• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

build ngon ư?

Sau khi thử một serie builld mới, em lại trở về với warm 1.0, cho nó ấm :)) bản này thỏa mãn cả 2 yếu tố thẩm mỹ và hiệu năng.

Các bác có ai thử bản Bangsters 1.5 chưa.

Mình đang dùng, tạm thời chưa thấy gì nổi bật so bản ShubCraft 1.5 đang dùng cả. Thời gian dùng pin cũng khá, ko tốn lắm. Thỉnh thoảng vẫn hay bị freeze nhưng đỡ hơn bản 1.4

phireMOD Froyo-On-Phire
v1.1 (10.10.10)
by phiredrop

* Version: v1.1
* Updated: 11 Oct 10, 01:30
* Base: Cyanogenmod CM6
* Kernel: Michyprima r11
* Sense: No
* Replies: 58
* Views: 11,487
* Last post: 11 Oct 10, 07:38

bản này dùng rất mượt, camera + flash chạy phe phé, tuy nhiên gọi điện toàn éo éo éo .... em đã làm đủ mọi cách mà vẫn bị, đành quay về với Mdeejay FroYo G v1.0 (08.10.10)

[Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm|3.29.651.5|] - Lỗi xạc pin rất lâu

E dang dùng bản Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm|3.29.651.5| - dùng rất tốt nhưng chỉ có một lỗi là nạp pin rất lâu, bro nào biết cách khắc phục chỉ chi tiết cho E với.

Thanks!

trời vậy cũng phải lập 1 topic riêng à , tốn tài nguyên quá đấy bạn , vô đây mà thảo luận chứ http://www.pdaviet.net/showthread.p...HẢO-LUẬN-CÁC-PHIÊN-BẢN-ANDROID-CHO-HD2-PHẦN-3

Mình cũng đang dùng bản này , chưa gặp lỗi gì nghiêm trọng ngoài Font chữa và lỗi 01 Fix xong là ok hết , sạc pin nhanh bình thường mà ......

Mình dùng bản này khi vào internet bằng 3G thì lúc được lúc mất, vào bằng wifi thì ok.

Sao Mấy ngày hum nay topic trầm quá vậy .... Các bác bận rộn gì hết hay sao mà k ghé thăm topic + test các bản android nữa vậy , các bác xôm trở lại đi cho em đc nhờ ... :(( Dùng bản Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm này gần tuần rồi chán lém rồi mà k thấy có bản mới nào mà thay :(

Sao Mấy ngày hum nay topic trầm quá vậy .... Các bác bận rộn gì hết hay sao mà k ghé thăm topic + test các bản android nữa vậy , các bác xôm trở lại đi cho em đc nhờ ... :(( Dùng bản Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm này gần tuần rồi chán lém rồi mà k thấy có bản mới nào mà thay :(
Tại dạo này chưa có bản nào ngon hơn bản Warm bác ạ. Em cũng đang dùng bản Warm thấy rất hài lòng^^

Có bác nào dùng thử bản này chưa "Android_mattcleofroyo1.8"
Em dùng thấy mọi thứ đều ngon, duy chỉ có 2 vấn đề
1. Ngốn pin kinh khủng. 11h đêm sạc đầy 100%, để máy ở chế độ airplane đến dang hôm sau còn 67 %. Sặc, thế này thì có mà sạc cả ngày hic hic :(
2. Chụp ảnh 3Mp rất chuối ....

1. Ngốn pin kinh khủng. 11h đêm sạc đầy 100%, để máy ở chế độ airplane đến dang hôm sau còn 67 %. Sặc, thế này thì có mà sạc cả ngày hic hic :(
Mình từng dùng bản Mattc 1.8 rồi. Khá ổn định và mát máy, tuy nhiên hơi ngốn pin và vẫn bị Freeze. Máy ảnh thì có 2 cái: 3Mp và 5Mp. Chắc bạn lấy cái 3Mp dùng rồi. Bạn chuyển qua bản Warm dùng thử đi. Sướng lắm^^

Đổi kernel khác thử xem :|
tình hình là em đã thử thay kernel khác vào rồi ( chính xác là bản HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-AB_925mv-evo-0.1.d) nhưng 3 G cũng ko được mà lại mất luôn thằng wifi mới akay chứ, bản này Morelocale 2n cũng dính lỗi force , thêm thằng set cpu cũng ko được nữa, chán

bạn dùng kết hợp bản này với HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-AB_850mv-evo-0.1.d ấy, cũng ko hao pin đâu. minh để từ 3h chiều là 99% pin, về đến 10h đêm vẫn còn 90% pin (current widget báo khi mở máy lên toàn 5 mAh), chỉ có điều vẫn xuất hiện freeze nên mình đã chuyển sang Darkstone 3.1)

bản này kết hợp với kernel r11_o: http://www.mediafire.com/?l3w9v199901atyr này nè bạn, chụp hình k bị lỗi nữa bảo đảm mượt:D:D:D

tình hình là em đã thử thay kernel khác vào rồi ( chính xác là bản HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-AB_925mv-evo-0.1.d) nhưng 3 G cũng ko được mà lại mất luôn thằng wifi mới akay chứ, bản này Morelocale 2n cũng dính lỗi force , thêm thằng set cpu cũng ko được nữa, chán

Bạn đã fix Wifi với 3G chưa hay chỉ copy file Zimage vào thôi. Mình mới up kernel hôm qua và chạy rất mượt.

BẠn nào bị lỗi như mình chưa ? Khi gọi đi thì bị thêm số 1 vào đầu thế là không gọi được, mình đang dùng bản
Mdeejay FroYo Lex v.1.0.1

Back