• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

BẠn nào bị lỗi như mình chưa ? Khi gọi đi thì bị thêm số 1 vào đầu thế là không gọi được, mình đang dùng bản
Mdeejay FroYo Lex v.1.0.1

Thử cách này xem:
"2) FIX LỖI CALL VÀ FONT TIẾNG VIỆT CHO EVO (Mình post ở đây luôn)

Mình có viết một script để tự động fix lỗi Call và font cho EVO

Các bạn download về. Giải nén ra và chép folder gscript và 2 file fix lỗi vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
Sau đó vào GScript Lite . Nhấn nút Home để Add Script. Chọn load file, chọn FixEVoFull.sh
Sau đó chạy FixEVofull.

Sau này khi cài bản Evo nào mới thì khi cài xong thì copy lại y thể để fix lỗi. Khỏi lằng nhằng dùng các tool khác nếu bạn chưa biết cách làm hoặc quên.

Link download : http://www.mediafire.com/?kzkmgb6kt92cfp3

Trích từ : http://www.pdaviet.net/showthread.php?105597-MY-ANDROID-ROM-FOR-HD2-CUSTOMIZE

Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm|3.29.651.5|
Bạn nào chỉ cho mình cài lại font chữ cho bản này với
Bản này mình thấy sóng 3g, hay 2g của mobile hay chập chờn, ai có cách giải quyết chỉ dùm mình nha
Và sao hiển thị nhiệt độ ( thời tiết) là độ F
bạn nào có phần mển tràer data qua blutooth cho mình xin luôn,

Chỉnh sửa cuối:
Theo kinh nghiệm của em thì có thể bản Android bị ảnh hưởng bởi pin điện thoại. Sáng nay máy em bị hết pin, sạc nhanh quá khi rút ra đc có 30%, em nghĩ ko sao cả nên khởi động máy và chọn Android, tự nhiên màn hình xanh lè (hiện tượng chưa bao giờ xảy ra với em cả). Em thấy nhiều bác bị lỗi này rồi nên cũng kệ, cứ chờ tiếp xem sao, và đến tận khi màn hình tối om đi thì em thử check xem sao thì ko làm sao cho màn hình nó sáng lên được, mặc dù đèn các nút vẫn sáng lên. Bực quá chả biết làm gì đành quay về winmo. Đến tối về thì máy em đã hết pin (vì lúc sáng có 30% thôi mà) em sạc lại đến đầy (lúc này máy đã mở và dùng winmo) sau đó restart máy sang Android thì lại ngon nghẻ.
Vậy nên các bác nên sạc pin kỹ cho em nó rồi mới chạy Android ạ:)

Theo kinh nghiệm của em thì có thể bản Android bị ảnh hưởng bởi pin điện thoại. Sáng nay máy em bị hết pin, sạc nhanh quá khi rút ra đc có 30%, em nghĩ ko sao cả nên khởi động máy và chọn Android, tự nhiên màn hình xanh lè (hiện tượng chưa bao giờ xảy ra với em cả). Em thấy nhiều bác bị lỗi này rồi nên cũng kệ, cứ chờ tiếp xem sao, và đến tận khi màn hình tối om đi thì em thử check xem sao thì ko làm sao cho màn hình nó sáng lên được, mặc dù đèn các nút vẫn sáng lên. Bực quá chả biết làm gì đành quay về winmo. Đến tối về thì máy em đã hết pin (vì lúc sáng có 30% thôi mà) em sạc lại đến đầy (lúc này máy đã mở và dùng winmo) sau đó restart máy sang Android thì lại ngon nghẻ.
Vậy nên các bác nên sạc pin kỹ cho em nó rồi mới chạy Android ạ:)

Cái màn hình xanh lè này lâu lâu mình boot là bị, không phải tại pin đâu. Lúc bị màu xanh thì có đợi thêm cũng chỉ khiến tốn pin thôi. Lúc đó bạn có thể tháo pin ra rồi boot lại vào winmo sau đó chạy clrad với haret là ok.

Cái màn hình xanh lè này lâu lâu mình boot là bị, không phải tại pin đâu. Lúc bị màu xanh thì có đợi thêm cũng chỉ khiến tốn pin thôi. Lúc đó bạn có thể tháo pin ra rồi boot lại vào winmo sau đó chạy clrad với haret là ok.

em cũng đã thử nhưng vẫn bị xanh lè ạ, khi sạc đầy thì lại ko sao hết.

dạo này ít bản mới quá nhỉ , có bản Desire HD nào fix đc lỗi chụp ảnh chưa mọi người ?????????????
Dùng mãi bản eVo Sense v. 1.0 Warm thấy chán chán rồi :(

Mình đang dùng bản Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm|3.29.651.5| và kernel huyanyu 0.1d, đã làm đầy đủ các bước fix wifi,3G như hướng dẫn của bác Ân nhưng vẫn không có 3G. Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này ko?

WIFI CHẠY NGON BÁC Ạ=D>
1>Quadrand cao 1k9 :O
2>Tiết kiệm pin mình test thì từ 19h38 > 21h12 tắt máy ko làm gì hết 2% pin =>> ~1%/1h :O
3>Sóng rất ổn định (mình dùng kèm với radio 2.14.50 ) + kenel HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-EBAT_850mv-0.1.e.fix-evo.zip ( http://www.multiupload.com/7N1N42CVQQ )

Bạn nào chỉ mình cách cài để giao diện có 3 cái phím to đùng ở dưới ( như hình trên ) với . Mình cũng dùng bản rom này mà 3 cái phím bên dưới nhỏ xíu nhìn chán quá.

Chỉnh sửa cuối:
Bản SuperDesire V1.0 by HtcClay bị lỗi Android Keyboard, com.android.inputmethod.latin, có bác nào biết cách khắc phục ko giúp em ? Thanks all

Bọn CyanogenMod đã test được Android trên NAND rồi hay sao ấy load nhanh dễ sợ \-/

[video=youtube;0KciRhnePeU]http://www.youtube.com/watch?v=0KciRhnePeU[/video]

Thật là tốt quá, giờ ko còn phụ thuộc thẻ nhớ rồi:) tuyệt vời!!! Bộ nhớ trong còn 248mb các bác ạ.

Chạy android trên NAND thế thì k biết bộ nhớ trong lúc đó giải quyết thế nào nhỉ vì chỉ có 248mb, còn nếu chạy android trên thẻ nhớ thì có thể mod lên 1Gb, thậm chí là 2Gb.

Chạy android trên NAND thế thì k biết bộ nhớ trong lúc đó giải quyết thế nào nhỉ vì chỉ có 248mb, còn nếu chạy android trên thẻ nhớ thì có thể mod lên 1Gb, thậm chí là 2Gb.

Thì lại giống em Desire thôi em ấy bộ nhớ trong cũng chỉ 512Mb thôi mà data vẫn để ở SDcard bác ko để ý nó nhét thẻ nhớ để vào market cài ứng dụng ah =))

Chỉnh sửa cuối:
cứ chạy được trên NAND là ngon rồi, còn gì mơ ước hơn nữa đây, chả bao giờ sợ bị đơ đơ nữa rồi, hehe.

không biết bao giờ xài dc NAND trên máy mình đây, các pác cao thủ ui ra tay giúp với. em tính đổi hd 2 lấy desire, nếu chạy ko cần thẻ nhớ thì e giữ HD 2 lại xài cho sướng.

không biết bao giờ xài dc NAND trên máy mình đây, các pác cao thủ ui ra tay giúp với. em tính đổi hd 2 lấy desire, nếu chạy ko cần thẻ nhớ thì e giữ HD 2 lại xài cho sướng.

sắp có rom windowsphone7 cho Hd2 rồi giờ mà đi đổi con Desire sao sướng đc hả bác

Bạn đã fix Wifi với 3G chưa hay chỉ copy file Zimage vào thôi. Mình mới up kernel hôm qua và chạy rất mượt.

em đã fix theo đúng hướng dẫn của bác ân rồi mà vãn bị mới chuối,tối qua đành ngậm ngùi quay về với bản Mdeejay FroYo HD v.3.4|1.28.405.1|kernel: huanyu#21 rồi:(

Mấy bác cho em hỏi nhanh cái, giờ này kernel nào đang chạy ổn định và mượt nhất hả mấy bác? Không quan tâm thời gian dùng pin, không quan tâm chụp ảnh

Back