệu bản ROM tì có vài thông tin như :
What's work :
1 GB memory
Full Ram
No freeze untill now
Camera 5mp (with flash), Video camcorder, market.... all works
In Call loud (same time u had to lower the volume)
G-Sensor
Wi-Fi
Wi-Fi Hotspot
USB Tethering
USB Modem
USB Data Storage
LEDs
Youtube works in HQ without green line
All other items working on other builds

What's Not Working:
BT not stable
FM Radio (can replace by internet Radio widget)

Như vậy để a e đánh giá và biết qua 1 vài thông tin và tập trung test phần khác

^^. Mình thì dù thấy thông tin Working... gì đấy mình vẫn kiểm tra, vẫn phát hiện ra thông tin Working... đấy chưa chuẩn. Bạn nên test nhiều bản và tự cảm nhận thì sẽ thấy hay hơn là chỉ đọc các thông tin mà KTV đưa ra để tham khảo. Còn những thông tin bạn cần thì có thể tim trên Xda mà. Chúc vui !

Hay phết đấy, lâu lâu đổi món đi cho nó lạ - Cầm máy đố ai biết là máy gì !!!
Giao diện lạ mắt, nhanh, Ram dư >300
Quay phim chụp ảnh tốt

Em nghe tin bác vừa sang thăm anh Hồ Cẩm Đào về, tình hình là bác có mua được thẻ cho bác Ân không ? Em đang tìm mua 1 cái thẻ Sandisk Class >= 6 mà hỏi bên Phú Thái em nó bảo chỉ còn Class 2 mới chán. Nhân tiện, bác nào biết chỗ bán uy tín chỉ dùm em với. Em xin chân thành cảm ơn !

R11 có Flash chuẩn với camera, chạy được với Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm|3.29.651.5| này : LINK DOWNLOAD
(Tốc độ không lụa như các kernel khác thôi !)

Em nghe tin bác vừa sang thăm anh Hồ Cẩm Đào về, tình hình là bác có mua được thẻ cho bác Ân không ? Em đang tìm mua 1 cái thẻ Sandisk Class >= 6 mà hỏi bên Phú Thái em nó bảo chỉ còn Class 2 mới chán. Nhân tiện, bác nào biết chỗ bán uy tín chỉ dùm em với. Em xin chân thành cảm ơn !

Sang cũng không dám mua thẻ to bác ạ vì không biết thế nào, cũng đành nhặt vài cái Sandisk 2G không có class nào về dùng tạm thôi. Đến Jennydontcry còn phải mua ở châu Âu cơ mà

À, có cái ảnh Offline tại Guangzhau

Sang cũng không dám mua thẻ to bác ạ vì không biết thế nào, cũng đành nhặt vài cái Sandisk 2G không có class nào về dùng tạm thôi. Đến Jennydontcry còn phải mua ở châu Âu cơ mà

À, có cái ảnh Offline tại Guangzhau

Bác về thuận buồm xuôi gió chứ hả?Quả ảnh này chụp bằng HD2 mà đẹp quá bác nhể :))

bạn cứ để nguyên bản android cũ đổi tên fode android thành tên khác, ví dụ đỏi thành rom 3.3a chẳng hạn. sau đó chép bản android mới vào và cài như những bản khác, bao giờ muốn quay về rom cũ thì làm ngược lại ,một thẻ nhớ mình có thể cài 3 hay 4 bản android là bình thường miễn là đủ dung lượng. chúc vui

mình đổi tên folder, sau khiboot bản mới , khi kiểm tra lại sdcard thì không thấy bản cũ , không biết tại sao

mình đổi tên folder, sau khiboot bản mới , khi kiểm tra lại sdcard thì không thấy bản cũ , không biết tại sao

thì bạn đặt tên là gì thì chính là em nó chứ sao, bao giờ muốn dùng lại bản rom cũ thì lại đổi tên bản đang dùng thành tên khác và trả lại tên bản cũ thành android thế là ok.

Nếu trượt ngang thì là iphone rồi:-? Đây trượt dọc mới mấu:p

Bác Ân ơi sao em chạy bản này vào internet không ổn định, lúc vào được lúc không vào được. Nếu không vào đc em lại phải tắt mobile network bật lại mới vào được.

Bác Ân ơi sao em chạy bản này vào internet không ổn định, lúc vào được lúc không vào được. Nếu không vào đc em lại phải tắt mobile network bật lại mới vào được.
Đúng vậy, bản này vụ chuyển tự động Wifi và MobleNetwork có vấn đề;;)

Đúng vậy, bản này vụ chuyển tự động Wifi và MobleNetwork có vấn đề;;)

Híc, bản này em thấy là bản ngon nhất trong các bản em dùng, mỗi tội ineternet không ổn định.Không fix đc lỗi này hả bác.:(

Sau khi test các bản kernel r11 của Michyprima mình đã tìm được bản có thể khắc phục lỗi chụp hình, nghe nhạc không bị giựt nữa, các bác dùng kết hợp với bản Android Mattc 1.8
đây là link down 2 phần :
kernel r11 AXI,OC,UV: http://www.mediafire.com/?l3w9v199901atyr (các bác chép file zImage vào thư mục Android, còn lại các bác chép vào system/lib/modules)
Android Mattc 1.8: http://www.multiupload.com/Y4ZQOJ1YWO

p/s : nếu bạn nào bị robovoice thì nên up các rom winmo của Energy: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=591784
:D:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:
Cài bản Core Droid V0.5 by Sergio 76 Boot mất bao nhiêu phút hả các bác máy em nó chạy ra toàn chữ 30 phút vẫn thấy chạy ko biết co phải lỗi ko hic2

Cài bản Core Droid V0.5 by Sergio 76 Boot mất bao nhiêu phút hả các bác máy em nó chạy ra toàn chữ 30 phút vẫn thấy chạy ko biết co phải lỗi ko hic2
kiên nhẫn chờ thêm tí nữa đi, có thể là do thẻ nhớ , bạn format lại thì sẽ boot nhanh hơn:D:D:D

mình chạy lần đầu tiên khoảng 4 phút. ban đầu toàn chữ, sau đó ra logo HTC, rồi sau đó đến logo ANDROID, lần sau khởi động lại thì chỉ tầm 1-2ph thôi.

Híc, bản này em thấy là bản ngon nhất trong các bản em dùng, mỗi tội ineternet không ổn định.Không fix đc lỗi này hả bác.:(
Bạn thử thay Kernel khac xem sao. Các lôi về kết nối chủ yếu là do Kernel thôi.

Kernel r11 - build_o fix đc lỗi Flash, Wifi, Bluetooth ,... đều chạy được. Duy chỉ có độ mượt là chưa ưng ý thôi !

Back