• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Em múc nhiều quá vừa chia tay với em thẻ 16g mua tại Nhật Cường , Tổng thiệt hại 900k ! Thôi đành chờ bản NAND chính thức cho HD2 ...

Em đang dùng HyperDroidV1.6 (khoái khoảng tiếc kiệm pin):p nhưng bị lỗi hiển thị tiếng việt ~X(.Duyệt web trang tiếng việt toàn ô vuông.Tìm trên diễn đàn chẳng thấy chỗ nào hướng dẫn cài font tiếng việt cho andriod on hd2.Mấy pro làm ơn chỉ em khoản này với.em test cả chục bản android nhưng chưa đụng lỗi này bao giờ.:))

đây nè...search trước đi bạn
Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?105877-Fix-l%E1%BB%97i-kh%C3%B4ng-g%E1%BB%8Di-%C4%91%C6%B0%E1%BB%A3c-v%C3%A0-fonts-ti%E1%BA%BFng-Vi%E1%BB%87t-trong-Android.

đây nè...search trước đi bạn
Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?105877-Fix-l%E1%BB%97i-kh%C3%B4ng-g%E1%BB%8Di-%C4%91%C6%B0%E1%BB%A3c-v%C3%A0-fonts-ti%E1%BA%BFng-Vi%E1%BB%87t-trong-Android.

Oan em quá.Sao tìm từ tối không thấy giờ thì nó lại hiện ra nhỉ hix.Thanks

mdeejay FroYo G v. 1.0
Based on Official RUU HTC G2 (v. 1.19.531.1)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=803112

Giới thiệu cả nhà em mới chạy thử bản này lấy từ HTC G2, không có sense (em ghét sense lắm nên thấy ra bản này là vồ lấy luôn). Chạy rất mượt, loa to sóng khỏe, thời gian chờ tiêu thụ khoảng 5mA. Tất cả mọi thứ đều ổn, duy nhất camera chưa hoạt động

hic,chán quá,chắc quay về winmo thôi,em cài android bản nào cũng mượt mà,thích lắm,nhưng...nhưng hết pin cực kì, current widget lúc nào cũng chỉ ~200mA,mặc dù chẳng chạy ứng dụng gì,chẳng biết phải config ra sao:-(I

setcpu thử đi bạn, vào setcpu->profile->add profile->chọn screenoff max 245 min 245|powersave|priority 70
sau đó vào advance taskkiller chỉnh auto kill screenoff coi có khắc phục đc k

Mình đang xài HTC Hd2 T-Mobile, những không hiểu sao, mình xài bản android nào cũng bị 1 lỗi rất khó chịu. Lúc bật chế độ ồ cứng di động để chép file vào điện thoại, trên máy tính thì nhận, nhưng khi vào máy thì không nhận những file mới chép. ChompSMS và các phần mềm sử dụng thẻ nhớ khác cũng bị lỗi "check you sd card mounted". Ai cũng bị lỗi này, xin vui lòng chỉ cho mình cách khắc phục. Với 1 số bản thì lần chạy android đầu tiên thì chép được, những lần sau thì ko, cứ như là thẻ nhớ ở chế độ chỉ đọc vậy....Thanks giúp đỡ

các bác cho em hỏi cái Icon hiển thị % pin ở góc trái màn hình là mặc định hay là có phần mềm để cài ạ? bác nào biết chỉ em với hoặc có phần mềm thì down ở đâu? thanks hình em nó đây ạ http://ca4.upanh.com/14.346.18571579.COV0/picture1.png
\
bạn lên market tìm Snap baterry dùng hay hơn nhiều , ko những hiển thị dung lượng pin mà còn cả nhiệt độ và nhiều thứ khác nữa

Mình đang xài HTC Hd2 T-Mobile, những không hiểu sao, mình xài bản android nào cũng bị 1 lỗi rất khó chịu. Lúc bật chế độ ồ cứng di động để chép file vào điện thoại, trên máy tính thì nhận, nhưng khi vào máy thì không nhận những file mới chép. ChompSMS và các phần mềm sử dụng thẻ nhớ khác cũng bị lỗi "check you sd card mounted". Ai cũng bị lỗi này, xin vui lòng chỉ cho mình cách khắc phục. Với 1 số bản thì lần chạy android đầu tiên thì chép được, những lần sau thì ko, cứ như là thẻ nhớ ở chế độ chỉ đọc vậy....Thanks giúp đỡ

Ai cũng giống cậu hết ! Chẳng có gì phải lo nghĩ cả

bạn format thẻ nhớ lại theo kiểu của bác Ân đã chỉ ở trang 1 đi, còn vấn đề không nhìn thấy file trong thẻ nhớ bạn co thẻ cài widgerpro trong đó có widget reload lại thẻ nhớ, sau này khi chép file vào bạn bấm reload là sẽ thấy

ak, e làm theo bác setcpu,current widget xuống phát còn 0mA\-/
setcpu thử đi bạn, vào setcpu->profile->add profile->chọn screenoff max 245 min 245|powersave|priority 70
sau đó vào advance taskkiller chỉnh auto kill screenoff coi có khắc phục đc k

Đúng vậy, bản này vụ chuyển tự động Wifi và MobleNetwork có vấn đề;;)

Em đang dùng bản New Customize (iphone,sense,galaxys) in one Build mccm SE 2.0/2.5 và gặp vấn đề với mobilenetwork (lúc có lúc không nhưng hầu như ko kết nối được, wifi thì ok). Em có lên xda tìm hiểu nhưng các user bên Mỹ, châu Âu đều dùng tốt. Không hiểu cái này nó liên quan đến kernel không? Cách khắc phục ra sao hả bác???

Em đang dùng bản New Customize (iphone,sense,galaxys) in one Build mccm SE 2.0/2.5 và gặp vấn đề với mobilenetwork (lúc có lúc không nhưng hầu như ko kết nối được, wifi thì ok). Em có lên xda tìm hiểu nhưng các user bên Mỹ, châu Âu đều dùng tốt. Không hiểu cái này nó liên quan đến kernel không? Cách khắc phục ra sao hả bác???

Thấy bác Ân bảo nên thay kernel khác xem sao.

Mình cũng đang dùng bản này,kernel gôc đi kèm,Mobile network vẫn ngon lành bác ạ.Ko biết có phải do mạng của VN ko vì mình ở TQ,hoặc bác thử thay bản kernel khác vào xem sao.
PS : bản này dùng hay phết vì thay đổi được giao diện ngoài ra RAM toàn tầm 280~300 MB,máy cũng mát.Chỉ có điều thỉnh thoảng khóa máy mà bật lại thì có lúc bị đơ hix hix

Mình cũng đang dùng bản này,kernel gôc đi kèm,Mobile network vẫn ngon lành bác ạ.Ko biết có phải do mạng của VN ko vì mình ở TQ,hoặc bác thử thay bản kernel khác vào xem sao.
PS : bản này dùng hay phết vì thay đổi được giao diện ngoài ra RAM toàn tầm 280~300 MB,máy cũng mát.Chỉ có điều thỉnh thoảng khóa máy mà bật lại thì có lúc bị đơ hix hix

Vâng để em thử, còn nếu mà do mạng ở VN thì chịu rồi :l

Cập nhật: Tình hình là em đã thử qua các kernel khác nhau của Hanyu, Hastari và Michyprima vẫn bị lỗi tương tự. Trên xda cũng có người bị như thế và chưa có giải pháp nào. Bực vãi! ><

Chỉnh sửa cuối:
Back