• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Em đang dùng bản New Customize (iphone,sense,galaxys) in one Build mccm SE 2.0/2.5 và gặp vấn đề với mobilenetwork (lúc có lúc không nhưng hầu như ko kết nối được, wifi thì ok). Em có lên xda tìm hiểu nhưng các user bên Mỹ, châu Âu đều dùng tốt. Không hiểu cái này nó liên quan đến kernel không? Cách khắc phục ra sao hả bác???

Haha ! Mình đã có lần nói rồi ! Những ai dùng mạng Mobifone ở Việt Nam hầu như bị hết ! Mình đã thử nhiều sim rồi ! Nếu sim khác bị thì chỉ việc chuyển sang 3G cố định và tự động chọn mạng. Wifi không liên quan.

Cộng đồng Leo-Android chúc mừng thủ đô nghìn tuổi.
Tự hào lắm Thủ đô anh hùng, văn hiến, hào hoa.
Hãy để tinh thần " Hà nội cháy, khói lửa rợp trời
Hà nội hồng, ầm ầm rung ..." cháy mãi

Cộng đồng Leo-Android chúc mừng thủ đô nghìn tuổi.
Tự hào lắm Thủ đô anh hùng, văn hiến, hào hoa.
Hãy để tinh thần " Hà nội cháy, khói lửa rợp trời
Hà nội hồng, ầm ầm rung ..." cháy mãi

VIP Mem đang xì pam kìa ............................
Cái câu trong " " có 2 nghĩa nha .

Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm|3.29.651.5|
(Hiệu ứng trượt kiểu iPhone rất đẹp)

mình dùng bản này thấy font chữ khó chịu quá, setCPU không được, pin khá tốn.
bạn nào chỉ cho mình một bản nào tương đối ổn định một chút không và có camera hoạt động
cám ơn các bạn trước

Mdeejay FroYo HD v.3.4|1.28.405.1|kernel: huanyu#21
Bác nào dùng bản này chưa cho mình xin nhận xét với. Chỉ thích android từ gốc desire HD mà chưa biết dùng bản nào ngon cả.

Mdeejay FroYo HD v.3.4|1.28.405.1|kernel: huanyu#21
Bác nào dùng bản này chưa cho mình xin nhận xét với. Chỉ thích android từ gốc desire HD mà chưa biết dùng bản nào ngon cả.

Bản này thấy không mượt bằng HD 3.3a đâu

Tình hình hiện giờ có khá nhiều bản ROM. Và mỗi bản ROM thì có thể người này thấy tốt người kia thấy không. Nên mọi người nên thử vài bản ROM và tùy vào yêu cầu, sở thích và cảm nhận riêng của mỗi người mà hãy chọn cho mình một bản rom ưng ý. Các ý kiến của những người test các bản ROM chủ yếu để tham khảo thêm.

Các bản ROM hiện giờ chủ yếu base trên : EVO , SE, Desire HD
Riêng EVO, hầu hết nó đều lấy từ các bản ROM của Box EVO trên XDA. Nên mọi người muốn biết thêm đánh giá có thể vào box EVO trên XDA

Riêng các bạn muốn dùng Android mà đỡ hao pin và chụp camera tốt thì ko nên dùng các bản mới bây giờ. Hãy sài các bản Subcraft, Bangster,...

Chuyển sang pin gallilio 1500mah mình xài bản nào cũng bị tình trạng sạc pin 83% là hết, chuyển sang WM vẫn thấy 83%. có cách nào khắc phục không giúp mình với :(

Chuyển sang pin gallilio 1500mah mình xài bản nào cũng bị tình trạng sạc pin 83% là hết, chuyển sang WM vẫn thấy 83%. có cách nào khắc phục không giúp mình với :(

Pin mói phải xạc bằng WM trước, đủ 100% rồi mới khởi động sang Android thì Android mới xác nhận được dung lượng pin !

Pin mói phải xạc bằng WM trước, đủ 100% rồi mới khởi động sang Android thì Android mới xác nhận được dung lượng pin !

Nếu xạc bằng máy không đầy đc thì bạn có thể xạc cưỡng bức bằng xạc đa năng vài lần để pin "nhớ" được mức sạc. Sau đó có thể xạc bt bằng máy. Mình hiện đang dùng 2 cục galilio vì pin zin mất rồi^^

Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm|3.29.651.5|
(Hiệu ứng trượt kiểu iPhone rất đẹp)

mình dùng bản này thấy font chữ khó chịu quá, setCPU không được, pin khá tốn.
bạn nào chỉ cho mình một bản nào tương đối ổn định một chút không và có camera hoạt động
cám ơn các bạn trước

Sao mình dùng bản này thấy pin cũng bình thường , nếu để qua đêm 8h mất 9%pin, mỗi phông chữ nhìn hơn xấu, mạng internet lúc được lúc không :p.

Bản này thấy không mượt bằng HD 3.3a đâu

Bác Hải dùng bản evo warm thì vào intêrnt có bị chập chờn lúc được, lúc mất ko?:-?

Nếu xạc bằng máy không đầy đc thì bạn có thể xạc cưỡng bức bằng xạc đa năng vài lần để pin "nhớ" được mức sạc. Sau đó có thể xạc bt bằng máy. Mình hiện đang dùng 2 cục galilio vì pin zin mất rồi^^

Pin galilio có tốt hơn pin theo máy không bác, ở hà nội thì mua pin galilio ở đâu thì chuẩn vậy ??

Pin galilio có tốt hơn pin theo máy không bác, ở hà nội thì mua pin galilio ở đâu thì chuẩn vậy ??

Gallilio 1500mah hơn pin gốc 300 mah , theo lý thuyết là sẽ ngon hơn :D.

Thực tế xài cũng thấy lâu hơn pin gốc mà chỉ tầm 200k/1 cục. Xài bét nhé :p

Với bản " Mdeejay FroYo HD v.3.4|1.28.405.1|kernel: huanyu#21" các bác có ý kiến j chăng?

Gallilio 1500mah hơn pin gốc 300 mah , theo lý thuyết là sẽ ngon hơn :D.

Thực tế xài cũng thấy lâu hơn pin gốc mà chỉ tầm 200k/1 cục. Xài bét nhé :p

Bác ơi cho em địa chỉ mua cục pin đi ở HN ý , 200k/1 thì mua lun 2 cục , vị chi là 3 cục dùng tẹt :D

Với bản " Mdeejay FroYo HD v.3.4|1.28.405.1|kernel: huanyu#21" các bác có ý kiến j chăng?
Bản này vẫn ko có camera, chạy không mượt lắm, đang chạy soft bị kick ra thường xuyên khi xoay màn hình. Nói chung chưa được OK lắm. Mình đã thử rất nhiều bản rùi nhưng thấy để dùng full tính năng của máy thì chưa có bản nào. Dùng ROM wm bản lite để thử tiết kiệm pin nhưng thấy vẫn ko được như ý lắm (thời gian chờ thì tiêu hao như WM thoai nhưng chạy WiFi hay 3G thì pin xuống nhanh thôi rồi luôn) Nói chung tiếp tục chờ đợi bản chạy được trên NAND thoai.

Back