• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Em đang chạy thử mấy bản build sử dụng kernel của michyprima, bản nào cũng bị méo tiếng. Các bác chạy có bị hiện tượng này không, nếu không bị thì cung cấp cho em một ít thông tin về rom WM và radio của các bác nhé.

Máy em HD2 thường, đã up mấy bản rom miri và mấy bản radio đều bị cả. Mới test 2 bản build mới nhất NexusHD2-FRG83 v1.3 (Froyo 2.2.1) (12.10.2010) http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=793924 và phireMOD Froyo-On-Phire v1.1 (10.10.10) http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=804210 kết quả cũng tương tự :((

Em đang chạy thử mấy bản build sử dụng kernel của michyprima, bản nào cũng bị méo tiếng. Các bác chạy có bị hiện tượng này không, nếu không bị thì cung cấp cho em một ít thông tin về rom WM và radio của các bác nhé.

Máy em HD2 thường, đã up mấy bản rom miri và mấy bản radio đều bị cả. Mới test 2 bản build mới nhất NexusHD2-FRG83 v1.3 (Froyo 2.2.1) (12.10.2010) http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=793924 và phireMOD Froyo-On-Phire v1.1 (10.10.10) http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=804210 kết quả cũng tương tự :((

Miri rom V23 bị robo voice !, từ V22.1 trở về trước thì ổn !

WIFI CHẠY NGON BÁC Ạ=D>
1>Quadrand cao 1k9 :O
2>Tiết kiệm pin mình test thì từ 19h38 > 21h12 tắt máy ko làm gì hết 2% pin =>> ~1%/1h :O
3>Sóng rất ổn định (mình dùng kèm với radio 2.14.50 ) + kenel HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-EBAT_850mv-0.1.e.fix-evo.zip ( http://www.multiupload.com/7N1N42CVQQ )

Bạn nào chỉ mình cách cài để giao diện có 3 cái phím to đùng ở dưới ( như hình trên ) với . Mình cũng dùng bản rom này mà 3 cái phím bên dưới nhỏ xíu nhìn chán quá.

bạn bấm vào cái nút cửa sổ (nút cứng chính giữa), chọn skin, rồi bạn chọn cái skin có 3 nút to đùng đấy là được :) nó chính là skin mặc định của HTC

Tôi đang dùng bản Mdeejay FroYo Z v.1.0a
thường hay bị thanh quảng cáo của google xuất hiện phía dưới , làm thế nào để bỏ đi các bác nhỉ ?
Thank

Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm|3.29.651.5|
Bạn nào chỉ cho mình cài lại font chữ cho bản này với
Bản này mình thấy sóng 3g, hay 2g của mobile hay chập chờn, ai có cách giải quyết chỉ dùm mình nha
Và sao hiển thị nhiệt độ ( thời tiết) là độ F
bạn nào có phần mển tràer data qua blutooth cho mình xin luôn,

Fix lỗi font chữ cho Evo 1.0 Warm bạn xem lại bài trên mình có viết rõ rồi đó(bài số #401).
Sóng 3G mình dùng vẫn thấy ok mà.Chuyển data qua BT bác thử đi chợ tìm xem sao
Còn hiển thị nhiệt độ = độ F thì ngoài SENSE màn hình vào Weather / Bấm nút menu(hình lá cờ) / Cài đặt / Đơn vị nhiệt độ / Chọn Độ F là được thôi.

Theo kinh nghiệm của em thì có thể bản Android bị ảnh hưởng bởi pin điện thoại. Sáng nay máy em bị hết pin, sạc nhanh quá khi rút ra đc có 30%, em nghĩ ko sao cả nên khởi động máy và chọn Android, tự nhiên màn hình xanh lè (hiện tượng chưa bao giờ xảy ra với em cả). Em thấy nhiều bác bị lỗi này rồi nên cũng kệ, cứ chờ tiếp xem sao, và đến tận khi màn hình tối om đi thì em thử check xem sao thì ko làm sao cho màn hình nó sáng lên được, mặc dù đèn các nút vẫn sáng lên. Bực quá chả biết làm gì đành quay về winmo. Đến tối về thì máy em đã hết pin (vì lúc sáng có 30% thôi mà) em sạc lại đến đầy (lúc này máy đã mở và dùng winmo) sau đó restart máy sang Android thì lại ngon nghẻ.
Vậy nên các bác nên sạc pin kỹ cho em nó rồi mới chạy Android ạ:)

Từ trước đến giờ mình dùng rất nhiều bản Android nhưng nếu pin cứ nhỏ hơn khoảng 25~30% đều bị hiện tường màn hình xanh áo công nhân.Đó là hiện tượng chung của HD2 khi chạy Android mà dung lượng pin còn ít chứ ko phải do pin có vấn đề đâu!

Từ trước đến giờ mình dùng rất nhiều bản Android nhưng nếu pin cứ nhỏ hơn khoảng 25~30% đều bị hiện tường màn hình xanh áo công nhân.Đó là hiện tượng chung của HD2 khi chạy Android mà dung lượng pin còn ít chứ ko phải do pin có vấn đề đâu!
Mình dùng đến khi Pin còn khoảng 10%, nhưng có thấy hiện tượng áo công nhân bao giờ đâu, toàn dùng hết sạch Pin mới sạc.

Mình dùng đến khi Pin còn khoảng 10%, nhưng có thấy hiện tượng áo công nhân bao giờ đâu, toàn dùng hết sạch Pin mới sạc.

đó là nói khi boot android đó bạn, thông thường boot lần đầu pin còn khoảng dưới 30% là sẽ bị màu xanh đó

app SetCPU có tác dụng gì vậy mấy bác? mình set min 2xx và max 8xx thì có làm cho máy đỡ hao pin hơn ko? vì mình chủ yếu xài văn phòng + wifi nên ko cần máy chạy nhanh. cần pin chạy lâu là ok ^^! theo kinh nghiệm của mí bác thì setCPU bao nhiu là hợp lý ?

Thanks

Mấy bác cho em hỏi nhanh cái, giờ này kernel nào đang chạy ổn định và mượt nhất hả mấy bác? Không quan tâm thời gian dùng pin, không quan tâm chụp ảnh
bác chuyển qua bản HD 3.4 đi , dùng kernel 1.d 850 chuẩn y chang lời bác ân giới thiệu đấy , pin khỏe, máy mát nhu trong hầm đông đá luôn:D

Bác Quang cho em hỏi: Mdeejay_eVo_Sense_v._1.6_REVOlution .dùng kernel nào và tải ở đâu ?cho em xin

Không biết các bác dùng các Android Sense có gặp khó chịu như mình không ? Mình gặp một khó chịu duy nhất khi dùng các bản Android Sense mà chưa khắc phục được, đó là cách unlock screen cũng như trả lời cuộc gọi đến là slide down, nhưng lúc mình bỏ máy trong túi, có cuộc gọi đến lấy ra là thấy 1 cuộc gọi nhỡ liền ! (do nó slide up khi kéo trong túi quần ra !). Mình đã tìm mọi cách để thay đổi cái lockscreen nhưng khi có cuộc gọi đến nó vẫn hiện ra cái của Sense, có cao thủ nào biết cách khắc phục chỉ em với. Dùng Android trên HD2 phải có Sense được (đối với em)

Không biết các bác dùng các Android Sense có gặp khó chịu như mình không ? Mình gặp một khó chịu duy nhất khi dùng các bản Android Sense mà chưa khắc phục được, đó là cách unlock screen cũng như trả lời cuộc gọi đến là slide down, nhưng lúc mình bỏ máy trong túi, có cuộc gọi đến lấy ra là thấy 1 cuộc gọi nhỡ liền ! (do nó slide up khi kéo trong túi quần ra !). Mình đã tìm mọi cách để thay đổi cái lockscreen nhưng khi có cuộc gọi đến nó vẫn hiện ra cái của Sense, có cao thủ nào biết cách khắc phục chỉ em với. Dùng Android trên HD2 phải có Sense được (đối với em)

mình cũng bị cái này khi có cuộc gọi mà móc ra là chân mình tự slide to hangup luôn, nên fải cài thêm "Full Screen Caller ID.v3.2.8" thì giải quyết được rồi vì cái này slide trái/ phải, bạn thử đi

mình dùng chung với bao da nên ko bị :D

Back